Chuyện Trò Tâm Sự Members Xs.tt 10 Năm Tuổi

Thảo luận trong 'Cà Phê - Trà Đá' bắt đầu bởi Con Ma Cà Rồng, 18/9/19.

1. Bọ_Cạp

Bọ_Cạp Thần Tài Perennial member

Đã 10 năm rồi ta chấp nhận & bất chấp :SugarwareZ-268: Còn bao nhiu năm nữa ?! :SugarwareZ-069::SugarwareZ-261:

2. Con Ma Cà Rồng

Con Ma Cà Rồng Thần Tài Perennial member

Cái loa phát thanh gần nhà hôm nay nó rống lền ò ò ò ò :134: :director: á li 3 bà ... á li bà 3 ... :banana: á li 333
    :nhay:
    Ali 33 cởi quần bà 3 á li bà bà​

3. Con Ma Cà Rồng

Con Ma Cà Rồng Thần Tài Perennial member

Con người có thể biết trước sự việc chưa xảy ra k ? :007:

Trong một số trường hợp nhất định là có thể, tuy nhiên ngoài ra là không.

Mức độ đơn giản dễ hiễu: do sai mệnh đề tiền đê. Vd như một người đi đến tiệm thuốc tây hỏi mua vé số, bán cho tui tờ vs biên cho tui con lô, lúc này ng bá nhanh trí đưa tên kia viên thuốc có số, vậy là ok vừa được việc vừa thu đc tiền.
    Trường hợp phức tạp hơn thì ng bán đưa cái ok cho chơi ok.

4. Cụ già sắp chết

Cụ già sắp chết Thần Tài Enthusiastic member

Ún mấy xị dô hết thấy đường dò số (morningafter)

HongPhuoc thích bài này.
  5. Cụ già sắp chết

PHÁT TRIỂN TRƯỚC TUỔI
    (neil)

Đôi khi nhậu xỉn quắc cần câu cụ nằm chổng háng ra onl và bắt đầu viết hồi ký về "ngày xưa" của cụ, lúc đó cụ còn bé xíu nên làng xóm gọi là cu, khi lớn lên trọng lượng cơ thể bắt đầu tăng cân nên ngta gọi là cu nặng, và sau đó già lụ khụ như quả chuối già thì ngta gọi là cụ. Nói chung gọi cái đéch gì chỉ là cửa miệng, con chim của ta nặng hay nhẹ chỉ mình ta bik.

:067:
    À đang viết về chủ đề phát triển sớm nên bao gồm cả cái ấy cũng sớm. :133: mà cái gì đi sớm sẽ về đích sớm, ...nơi ấy ngồi ngắm nãi chuối.
    :133:
    Qua ni dập liên tục mấy độ liên hoan bi giờ cảm giác đang phiêu phiêu ... mún oánh nhau quá cho tỉnh lại để đi cv mà còn sức đâu mà oánh,...

HongPhuoc thích bài này.
  6. Cụ già sắp chết

Tối qua hình như mơ thấy chiếc xe cuốc kobe :134:

HongPhuoc thích bài này.
  7. Cụ già sắp chết

Con châu buffalo :confused:

8. Cụ già sắp chết

CỤ GIÀ PHIÊU LƯU KÝ
    :SugarwareZ-099:

Sau khi đáp phi cơ xún sân bay nội bài cụ gặp tên lái taxi mà chính xác là chục tên đứng sẳn ở nhà ga mặt hằm hằm nhìn cụ như 40 tên cướp và ali33 dí cụ lên xe tuy nhiên khi hỏi có xuất hóa đơn không thì chẳng tên nào có vì chúng toàn là taxi dù không có giấy phép, nhỡ chúng chở cụ qua chung cuốc bán thì toi à. Cụ lọ mọ đi ra ngoài cổng thì gặp tiếp khoảng chục tên tướng cớp giả dạng xe grab đứng chờ sẳn, chúng mặc đồ của lái xe grab nhưng khi hỏi có đăng ký book bằng ứng dụng đc k thì chẳng tên nào có đk hoạt động trong ứng dụng grab, bọn này lăm le đòi bắt cóc ép cụ lên xe suýt oánh nhau, thấy cụ ốm yếu tưởng bở vài tên sấn vào cụ rút cmn ra 2 cây súng bảo 1 cây là súng điện còn cây kia là đạn đồng chúng mày mún ăn đồng hay ăn điện, cái đẹch bà chúng mày cụ có giấy phép mang hàng nóng lên máy bay đấy cút xéo ngay, chúng ù chạy hết rất chuyên nghiệp: mỗi tên chạy mỗi hướng phân tán chứ không chạy theo 1 hướng sẽ bị chết chùm. Sự việc xảy ra ngay cổng ra sb nội bài cụ định gọi đơn vị phụ trách an ninh sb ra ..mà thôi chỉ mất tgian. Ôiii cái đệchk thủ đô ngàn năm văn hiến, cái đệck sân bay quốc tế, mợ kiếp cụ chỉ mún ở trong saigon dân tình hiền lành cho yên cái thân. Giời đã chập choạng tối, cụ phải về khách sạn thôi.

:SugarwareZ-042:

Tabilu thích bài này.
  9. Cụ già sắp chết

DẠO QUANH 36 PHỐ PHƯỜNG
    :136:

Sau khi chia tay 2 toán cớp giả danh taxi cụ lấy điện thoại ra định gọi đồng bọn coi nó trốn ở mô vì cụ nắm thông tin nội bộ có ít nhất 3 tên đồng bọn cũng đáp máy bay cùng múi giờ đó nhưng khác chuyến bay, chẳng tên nào lên tiếng chúng chơi kiểu tàng hình, định rủ chúng đi nhậu cho có tí men chứ trong cái nghề của cụ chỉ cần nhớ tên 2 thằng bạn một đứa tên là lý thông , hok bik khi nào nó gài bẫy mình nữa, còn đứa bạn kia tên là chết chóc, khi gặp chuyện nguy nan hữu sự có khi nó kill mình trước. Sống chung vs bọn này riết òi quen như sống chung với lũ cũng vậy, chữ "bạn" chỉ là danh từ tên gọi còn mọi vấn đề khác thân ai nấy lo hồn ai nấy giữ. Từ lúc check in đã có chục tin nhắn vô đt của cụ quảng cáo xe cho thuê, đến lúc check out lại có thêm hơn chục tin nhắn quảng cáo xe ô tô taxi, vậy ai đã cung cấp sđt của cụ cho bọn qc tống tin khủng bố vào đt ? Trong 1 ngày mà chúng ném 30 tin nhắn qc vô đt chẳng khác nào khủng bố chứ là gì, phải tắt chuông đt nếu k nó kêu tit tit liên tục như còi báo động.
    Haizzzx ... nói chung là cụ có thần kinh thép chứ gặp ng có tk yếu hoặc tk bình thường vd như khách du lịch đến vn mà gặp cảnh này thì họ 1 đi không trở lại vn mô, mún sống đc ở vn là phải trở thành ác quỷ hay ít nhất cũng có cách sống phù hợp vs ác quỷ, chứ nếu k chỉ có toi tèo.

Cô trợ lý nhắn tin: có xe buýt công cộng đậu chờ. Mà thôi cụ sợ cái xe buýt này từ lâu òi trước đây cũng đã thử leo lên coi sao hóa ra nó đậu chờ cho đủ lượng khách khá đông nó mới chịu chạy mà tuyến đường của nó đi quanh co làm mất tgian quá đi vô nội thành hơn 60 phút tính cả tgian ngồi chờ và kẹt xe giờ cao điểm mà hầu như lúc nào cũng ùn tắc trong khu vực nội thành, trừ khi lúc nữa đêm và ngoại trừ tuyến cao tốc trên cao là còn thông xe. Hanoi không vọi đc mô ... (morningafter)

