Góp Ý Tư vấn_Góp ý

Thảo luận trong 'Góp Ý - Báo Cáo - Khiếu Nại' bắt đầu bởi MEGAI, 1/2/10.

1. MEGAI

MEGAI Thần Tài Perennial member

Xin ACE cho ý kiến việc pots cầu tham khảo.Smod có góp ý là việc pots cầu chỉ đi khoảng 3 nhịp sau đó trích dẫn số của cầu để tránh tình trạng ACE trích dẫn lên trang quá dài.Nhưng theo mình thì việc pots cầu phải đầy đủ,còn ACE trích dẫn nên bỏ bớt phần nội dung của cầu,chỉ trích dẫn cái kết luận của cầu thôi.Mình có vài lời góp ý như vậy,nhờ ACE cùng nhau góp ý và giải quyết.Thanks !

2. Smod_03

Smod_03 Super Moderator Thành viên BQT Perennial Member Perennial member

Mình góp ý riêng với những ace thường post cầu theo tình hình chung,chứ có phải xử ép ai đâu,mình ghi rõ là góp ý với các bạn chứ không phải là yêu cầu các bạn phải .... vậy mà hôm qua BET và hôm nay là bạn lại nghĩ sai về vấn đề này

Các bạn cũng biết rằng ace hay trích dẫn bài viết của nhau,trong đó rất ít ace để ý và biết cách chỉnh sửa lại cho phù hợp,toàn để nguyên bản thôi nên nhiều bài viết sẽ quá dài

Đặt trường hợp cho phép post như vậy thì sao lại không cho phép post max size (7) toàn bài vì dùng size lớn hết cỡ thì bài viết cũng chỉ dài bằng 1/2 bài post cầu của bạn thôi

Cầu chạy trên 10 ngày mà bạn post hết sẽ như thế nào,còn post 3 ngày (3 nhịp) thì khó khăn như thế nào xin bạn xem xét lại và nói rõ hơn nữa

Thực tế là ace nào theo cầu là do họ tin tưởng bạn chứ ít người theo dõi xuyên suốt hết cây cầu lắm,mình góp ý vậy là để cho ace không đánh theo cầu cũng dễ xem bài viết khác hơn thôi vì các bài trích dẫn dài sẽ rất nhiều

Mong là bạn hiểu và thông cảm,trước khi post cắt ngắn xuống còn 3 nhịp được là quá tốt rồi,còn muốn copy & paste nguyên bản thì mình cũng đành chịu vì forum không cấm việc đó,chỉ là ace có ý thức tự giác thôi.Thân

3. Smod_03

-------------
    1 bài reply ngắn nhưng phải gánh thêm bài trích dẫn nên thành ra quá dài

4. MEGAI

Mình nói là bạn góp ý rõ ràng mà,mình đâu nói là xử ép đâu,bạn xem lại bài của mình lần nữa đi.Thanks !

5. be Ngu

be Ngu Thần Tài Perennial member

Theo ý kiến của riêng muội, muội thấy cách post cầu ngắn gọn như ngày hôm nay của một số huynh là hay nhất. Làm như vậy, mọi người xem các bài viết được nhanh và nhiều hơn.

6. MEGAI

Nếu ACE đồng ý theo ý kiến của be Ngu thì từ đây mình xin lỗi sẽ không pots cầu nữa,vì việc pots cầu mình coopy & paste từ trang XS,như thế sẽ nhanh hơn.Còn rút ngắn lại mình không có time.Thân !

7. Smod_00

Smod_00 Super Moderator Thành viên BQT

Theo ý mình thì post cầu nên đầy đủ còn việc trích dẫn bài viết dài anh em nên cắt bớt sao cho đủ ý là được.

