Thắc mắc V/v Mở Bát.

Thảo luận trong 'Góp Ý - Báo Cáo - Khiếu Nại' bắt đầu bởi Beyeu33, 19/12/09.

1. Beyeu33

Beyeu33 Thần Tài

smod ơi mở bát kiểu gì mà tựa đề giống hôm qua vậy?lặp lại không có khí thế gì cả.đổi cho pro khác đi hôm tui mở thì smod nói không tham gia thường xuyên nên di chuyển bài của tui đi.cảm ơn!

2. Smod_00

Smod_00 Super Moderator Thành viên BQT

Không có chuyện "không tham gia thường xuyên" không được mở bát đâu bạn. Trước khi mở anh em vui lòng đọc qua Quy định bài viết và mở bát là được rồi, những bài chưa đạt mà không thể sửa sẻ close chờ thành viên khác mở lại.
    Chúc bạn vui!...

Beyeu33 thích bài này.
  3. Beyeu33

Beyeu33 Thần Tài

Chú ý!
    Bạn phải tham gia thường xuyên mới được mở bát cho ngày mới
    vì khi tham gia thường xuyên (reply chúc mừng + động viên tinh thần) thì ace mới biết về bạn để mọi người nhiệt tình tham gia
    còn bạn tham gia hơn 1 tháng rồi mà bài viết chỉ có 5 bài + post số xong rồi out nên không ai biết gì về bạn cả,mong bạn chú ý nhé.Thanks
    Chào bạn!
    bài mở bát của bạn không hợp lệ nên mình di chuyển rồi
    bạn hãy tham khảo quy định mở bát trước khi muốn mở nhé:
    http://xosothantai.com/showthread.php?t=1371
    Moderation

SMOD TRẢ LỜ RÙM TUI VỚI?THẾ NÀY LÀ SAO???

Smod_00 thích bài này.
  4. đọc mà vẫn ko hiểu ngộ quá ta

5. Beyeu33

Beyeu33 Thần Tài

hum rồi tui mở bát smod nói tui như vậy và di chuyển bài tui đi đó bạn

6. Beyeu33

Beyeu33 Thần Tài

tui tham gia dđ xstt nhưng tôi có vi phạm hay làm ảnh hưởng gì đến ai đâu.cái này smod phải xem lại đi cho công bằng nha!ace trong diễn đàn tui nghĩ tham gia thì điều quan trọng nhất là vui vẻ về tinh thần thui .nhưng cũng phải có sự công bằng chứ smod?

7. Smod_00

Cái này hình như là tin nhắn của Smod_03 ?.
    Thay mặc BQT xin trả lời bạn thế này: Cái này thì Smod_03 trả lời bạn chưa được hợp lý lắm, không sai nhưng chưa được đầy đủ
    Nếu bài mở bát của thành viên mới đạt được những yêu cầu trong Quy định bài viết và mở bát. thì hoàn toàn hợp lệ. Trường hợp chưa đạt về hình thức lắm mà nội dung đạt thì BQT sẻ sửa cho phù hợp. Trường hợp có đề cử của anh em với người thắng trận thì ưu tiên đến 19h (MN) và 21h (MB & MT) ....

8. Beyeu33

Beyeu33 Thần Tài

smod trả lới như vây tui thấy không thỏa đáng.smod có thể tìm lại bài mở bát của tui ngày hum đó đi.tui không trình bày gì có tính vi phạm về hình thức trình bày hay lời lẽ câu chữ.và giờ tui mở bát hôm đó cũng đã qua giờ đề cử và chưa có ai nên tui mới mở.có lẽ tui vẫn là người sai trong khi tui không làm gì vi pham nôi qui diễn đàn?

Smod_00 thích bài này.
  9. Smod_00

Cái này mình chỉ có khả năng trả lời bạn đến đây thôi, bạn nói rỏ tin nhắn đó là của Smod nào ( có 5 Smod lận ) khi Smod đó online sẻ trả lời bạn thêm.

