Góp Ý Thương về Miền Trung.

Thảo luận trong 'Góp Ý - Báo Cáo - Khiếu Nại' bắt đầu bởi S.Gerrard, 23/10/10.

1. S.Gerrard

S.Gerrard Thần Tài Perennial member

Thân chào tất cả ACE diễn đàn XSTT.

Lời đầu tiên S.G xin gởi lời chào đến tất cả ACE dđ, những người biết S.G cũng như những người chưa biết S.G. Xin chúc tất cả ACE luôn vui, gặp nhìu may mắn và quan trọng là luôn chiến thắng hoan hỉ vào mỗi buổi chiều.:140:

Xin vào nội dung chính luôn vì mình vốn dĩ rất dốt Văn. Mấy hôm nay báo đài và các phương tiện truyền thông liên tục đăng tải những thông tin đau buồn về lũ lụt đang diễn ra tại Nghệ An, Hà Tĩnh...

http://tuoitre.vn/Ban-doc/407174/Ai-ngo-dau.html

Trong số tất cả ACE dd đây bằng cách này hoặc cách khác cũng đã chung tay, góp sức cùng người dân miền Trung vượt qua khó khăn. Hôm nay S.G mạo muội gợ̉i đến ACE bài viết cùng 1 số DT nhắn tin góp thêm sức giúp đồng bào mình đang gặp hoạn nạn.(ACE đọc link trích dẫn trước khi nhắn nhe)

Cú pháp như sau: MT gởi 8788(phí 15.000đ) hoặc MT gởi 8588(phí 5000k)

http://www.congan.com.vn/?mod=detnews&catid=882&p=&id=167808

Đầu số nhắn tin này chắc nhiều người cũng đã biết. Hơn nữa nhiều ACE cũng góp tiền ủng hộ ở khu phố, nhà thờ, chợ, cơ quan.....v.v. Nhưng theo nhiều người thì đây là trận lụt lịch sử gây thiệt hại nghiêm trọng về tài sản, hoa màu và quan trọng hơn là cướp đi rất nhiều sinh mạng. Mà để khắc phục hậu quả ko phải là chuyện 1 ngày, 1 tháng.......

http://www.baomoi.com/Home/ThoiSu/www.qdnd.vn/Nghe-An-Thiet-hai-do-lu-van-tiep-tuc-tang/5061443.epi

Mình viết bài này rất mong ACE tiếp tục đóng góp. Nhiệt tình nhắn tin để những đồng tiền đến với người dân đang lao đao trong nước lũ có miếng cơm, cái áo ấm và các em nhỏ có sách vở để đến trường.

Mình xin chân thành cảm ơn tất cả ACE đã đọc bài. Chúc ACE 1 trận thắng lớn tại đầu cầu Nam Định :140:

Mong Mod cho đăng bài(lâu quá ko ghé nên ko bik có vi phạm luật ko :). Thanks Mod nhìu)

xonack, No MercY, Mr.Bjn and 6 others like this.
  2. KIỀUPHONG

KIỀUPHONG Thần Tài Perennial member

Quote:
    Nguyên văn bởi Genius [​IMG]
    một miếng khi đói = 1 gói khi no

mình muốn các bạn cùng cầm điện thoại lên
    bấm UH gửi .... để cùng sẻ chia nỗi đau do
    thiên tai mang đến hiểm họa này !
    mình cũng mong là mọi người làm theo lương tâm !
    đừng ai nói lại 1 điều gì
    có thể là nhiều người đã nhắn tin rồi
    TB: kính mong không ai sam hoặc bàn luận !
    xin chân thành cảm ơn !

mỗi tin gửi 10.000vnd

Cảnh cáo tự ý quyên góp! không thông qua BQT, không có chứng thực của tổ chức hoạt động từ thiện hợp pháp.
    Banned all nick forever
    Quote:
    Nguyên văn bởi MEGAI [​IMG]
    VTV_Đài truyền hình VN

- MT gửi ....(Ủng hộ 15.000 đồng/SMS)
    - MT gửi ....(Ủng hộ 5.000 đồng/SMS)

7 ngày vì là thành viên tích cực! Bạn phải suy nghỉ lại giữa quảng cáo, "quảng cáo từ thiện" và "từ thiện".
    kẻo phạm quy đó!
    chúc e sức khỏe * mai mắn!

xonack, No MercY, Opera@ 1819 and 4 others like this.
  3. Gotsenhong-81

Gotsenhong-81 Thần Tài

(CATP) Đài truyền hình Việt Nam (VTV) phối hợp cùng Quỹ miền Trung (QMT) tổ chức chương trình truyền hình trực tiếp vào lúc 20 giờ ngày 23-10-2010. Chương trình mang tên Biến đổi khí hậu xuất phát từ những ứng xử của đồng bào trong lũ lụt, ngợi ca những con người bình dị nhưng cao cả trong hành động... Trong bối cảnh đồng bào các tỉnh Hà Tĩnh, Quảng Bình, Nghệ An trải qua lũ lụt kinh hoàng, chương trình mong nhận được sự ủng hộ của đồng bào, các doanh nghiệp Việt Nam trong, ngoài nước. Toàn bộ tiền thu được từ tin nhắn đến tổng đài 8788 và 8588 sẽ được BTC chuyển đến QMT để thực hiện các hoạt động phòng tránh thiên tai. Mọi người có thể trợ giúp bà con bị lũ lụt miền Trung qua tin nhắn, cú pháp: MT gửi 8788 (15.000đ/tin nhắn) hoặc MT gửi 8588 (5.000đ/tin nhắn).

