Xin có thắc mắc với BQT

Thảo luận trong 'Góp Ý - Báo Cáo - Khiếu Nại' bắt đầu bởi Bạch Thủ Lô, 30/9/09.

1. Bạch Thủ Lô

Bạch Thủ Lô Thành Viên Mới

Mình là admin một web cũng về lô đề mà sao mình post link thì bị chặn thế.
    Đừng nói là bên này chặn không cho mọi người vào tham gia bên mình nhé.
    Diễn đàn mở ra để giao lưu mọi người mà sao lại cấm như thế là sao hả?
    Cho mình biết lý do cái.

2. Smod_01

Smod_01 Super Moderator Thành viên BQT Perennial Member

Mình xin lưu ý với bạn thế này nhé!
    Bạn là amind thì chắc bạn cũng biết luật chơi,mình có thấy qua diễn đàn của bạn rồi,nguyên cả phần nội qui và phần giải mộng của bạn là bản sao của XSTT chúng tôi không sai dù chỉ 1 dấu phẩy!Vậy mà bạn có đọc nội qui chưa?Bạn đưa link lôi kéo thành viên của diễn đàn khác thì ở đâu cũng bị chặn chứ không riêng gì diễn đàn của chúng tôi!Đó là chưa kể việc bạn pm lôi kéo các thành viên gạo cội của diễn đàn chúng tôi nhưng thử hỏi bạn đã nhận được câu trả lời thế nào vậy!?
    Diễn đàn XSTT luôn hoan nghênh anh chị em tham gia giao lưu thảo luận , nếu bạn đăng kí làm thành viên của diễn đàn XSTT thì rất hoan nghênh nhưng "nhập gia tùy tục",nếu bạn tham gia thì xin đọc kĩ nội qui và làm theo để chứng tỏ bạn từng là amind của một diễn đàn.

Chỉnh sửa cuối: 30/9/09
  3. Bạch Thủ Lô

Bạch Thủ Lô Thành Viên Mới

Cái mơ đó thì đúng là mình sưu tầm ở bên này nhưng ko có quy định là không được sưu tầm.
    Còn phần nội quy thì bạn cứ xem đi nhé có ... cũng phải thấy mờ mờ.

4. Kjbinhbay

Kjbinhbay Thần Tài Perennial member

nói qua nói lại rồi chẳng có ai hơn thua!
    thôi thì dù sau bạn cũng đả qua trang wed này rồi!
    kết quả ra sau thì ai cũng biết !
    vậy thôi nha!
    smod - bạch thủ lô khỏi tranh cải
    !

5. Smod_00

Smod_00 Super Moderator Thành viên BQT

Dù rất bận tôi cũng thu xếp trả lời bạn 1 lần.
    Nếu tôi nhớ không sai thì chính tôi là người band bạn 2 lần và hôm nay sau bài trả lời này là lần thứ 3 bạn bị band.
    Qua đây bạn cũng nên biết thêm tiêu chí xây dựng của Xổ Số Thần Tài, những gì mà ở đây có bạn không có:
    Diễn đàn lô đề thì có nhiều, rất nhiều nhưng bạn có thấy sự khác biệt? ở đây anh em rất tình cảm những từ như thế này "có ... cũng phải thấy mờ mờ" không tồn tại và còn lưu ý thêm là ở đây có rất nhiều vị cao niên tham gia vì niềm vui trong cuộc sống niềm vui với những con số may mắn hơn là máu mê, cái này bạn có thể đọc thêm ở phần giới thiệu. (những icon và chữ ký admin bên diễn đàn của bạn nhìn thấy là bựt rồi đừng nói là tham gia, ở đây bạn chỉ cần thể hiện 1/10 nhiêu đó bạn đã bị band ..)
    Xổ Số Thần Tài xây dựng không vì mục đích thương mại càng nhiều member càng tốt (nếu không nói là hạn chế) điều này thì bạn đã biết qua điều khoản đăng ký.
    Xổ Số Thần Tài được thành lập do một số anh em yêu cầu, Admin chỉ hỗ trợ hệ thống việc quản lý chủ yếu là do thành viên tâm huyết, tất cả Smod của Xổ Số Thần Tài đều trên 35 và không rành kỹ thuật.
    Cuối cùng trước khi band vĩnh viễn bạn có quyền nói lời sau cùng.