Về việc trích dẫn bài viết mình xin góp ý Admin nên bổ sung Quy Định Bài Viết và Mở Bát:
    • Trích dẫn bài viết không hợp lệ, vi phạm ... được xem như bài viết đó không hợp lệ (có thể xem xét những trường hợp thật cần thiết.)
    Luôn tiện nhắc nhở MEGAI đọc lại mục 3 Quy định mở bát: Hai lần mở bát gần nhau ít nhất hơn 1 ngày ( nghĩa là người mở bát ngày hôm trước không lặp lại vào ngày hôm sau, để anh em phát huy thêm ).

8. MEGAI

Việc này mình đã xin ý kiến của ACE rồi mình mới mở,đồng ý mình mới mở.Còn việc mở bát với mình không quan trọng,miễn sao mỗi ngày đều Win là được.Thân !

9. Smod_00

Smod_00 Super Moderator Thành viên BQT

Mình dùng từ "nhắc nhở" nghĩa là bạn làm sai qui định. Nội qui là do thành viên góp ý xây dựng nên không có lý do làm trái nội qui. Nếu thấy điểm nào chưa hợp lý thì bạn nên góp ý.

Administrator and MEGAI like this.
  10. VinaAlibaba

VinaAlibaba Thần Tài

Các Min và Mod thân mến!
    Mình sẽ rất vui lòng đổi sang nick mới để viết bài trên forum, thiết nghĩ mình tạo nick xoso365 đã rất lâu rồi và đã gắn bó cùng với diễn đàn từ những ngày mới thành lập với bao nhiêu sóng gió buồn vui. Hôm nay phải chia tay với nick xoso365 mình cảm thấy rất buồn mình chỉ mong một điều các Min và Mod đừng xóa nick xoso365 , mình sẽ không dùng nick này post bài vi phạm tiêu chí của forum nữa. Thân chúc diễn đàn của chúng ta ngày càng phát triễn bền vững. Trân trọng.

Nhân đây xin khai báo nick mới của mình là : trithienmenh

MEGAI thích bài này.
  11. Administrator

Administrator Administrator Thành viên BQT

Oh không!... Có lẻ anh em BQT nhầm xoso365 với 1 banned , mình đã có trao đổi với Smod_03 rồi, xoso365 hoàn toàn hợp lệ nếu không nói là những thành viên cổ cựu. Thay mặt BQT mình xin nghi nhận sai sót này của anh em.
    Chúc huynh luôn vui vẻ và may mắn!...
    Tuy ít giao lưu nhưng trong thiên hạ này vẫn có người luôn nhớ đến nhau :)!...
    Trăng này ta uốn cạn cùng huynh!...

1A TĂNG BẠT HỔ and MEGAI like this.
  12. 1A TĂNG BẠT HỔ

1A TĂNG BẠT HỔ Thần Tài Perennial member

Nguyên văn bởi xoso365 [​IMG]
    Thiên hạ sao mà cô tịch thế?
    Một mình ta uống cạn vầng trăng!

sao mà ở diễn đàn này đến giờ HỔ mới biết được rằng có những thi sĩ "bất tử" như thế này lại sống "ẩn mình"nơi núi thẳm rừng sâu vậy ta???sao không ngày ngày ngân vang 1 vần thơ bất hủ để mang lại tinh thần,khí phách cho ace số xố thần tài cùng quyết chiến với chủ lô ?hỏi hỡi các thi sĩ ẩn cư ơi!!!???men nồng từ những vẫn thơ thật có sức mạnh!!!thanks 2 đại huynh xoso365,administrator, đã cho HỔ được mở rộng tri thức và tầm mắt về thế giới của thơ ca!!!
    p/s:hihi!!! thơ hay wa 2 huynh,đệ góp vzui chút xíu nha!!!!!

