Vấn đề KQXS.

Thảo luận trong 'Góp Ý - Báo Cáo - Khiếu Nại' bắt đầu bởi masupylami, 14/8/09.

1. masupylami

masupylami Thần Tài

Thân gữi ban QT trang web , hôm nay mình thấy up phiên bản mới , mình rất vui , mình rất trân trọng sự cố gắng của các bạn , nhưng ban QT ơi, phiên bản mới , mình không thể xem kết quả của những ngày trước được 1 cách dễ dàng như phiên bản củ ( td : mình muốn xem kết quả của 1 ngày thứ 6 , bây giờ mình phải dò theo lịch ngày ) , nếu như trước đây , xem rất dể , chỉ cần click vào ô ngày thứ 6 ... Hiện giờ , sau khi Up xong , mình không thể tra cứu Kq Xs của những ngày trước được nữa . Rất mong ban QT web xem lại nhé, để giúp anh em có thể tra cứu Kqxs của những ngày trước 1 cách thuận lợi , chúc ban QT và trang web luôn phát triển và vững mạnh , Thân .

Last edited by a moderator: 25/8/09
    Smod_01 and No MercY like this.
  2. No MercY

No MercY Thần Tài Perennial member

Mình cũng cùng ý kiến với bạn masupylami,giao diện mới của trang chủ rất bắt mắt nhưng thiếu phần kết quả của 2đài trong vòng vài tháng để mọi người dễ nghiên cứu
    Vì vậy,nếu có thể,rất mong BQT xem xét để giúp các A-E thích nghiên cứu số "có chiều sâu" nhé
    Chân thành cảm ơn BQT trước,chúc cho công việc của các bạn luôn thuận lợi,ổn định và phát triển

Smod_01 thích bài này.
  3. hanvyvy

hanvyvy Thần Tài

gởi amin dể thương

bây giời em không tra được kết quả giống như ban đầu nửa anh ơi,giúp em với ,làm cách nào đây thanhk anh nhiều

4. Smod_00

Smod_00 Super Moderator Thành viên BQT

Các bạn hiểu sai rồi !
    KQXS MN đã cập nhật đến 1/1/2009 từ rất lâu.
    một số tính năng mới các bạn lưu ý:
    Thay vì thống kê, lọc theo nhiều cách.. chúng tôi tổ chức dữ liệu hợp lý và cung cấp công cụ. Ví dụ: tra kq Miền Nam tất cả ngày thứ 6 bạn thực hiện như sau: mục TRA CỨU KẾT QUẢ chọn Kqxs Miền Nam, Chọn Thứ Sáu, Bấm Xem kết Quả >> hệ thống sẻ lọc trả về cho bạn tất cả kqxs ngày thứ sáu của miền nam liệt kê ơ mổi trang 7 bảng KQ ( nhiều trang các bạn bấm vào lần lượt đễ xem ).
    Bạn có thể lọc nhiều cánh với lưu ý chọn phương án lọc = chỉ trả KQ phù hợp, không chọn = tất cả.

Chỉnh sửa cuối: 25/8/09
  5. No MercY

Muốn ngâm cứu lâu hơn (như kiểu cũ) thì bạn vào link này nhé:
    http://www.minhngoc.net.vn/old/kqxs/thuhai.html

kết hợp với kết quả mới thì vào:
    http://www.minhngoc.net.vn/ <== chọn đài & ngày là xong
    Chúc bạn thành công

Nhân tiện,xin BQT đừng xóa phần lưu kết quả cũ (link 1) khỏi Database nhé,mình và nhiều A-E khác trong 4rum rất cần phần này (mỗi tuần - mỗi tháng đều có luồng số riêng) để ngâm cứu
    Nếu Data nặng quá thì mình đề xuất xóa những bài cũ trong box Dự đoán MN & MB,MN giữ lại 1,2 tuần là được rồi.MB thì giữ lại 3,4 ngày cũng tốt.
    Quyết định cuối cùng vẫn thuộc về BQT,có quyết sao mình cũng xin gửi lời cảm ơn chân thành trước

P/S: Anh,chị,em nào đọc qua thì cho ý kiến phản hồi hoặc nhấn thanks để thể hiện sự đồng thuận nha

Chỉnh sửa cuối: 25/8/09
  6. samburai

samburai Thần Tài

ok...thankas...!

7. Smod_00

Link mới đầy đủ hơn mà bạn ví dụ như link củ mà bạn nói http://www.minhngoc.net.vn/old/kqxs/thuhai.html
    tương đương với link này http://www.minhngoc.net.vn/?view=kqxs&option=2&to=2&da=&mo=&ye=
    Bạn đễ ý là nó có 5 trang lận đó nha, lật từng trang để xem từ đầu năm ( miền nam dự kiến cập nhật đến 1/1/2007 )

No MercY thích bài này.
  8. Smod_00

Cái này không phải thế !
    Hệ thống bên trang trực tiếp và bên thần tài hoàn toàn khác nhau, nằm ở 2 sever riêng biệt.
    Trang trực tiếp hiện database không đáp ứng được lượng truy cập hiện tại ( trên 2500 cùng lúc vào 16h25') nên ai vào được rồi thì vẫn xem bình thường còn ai chưa vào thì giờ đó rất khó kết nối. Đây là vấn đề cần giải quyết gấp mà chưa có giải pháp. Anh em nào hiểu rõ vấn đề này và góp ý đề xuất phương án thì xin post bài ở đây luôn BQT rất trân trọng.

9. No MercY

Cảm ơn Smod,mình thích cái cũ vì nền và size nhìn rõ hơn.Giao diện mới ban đêm mình ngâm cứu tối cả mặt luôn (dễ bị sót),nhưng không sao đâu,vì lợi ích chung thôi mà
    Thanks Smod nha