Phihoatac, Smod_01 and No MercY like this.
  6. Administrator

Administrator Administrator Thành viên BQT

Cái này không phải như thế đâu bạn No MercY anh em cứ giao lưu thoải mái chỉ là có nhiều chuyện khó nói lắm thôi thì nói ở đây để anh em hiểu luôn.
    www.minhngoc.net.vn là một trang web nhỏ có thể nói là trang cá nhân nhưng tinh thần xây dựng qua nhiều năm tháng thì không nói anh em cũng hiểu. Mục đích ban đầu là cập nhật kqxs để anh em làm đại lý vé số không có nhân lực có nguồn dữ liệu tin cậy in vé dò. Qua thời gian sự chính xác tiện lợi đã có vị trí trên cộng đồng mạng và được các công cụ tìm kiếm đánh giá cao nên đã chiếm lĩnh hàng loạt từ khóa tìm kiếm của Google, Yahoo... dẫn đến lượng truy cập tăng nhanh làm ảnh hưởng đến các dịch vụ kqxs trên di động vô tình làm cho minhngoc trở thành cái gai của các nhà cung cấp dịch vụ SMS kqxs. Thế là một cuộc chiến không cân sức bắt đầu các trang kqxs của các nhà cung cấp dịch vụ SMS mọc lên từng ngày, trang minhngoc bị tấn công liên tục. Những ngày đầu năm nay khi minhngoc còn chưa có server riêng có khi 1 đêm là bị đánh sập Bandwidth anh em nào xem kqxs vào thời điểm tháng 3 - 4 thì hiểu rỏ điều này. Sau đó minhngoc quyết định đầu tư server riêng thật là đau cái đầu về kinh phí của 1 trang 100% free. Nhiều anh em muốn có sân chơi giao lưu nên đã đề nghị thành lập diễn đàn, mà một diễn đàn lô đề thì về nguyên tắc là không hợp lệ thế là Xổ Số Thần Tài...Chấm Cơm ! của chúng ta ra đời riêng biệt một cõi. Vướng mắc lại xuất hiện, không tấn công Bandwidth được nữa minhngoc lại bị tấn công server vào giờ cao điểm và post quảng cáo vào diễn đàn cái này mới đau vì thế nên minhngoc mới nhờ anh em Smod xóa bài và band những trường hợp như thế ( member của diễn đàn vô tình thì chỉ nhắc nhở thôi chứ không xữ lý trường hợp nào không cân nhắc cả). Hiện tại server Quad Xeon, ram 4gb, ổ cắm mạng 1,000 Mbps, datacenter: Chuẩn cao cấp ( IDC Tân Thuận) thế là www.minhngoc.net.vn có thể an toàn trong thời gian này. Riêng trang Xổ Số Thần Tài thì chạy trên hosting của FPT mổi ngày chỉ có khoản 3500 - 4000 Visits, 1 000 000 Hits (nhỏ hơn 1/10 www.minhngoc.net.vn) nhưng phải chạy riêng vì giờ xổ số cũng là lúc anh em giao lưu nhiều nhất mà giờ đó server của mình đang chiến đấu hết công xuất.
    Cuối cùng là anh em cứ tự nhiên post link không hạn chế, những link bị cấm hệ thống sẻ tự chuyển thành.... khi post anh em chỉ cần không cố tình trong những trường hợp như thế là được rồi.:)!
    Chúc anh chị em có những giây phút vui trên Xổ Số Thần Tài...Chấm Cơm !

Phihoatac, Smod_01 and No MercY like this.
  7. masterjhuy

masterjhuy Thần Tài

Mình có thể đăng ký làm Mod được không vậy Admin?

8. Administrator

Administrator Administrator Thành viên BQT

Cảm ơn bạn đã có lòng xây dựng cùng anh em :) nhưng Xổ Số Thần Tài không có mod chỉ có 3 tài khoản Smod do các vị member lớn tuổi đảm nhiệm (chỉ đăng nhập Smod khi cần), khi nào cần giúp sứt BQT sẻ thảo luận và mời thành viên tham gia.