Cảnh Báo Thành Viên Lừa Đảo

Thảo luận trong 'Bảng Thông Tin Diễn Đàn' bắt đầu bởi anhhoa22, 7/3/13.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. anhhoa22

anhhoa22 Thần Tài Perennial member

[​IMG] thupt70. [​IMG]
    Thành viên mới
    Nội Qui: Bài viết tiếng Việt yêu cầu phải có dấu text size cân đối (size <4)

[​IMG] nhờ h
    h giúp muội chút là thế này dạo này muội bạn công việc với tien bạc đang lo muọi có đứa em gái dang học tren tp định gửi cho nó it đóng hôc nhưng kẹt chút muội đinh mạn phép mượn tạm h ít tầm 2tr h có ít cho muội mượn 15 này muội lãnh lương gửi lại cho h giúp muội chút được không đúng ngày 15 muội gửi lại ... nói cái nay ra muội ngại lắm không biết nhờ ai nhờ ace trên dien đàn mong h hiểu cho

[​IMG] thupt70 [​IMG]
    Thần Tài

=====> Khác nhau Ỡ chổ có Dấu (.)

Thupt70
    Thupt70.

anh em cẩn thận
    Người này nhắn tin tính âm mưu gì đó hên mình phát hiện

Người này Giả mạo 1 số nick thành viên kì cựu bằng cách thêm dấu (.)

Ở đây là Thupt70 chính hiệu bị mạo danh

Chỉnh sửa cuối: 7/3/13
  2. anhhoa22

3. xin hãy quên tôi

xin hãy quên tôi Thành Viên

KHÀ KHÀ bà mịa nó sao lúc này lừa đẻo nhiều qué vậy te :137::137::137: thay mặt ace thanks thông tin của đệ nhiều nheng :tea:

4. ralphael

ralphael Thần Tài

:132:Sozy da len den day&pit luan so thi khg fai cao thu cung la quai nhan,cho thi cung duoc chu lua thi cung kho,trinh nay tam nay thi hai cho vui thoi,care gi tui no may pan tre

5. xin hãy quên tôi

xin hãy quên tôi Thành Viên

chời ơi là chời chị 2 ơi chị viết bài không bỏ dấu...tui đọc muốn lòi cái con mét mà cũng không hiểu gì hết chị 2 ui :137::137::137::137::137::137:

6. anhhoa22

Vấn đề 1 số kẻ lừa đảo này là Sử dụng nick của 1 số anh em cũ có uy tín và thêm kí hiêu nhỏ nhỏ vào ...

Ai ko chú ý sẽ bị lừa cẩn thận nhé

7. Lazdy.83

Lazdy.83 Thành Viên

Hôm nay, 12:58 PM

phu777.
    Thành viên mới
    Nội Qui: Bài viết tiếng Việt yêu cầu phải có dấu text size cân đối (size <4)

nhờ muội
    nói cái này ra kì h dạo này đang công tác gần không có ngân hàng h định nhờ hỏi muội có ít tiền cho h mượn gửi cho em gái đang học tren tp nó kẹt tiền học giờ chả biết nhờ ai .... định hỏi muội có ít cho h mượn 15 nay h về h gửi lại cho muội được không .. kẹt lắm mới nhờ mà chả biết nhờ ai ... có kỳ qua không muội h mượn tầm 1tr 2tr thôi muội giúp h nhé h hậu tạ sau

8. anhhoa22

:126::126::126:

Có cả bác Phu777 Phiên bản 2 phu777. haha ....

Ad vào xem xét này ... Dò xem IP ở đâu cho xe qua xúc đưa đi dc rồi ...

9. thien long 76

thien long 76 Thần Tài Perennial member

với điều kiện ních này ol thường xuyên.vì bây giờ có rất nhiều điện thoại có ứng dụng tiếng việt có dấu phiên bản ứng dụng.rất khó phát hiện.vì đăng ký ních rất dễ ngồi máy 5 phút là xong :tea::tea:

10. :126: nhớ vụ hồi năm 2010 có ngừ còn giả danh admin. Administrator. rồi có cả "cảnh sát hình sự" nữa giống như trong phim James Bond

11. hoàng lảo tà

hoàng lảo tà Thần Tài Perennial member

:128:KO HỔ DANH ANHOA22 HEN
    Thanks đệ nha,:140:khen thật lòng

12. hello1979

hello1979 Thần Tài Perennial member

Cái này te cũng dính chưởng....Qua cây ATM,chyển khoản xong về nhà nhiệt tình đt cho bạn mình nói là đã chuyển rồi đó...mới té ngửa là hổng phải...hic híc:115::115:

13. samvnn

samvnn Thần Tài Perennial member

Ngại hay sao mà ko đt trước khi chuyển
    Chắc ngại vì đó là bồ nhí :125:
    chuyển qua ATM hiện đầy đủ họ tên

14. Smod_06

Smod_06 Super Moderator Thành viên BQT Perennial Member

:128: Rất hoan nghênh các ACE mình có tinh thần cảnh giác cao, các ACE còn phát hiện được nick lừa đảo nào nữa thì vui lòng post lên đây để tại hạ tiễn vong 1 lần luôn có bạn bè cho vui nhé, hi :D

15. anhhoa22

:126::126:

trời có người mắc lừa thiệt .... .ngây thơ thấy ghê ...
    anh em dò cái IP qua nện cho thằng lừa đảo 1 trận đi ...

16. anhhoa22

:134: cái này có nghiệp vụ police nó tra dc hết ... bất kể xài cái gì ...

Can tội lừa đảo trên 2tr là bị đưa đi liền .... cứ 100k tính 1 năm tính lên haha ...

17. hello1979

IP...nó làm ngoài tiệm nét...Với lại vô ý mới bị,chứ mà lúc kg để ý thì mí dính,đt trước thì đâu có sao..Thế mí là ẩu

Nó còn cho cả tên,stk mà...nhưng đi báo CA...nhờ bên ấy làm,mất công,chi phí đi nhậu quá tội,vì nó cũng ít,có 2tr...Èo,coi như mua kinh nghiệm..Hí hí:banana::banana::banana:

18. hello1979

NO...chuyển qua ATM hay qua ngân hàng địa phương đều phải có tên và stk...mà tên và stk của em nó đang vội đóng học..ai mà bít..hihi:tea::tea:

19. anhhoa22

Thời gian giao dịch và địa điểm giao dịch bao nhiêu đó là đủ rồi ... lên ngân hàng mà hỏi nó mã số giao dịch của mình chuyển Khoản trong ngày tháng năm ...

Tài khoản chuyển khoản xong đem lên nhờ police mấy ông ấy sẽ :128: Báo chù cho l đầu năm mấy anh police cần ít thành tích phấn đấu chiến sĩ vẻ vang ... Nhờ tòa soạn báo công an càng tốt thế nào cũng lòi ra thằng này ... tin tức mà đăng báo rồi cỡ nào cũng bị thộp cổ .. Cái thằng chủ tài khoản là thằng lên Thớt đầu tiên ...

Biết hay ko biết về cũng phải khai ... ko khai thì húp cháo

20. Q_PY400

Q_PY400 Thần Tài Perennial member

hôm trước cũng có người gọi điên thoại bàn nhà tôi hỏi thăm nói trước kia bắc điện thoại cho nhà tôi nên biết,tôi hỏi có chuyện gì ko,người đó nói đang làm ở CTXSKH ,tôi mới nói cái này nghe quen CA mới bắt một vụ này nè,nó lật đật cúp máy cái cụp mất tiêu:125:

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.