Chỉnh sửa cuối: 19/12/09
    Beyeu33 thích bài này.
  10. Beyeu33

Beyeu33 Thần Tài

cái này đúng là của smod 03 trả lời tui và di chuyển bài của tui .và về việc smod cho rằng "chưa đạt về hình thức lắm "thì lại càng phải xem lại.tui mở bát đúng như yêu cầu nội qui diễn đàn,có khí thế,câu chữ rõ ràng.và so với các thành viên cũ tui không bằng nhưng với 1 thành viên mơi như tui,tui thấy bài đó của tui so với các thành viên mới khác tui không vi phạm.vì sao các pro mở bát thời gian qua tui không có ý kiến thắc mắc điều gì?bởi vì tui thấy đúng như nội qui diễn đàn đã đề ra và tui nhất trí.nhưng hôm nay tui thấy có sự không công bằng với bài viết mở bát của tui hôm đó.còn về việc smod hỏi có phải smod 03 không??thì tui nghĩ đã là người đại diện cho BAN QUẢN TRỊ diễn đàn thì trách nhiệm là chung và như nhau.tui hết ý kiến.xin cảm ơn!

Chỉnh sửa cuối: 19/12/09
  11. Tống Giang

Tống Giang Thần Tài Perennial member

Chào daitavuong ! Với tư cách là 1 thành viên tham gia mình xin có đôi lời với bạn như sau:
    Nếu bạn có ý xây dựng thì mình nghỉ Smod_00 trả lời bạn đã đủ, bạn nên đọc lại những topic như thế này http://xosothantai.com/showthread.php?t=1152. Nếu bạn đang đấu tranh thì mình nghỉ chưa được vì diễn đàn là chia sẻ, mọi người đến cùng xây dựng và cùng vui. Bạn có 17 bài trên diễn đàn có 6 bài ở đây và 1 bài trong box không hợp lệ còn lại 10 bài, mổi bài vài chữ và những từ như "tui" bạn dùng trong topic này thì mình nghĩ bạn chưa đủ khí thế để mở đầu 1 trận rồi. Có phải bạn nói bài của bạn là #5 trong đây http://xosothantai.com/showthread.php?t=1539 nếu đúng thì bài của bạn mở sau bạn kia nên khi gộp lại thì nằm dưới chứ đâu phải là xóa bài của bạn.

12. Beyeu33

Beyeu33 Thần Tài

bác tống ơi bác đọc lại giúp em đi và bác xem lại bài viết mở bát của em ngày mà smod gửi tin nhắn và chuyển bài của em vào phần bài không hợp lệ đó là ngày 07/12/2009.và không phải là nằm ở dưới mà di chuyển mất luôn không có trong mục dự đoán kết quả xổ số miền bắc nữa.và so với thành viên mơi hôm nay mở bát được 2 bài thì hôm đó em đã được 5 bài rồi,và không phải em nói bài của em hôm nay.còn chuyện bác bắt bẻ em câu chữ "tui"ở đây thì có đáng không bác?bởi vì đó chỉ là từ ngữ giao tiếp và thể hiện bình đẳng thôi chứ em chẳng xúc phạm ai hay xưng hô vi phạm thuần phong mỹ tục gì của việt nam hay nội qui diễn đàn không cho phép được xưng hô như vậy?có lẽ nào là thành viên mới thì không được nói ra ý kiến của mình?có mới thì đến cũ được phải không bác?cảm ơn bác đã đọc những thắc mắc của em!

13. Tống Giang

Thì đó mình đâu có nói sai bài của bạn 07-12-2009, 08:45 PM là bài thứ 5 trong topic MB ngày 8/12. Bài mở trước là 07:50 PM

14. Tống Giang

Ban hãy xem lại những thành viên trong Top Posters như: dinamvebac , manhlucdongtien, thúyvj, S.Gerrard, phongsuong ......... xem họ có mấy lần mở bát nhé!.. rồi xem lại ý mình nói xong hãy đấu tranh. Đa phần anh em tham gia thiệt tình ở đây rất khiêm nhường không ai hơn thua đâu, nếu bạn muốn góp ý thì hãy theo cách góp ý.