MEGAI and tieulyphidao like this.
  13. Phihoatac

Phihoatac Thần Tài Perennial member

Hihihiiiii!Cái gì mà “lùm xùm thế này”?????Mình tưởng vấn đề đã được đóng lại rồi chứ???? Mình nhớ hôm 01/01/2001 khi đọc comment hiểu lầm của 188BET & Smod 03 các anh em đã đóng góp ý kiến trong đó có mình và nhận được sự đồng tình của nhiểu anh em khác (ai chưa đọc xin vào đây)http://xosothantai.com/showthread.php?t=2009&page=9 Bằng cớ là ngay sau đó rồi cả ngày hôm sau mọi việc đều tốt đẹp như mong muốn!vậy ta cứ như thế mà theo nhé!Nhân tiện mình xin góp ý với các Smod như thế này:
    _Việc “soi” cầu là một việc vô cùng quan trọng cho việc bắt số kiếm tiền!Những anh chị em có tâm huyết với D Đ mới bỏ công ra làm thế(Post lên cho tất cả ACE tham khảo)Việc “soi” cầu vô cùng khó và kỳ công,Ngoài các Đại Cao Thủ tự mình sắp xếp&theo dõi KQ từng ngày,từng đài thì các ACE khác đa phần là bỏ tiền túi ra mua TK VIP để tra cứu rồi post lên cho ACE cùng tham khảo,(nói như vậy để thấy lòng tốt của các ACE đó mà trân trọng!) mà đặc thù của “cầu” là “nhịp”!Đúng vậy!Ta thường “soi cầu” đã chạy được bao nhiêu nhịp để xuống xác, nhiều nhịp=sợ gẫy:ít nhịp thì không chắc ăn!bởi thế việc Copy,cut & paste là chuyện cần thông cảm,bi giờ còn bắt ACE edit bài cho gọn thì…….!=không hay!Thôi thì các Smod làm ơn edit dùm ACE thành viên trong 4rum vậy!
    _ Smod 01 vì việc riêng ít tham gia; Smod 00 it có mặt; chỉ có Smod 03 và Smod 04 ngày nào cũng có!việc nhiều người ít, nhưng mong các Smod vì cái chung cùng toàn thể nhe!Chỉ cần edit bài của người post “cầu” thôi(giữ nguyên số nhịp cầu,xóa các lô và giải không cần thiết, chỉ để lại các lô cần tham khào thôi)!Còn các bài trích dẫn xóa luôn cũng được!
    _Riêng những ACE post cầu cũng cần lưu ý bài của mình sao cho hài hòa dễ hiểu đừng luộm thuộm dài dòng không cần thiết là tốt nhất!
    _Còn Các ACE tham khảo nên tránh trích dẫn khi không cần thiết!Nếu cần trich dẫn,nhất thiết phải edit bài lại,cố tình trich dẫn nguyên văn, coi như vi phạm nội quy bài viết sẽ bị xủ lý theo quy đinh!
    Hihihihiiii!Mình nhiều “chiện” như thế nếu có gi sai ACE cứ đóng góp mình sẽ sửa!Heheheeee!

MEGAI, Gold Dragon, Mr@No.1 and 2 others like this.
  14. VinaAlibaba

VinaAlibaba Thần Tài

Hảo ý, hảo ý! Hảo bằng hữu, hảo bằng hữu! Có phước cùng hưởng có họa cùng chia! Xin được cạn chén cùng nhị vị bằng hữu nào !!! :140:

Muốn luận anh hùng thời bình lặng
    Không tửu sao ngôn xuất ... anh hùng!?!? :134:

MEGAI thích bài này.
  15. tieulyphidao

tieulyphidao Thần Tài Perennial member

Trời, mới sáng lên diễn đàn chơi mà thấy toàn hình {***} ko mới kêu trời đó Smod !

1A TĂNG BẠT HỔ thích bài này.
  16. Smod_03

Mình biết và đã xóa hết các bài post bậy đó rồi,mong rằng lần sau thấy vậy huynh cứ coi như là không thấy,AE Smod online sẽ del ngay,mong ace đừng reply tại các Thread đó hoặc reply như vầy trong Topic thảo luận xổ số,loãng Topic chung của mọi người.Thanks

P/S: Tình trạng người nước ngoài vào forum post xxx ngưng được 1,2 tuần hôm nay xuất hiện trở lại với 62 Thread Spam