Bài đăng của Bạn có đính kèm link này http://www.congan.com.vn/?mod=detnews&catid=882&p=&id=167808 thì rõ ràng quá rồi, tôi nghĩ không vi phạm đâu Bạn ơi, Công ty mình có tham gia ủng hộ cho chương trình này nên mình biết.
    [Mọi người có thể trợ giúp bà con bị lũ lụt miền Trung qua tin nhắn, cú pháp: MT gửi 8788 (15.000đ/tin nhắn) hoặc MT gửi 8588 (5.000đ/tin nhắn)] --> vẫn còn tiếp tục nhận ủng hộ

xonack, No MercY, Opera@ 1819 and 5 others like this.
  4. Trúng Xĩu Chủ

Trúng Xĩu Chủ Thần Tài Perennial member

Thanks huynh đã đăng bài.
    lâu rồi ko gặp - chúc anh sức khỏe nha.:tea:

5. diemchinh82

diemchinh82 Thần Tài

Bài viết của Bác... rất hay và rất ý nghĩa...
    Rất mong ACE chúng ta cùng chia sẻ nắm ruột Miền Trung thân yêu...
    Xin ủng hộ chân thành...

6. S.Gerrard

S.Gerrard Thần Tài Perennial member

Hì....thanks muội vì lời chúc sức khỏe :). Hơi buồn lòng khi đọc báo thấy bà con khổ wa nên đăng bài vậy thui. Tùy lòng hảo tâm mà muội....

Cảm ơn bạn rất nhiều. Truyền thống người Việt mà bạn. "Một miếng khi đói, bằng 1 gói khi no". Chẳng là gì với vài tin nhắn nhưng đồng bào mình đang rất khổ. Suy cho cùng 1 tin nhắn = 3 gói mì tôm.....Hix....Mình ko rõ chương trình nhắn tin này lúc nào kết thúc nhưng CHÚNG TA hãy cố gắng....cố gắng......chung tay cùng mọi người giúp đỡ miền Trung ruột thịt..................

7. New Start

New Start Thần Tài

Mong BQT xem xét lại !

Xin BQT đưa ra lời giải thích khi bane nick trên để mình được rõ hơn ? Thanks !

xonack, Opera@ 1819 and Administrator like this.
  8. Administrator

Administrator Administrator Thành viên BQT

Bạn đã hiểu sai thành ý của BQT, bạn đăng những chương trình phát động từ thiện có chứng thực của tổ chức hoạt động từ thiện hợp pháp là hoàn toàn hợp lệ.
    Nghiêm cấm những bài đăng tự ý, không tìm hiểu, mục đích không rõ ràng tránh lòng tốt bị lợi dụng (nói 1 cách khác là tránh lừa đảo hoặc vô tình tiếp tay lừa đảo).
    Rõ ràng các cơ quan truyền thông cũng thiếu sót khi không công bố mỗi tin nhắn đến 87xx trừ tài khoản 15,000 thì sẽ góp được bao nhiêu vào QMT để ủng hộ đồng bào vùng lũ. Đó là chưa kể những tổng đài có bên thứ 3 khai thác ăn theo lợi dụng từ thiện.
    Lưu ý:
    _Dù trong chương trình phát động chính thức thì mỗi tin nhắn bạn gởi đi không phải bạn ủng hộ bằng số tiền trừ tài khoản.
    _Tin nhắn tuy nhanh nhưng tiền đến chậm.
    _Nếu bạn thuộc cơ quan đoàn thể nên chọn phương án quyên góp trực tiếp và chuyển trực tiếp cho những tổ chức cứu trợ.
    _Nếu bạn có ebanking hay SMS banking nên chọn phương án này thay vì SMS đến 1 tổng đài.

9. sohapne

sohapne Thần Tài Perennial member

Mình đồng ý với Huynh! Nếu ACE đồng lòng, chúng ta hẹn hợp mặt lại rồi đi nguyên góp trực tiếp thì hay hơn! Thân chào!

10. New Start

New Start Thần Tài

Admin nói vậy,mình thấy cái này có nguồn gốc từ đài THVN mà,tại sao baned ?

xonack, No MercY, Opera@ 1819 and 2 others like this.
  11. Administrator

Administrator Administrator Thành viên BQT

Bài của bạn MEGAI với thành ý tốt nhưng nằm ngay phía sau bài đầu trong 1 topic không rõ ràng đăng ngay trên khu vực cao nhất của diễn đàn nên phải xử lý tránh vô tình tạo tiền lệ không tốt về sau.

xonack, Cao Thủ, No MercY and 4 others like this.