Smod_03 and dinamvebac like this.
  15. Smod_03

Smod_03 Super Moderator Thành viên BQT Perennial Member Perennial member

Bài mở bát hôm nay mà bạn nói thì tuy số bài viết quá ít như bạn nhưng thời gian mở bát là ngày hôm sau 10h 03' AM (ai online sớm thì mở bát để có Topic cho mọi người thảo luận)
    .............................................................................
    Lý do chính mà mình di chuyển bài viết của bạn:
    1. Số bài viết của bạn là quá ít (5 bài reply)
    2. Mở bên box MN khi có người đã mở rồi
    3. Tiêu đề bài mở bát của bạn đây: " lộc phát<<<<>>>>>phát lộc "
    Bởi vậy mình mới nhắn tin cho bạn,trước là để cho bạn xem qua cách thức mở bát,sau đó là tiêu chí chung của mọi người về vấn đề mở bát để bạn rút kinh nghiệm cho lần mở bát sau,nếu cảm thấy không hài lòng sao không nói ngay với mình

...............................................................................
    Việc mở bát đối với ace xổ số Thần Tài giống như mời xông đất vậy,ngoài câu chữ,cách trình bày bài viết còn phải là người đang gặp vận đỏ hoặc có uy tín trên diễn đàn nên chí ít mọi người phải biết đôi chút về người mở bát qua những bài post trước hoặc qua giao lưu,thảo luận hàng ngày,tiêu chí chung là như vậy nên forum không cần chốt đề cử người mở bát như hồi mới thành lập nữa

Không phải Forum phân biệt mem mới và mem cũ nhưng vì có sự khác biệt giữa những bài mở bát của các ace nhiệt tình thường xuyên thảo luận,góp ý trong forum sẽ mang lại không khí sôi nổi,vui vẻ,hài lòng tạo sinh khí cho Topic cũng như khí thế cho mỗi cá nhân tham gia forum
    Vì vậy,nếu các bạn thành viên mới chịu khó dành thêm chút thời gian tham gia bình luận,góp ý hoặc chia sẻ thì việc mở bát sẽ được nhiều người ủng hộ thôi,hoặc có thể lịch sự lên tiếng xin mở bát thì mọi người cũng OK hết
    ......................................................................................
    Vấn đề mở bát ở forum Thần Tài là chuyện hết sức tế nhị,rất nhiều ace họ ngại mở bát là vì nếu hôm đó nhiều người thua thì có vài người sẽ cay cú mà đổ thừa (trước đây có nhiều trường hợp này lắm nhưng góp ý nhiều nên bây giờ đã chấm dứt rồi),bởi vậy ace động viên nhau để cùng vượt qua chứ không ai tranh giành nhau đâu bạn
    ACE forum rất tin tưởng ở bài mở bát,nếu mở bát gấp gáp thiếu trước hụt sau là không OK rồi,bạn vừa ít tham gia thảo luận trên diễn đàn lại mở bát với tiêu đề như vậy thì thường ace không hưởng ứng hoặc sẽ phản đối bạn,lúc đó cảm giác của bạn sẽ như thế nào ?

Bạn có góp ý gì nữa thì hãy dùng từ nhã nhặn một chút nhé,forum rất nhiều ace lớn tuổi,đừng có ông ông tui tui nghe mích lòng lắm.Có gì thì ý kiến luôn tại đây để BQT trả lời hoặc những ACE khác góp ý thêm.Thanks

Administrator and dinamvebac like this.
  16. Beyeu33

Beyeu33 Thần Tài

NOÍ ĐI NÓI LAỊ THÌ SMOD VẨN LÀ NGƯỜI ĐÚNG!VẬY BÀI MỞ BÁT SỬA ĐI SỬA LẠI KHI ĐÃ POST LÊN RỒI SO VỚI BÀI MÌNH MỞ NGAỲ HÔM ĐÓ THÌ SMOD CHO HỎI LÀ SAO ?ĐÂY KHÔNG PHẢI VI MÌNH CAY CÚ GÌ MÀ VẤN ĐỀ Ở ĐÂY LÀ MÌNH THẤY VÔ LÝ GIỮA 2 TRỪỜNG HỢP CỤ THỂ NÀY.DIỄN ĐÀN NÀY MÌNH THEO DÕI ĐÃ LÂU RỒI VÀ CÓ 1 ĐIỀU RẰNG CÁC SMOD CO LỠ SAI THÌ CŨNG KHÔNG BAO GIỜ CÁC THÀNH VIÊN NHẬN ĐƯỢC LỜI SORY NÀO TỪ PHÍA CÁC SMOD ĐÂU.ĐÚNG LÀ CÓ CÔ THÌ CHỢ VẪN ĐÔNG,CÔ Đi LÂÝ CHỒNG THÌ CHỢ VẪN VUI.DÙ SAO CŨNG CẢM Ơn SMOD ĐÃ GIẢI THÍCH VÀ KHÔNG ĐỰƠC THỎA ĐÁĐG.

17. dinamvebac

dinamvebac Thần Tài Perennial member

Sao bạn quan tâm đến vụ mở bát dữ vậy , riêng mình có chổ giao lưu chủ yếu vui là chính. Ai mở bát có sao đâu . Mình mở bát lở AE thua mình cũng cảm thấy buồn. Bài mở bát của bạn do là mở sau có người mở trước rồi nên mới di chuyển bài của bạn. Vài lời góp ý cùng bạn ,thành viên nào cũng vậy dù mới hay củ đều như nhau sao có việc phân biệt . Mỗi chúng ta cùng hợp sức lại làm cho XSTT ngày một phát triễn .

Smod_03 and Administrator like this.
  18. Smod_03

Xem chi tiết tại đây: ++ Đôi điều về việc mở bát!!!++
    -------------------------------------------------------------------------------
    Bạn theo dõi đã lâu rồi nhưng có để tâm đến những điều tích cực mà nhiều ACE cùng chung tay xây dựng từ trước tới giờ đâu,việc mở bát là rất quan trọng đối với nhiều ace nên người mở bát cũng quan trọng không kém,bỗng dưng bạn ở đâu ra mở bát bừa bãi như vậy liêu có nhận được sự ủng hộ?
    Hôm nào mở bát mà trục trặc hay có tranh cãi là hôm đó không khí sẽ kém vui,mọi người đều hiểu,chỉ có bạn chưa hiểu hoặc không muốn hiểu mà thôi

----------------------
    Việc BQT làm mất bài hoặc di chuyển bài của bạn không hợp lý sao không nói ngay hôm đó mà đợi gần 2 tuần sau mới lên tiếng,chỉ có những bài viết quảng cáo hay chửi tục mới bị xóa vĩnh viễn.
    ------------------------

Administrator thích bài này.
  19. Smod_03

Bạn hãy dẫn chứng thử xem,đừng phát biểu linh tinh như vậy nhé.Có những lúc BQT di chuyển nhầm hoặc thao tác sai Admin đều lên tiếng xin lỗi đàng hoàng hoặc các Smod nhắn tin riêng,cũng có trường hợp thành viên họ không biết cách tìm bài viết của mình nên tưởng bị xóa,chứ nó nằm ở box <Bài Viết Vi Phạm> hết
    Click vào nick của mình => Hiện tất cả thống kê => Tìm bài gửi bởi ... là thấy hết

--------------------------
    Mình đã giải thích rồi,Topic đó mở vào buổi sáng khi chưa có ai mở và không ai phản đối thì giữ nguyên,bạn không cay cú sao lại cố chấp vậy
    Không phải ACE phân biệt người cũ và người mới,chỉ muốn khuyên khích mọi người dành chút thời gian tham gia bàn luận,góp ý hay cổ vũ,động viên nhau cho không khí thêm phần vui tươi,sinh động hơn
    Xin mượn 1 phần trích dẫn từ bài trả lời của huynh Phihoatac:

dinamvebac and Administrator like this.
  20. hiensalon

hiensalon Thần Tài Perennial member

Cho phép mình có đôi lời cùng BẠN nhé ! Việc MỞ BÁT với mình rất ngại :
    1- Nếu mở bát mà hôm đó ACE mà thua nhiều mình rất áy náy và Buồn ( Trách nhiệm )
    2- nếu ACE nào mở bát mà đủ tự tin thì cứ việc tự nhiên ( Nhưng nhớ là phải phù hợp và có cách trình bày đẹp )
    3- chuyện mở bát chỉ là một bài viết lên số cho ACE có chỗ giao lưu và tham khảo số mà thôi , Theo mình thì không có gì quá quan trọng như BẠN đề cập ở đây !
    4- nếu ACE hay các Smod có lỡ xóa (Lầm lẫn) hay lỗi thì cũng là chuyện Bình thường thôi mà , Bạn nên Thông cảm ! Vì trong Diễn Đàn các ACE ko ai quá so đo hay phải tranh giành việc này đâu . Bạn nên xem là việc Bình thường để Mọi người hòa đồng và Dĩ Hòa nếu có sơ xuất !
    Vài lời chia sẻ cùng Bạn Mong Bạn hãy vì cái chung mà VUI VẺ cùng các ACE nha ! Chúc Bạn luôn may mắn khi tham gia cùng ACE trang XSTT .

dinamvebac and Smod_03 like this.