Chi bằng đi xe ôm nó phóng vù qua các con hẻm vèo một phát 20 phút là đến nơi, mà cái ngõ bé xíu chỉ có nó mới bik đường qua chứ bố ai mà dám đi. Lần này gặp 1 anh sinh viên chạy xe ôm trông cũng tội nghiệp em ấy nói chuyện nhỏ nhẹ giọng ngoại tỉnh có lẽ khu vực hòa bình hải dương, ở tỉnh nhà nghèo lắm mỗi tuần cả gđ chỉ kiếm đc 500k là khá rồi nhà không đủ tiền đóng học phí khi lên hà nội học ại học phải đi làm thêm mới có đủ tiền đóng học phí, mà có hôm xui rủi chở nhằm gái cave nó bảo: anh vầo gốc cây eim cho anh chịch 1 phát trừ tiền xe, có khi gặp dân ken nó bẩu: tao hết tiền còn tép hê zo in nè cầm tạm mà dùng, có khi gặp ngay mấy anh cung an cà chớn các loại c các loại a mấy ảnh móc ra tờ 10k bẩu: anh là kun en hem có xèn chỉ còn 10 êm cầm tạm hay là cầm thẻ công tác của anh khi nào về anh gọi ra trả nốt ...ặc, các kiểu gì thì gì êm vẫn đói lắm anh ạ ...nghe em nó rên quá thấy cũng quan ngại nên cụ móc ra tờ 100k bẩu cầm về mà ăn cơm, nếu đi xe buýt mua vé 40k 2 chặn chuyển tuyến thêm 20k tổng cộng 60k, còn đi xe ôm nãy giờ nghe em nó rên chỉ đc 10k cụ định cũng móc ra 10k và vài viên đạn k54 đưa êm nó ăn kẹo, mà thôi làm người ai làm thế, sẳn đây cụ nhắc mấy anh chụy nêu trên đừng như vậy nữa đâu đáng gì mà tội cho êm nó, các anh chụy nhậu bớt lại vài lon bia trên bàn nhậu là đủ tiền trả xe ôm rồi he cụ rành lắm à không chối đc mô ... êm nó tính tiền cuốc xe thông thường 80k lúc nãy cụ bo cho lun tiền thừa 20k chắc cũng bằng gói xôi của thằng bờm, vậy mà êm nó mừng lắm mặt tươi hẳn lên, số tiền 100k chằng là gì so vs ng có thu nhập bình thường và cũng chẳng là gì trên 1 bàn nhậu cụ nhắc vụ ki bo vừa vừa thôi, đôi khi 1usd 20k chẳng làm mình giàu có gì hơn mà nó làm mất nhân cách của 1 con ng, và 20k đôi khi mang về mua sữa cho cháu bé khát sữa ở nhà có ý nghĩa lớn hơn nhiều.

Là cụ đi vi hành lang thang khắp nơi chứ k phải cần cờ lộng tróing chiên và công xa mà làm giề, năm xưa khi còn trẻ trâu cụ đã từng gọi xe biển số đỏ ra đón đưa chứ xe biển xanh thì vứt nhé, nay có tuổi òi cụ đi lang thang về gần dân cho quen mùi bùn đất ruộng nương đấy thôi, đừng có mà giỡn mặt vs cụ nhá.

Cụ đi ún tách trà òi chút kể tiếp ... :tea:

10. Cụ già sắp chết

Hà Thành và Hà Nội

Từ vài thế kỷ trước vua Lê Thái Tông đi dạo tìm kiếm long mạch vào một buổi chiều tối ông ấy nhìn về hướng bắc thấy một áng mây hình con rồng mầu trắng bay lên, tin rằng đó là điềm tốt nên đã ra lệnh cho xây kinh thành đặt tên là thăng long, sau này mặc dù đã đổi tên thành hanoi nhưng trong dân gian địa phương vẫn dùng từ cũ để đặt tên các khu vực nhỏ như: khu bắc thăng long, nam thăng long, khu đông thăng long sau này chia tách ra làm sân bay nội bài, còn phần nhỏ địa giới của đông thăng long thì dân tỉnh xung quanh nhập cư tràn vô họ không quen sử dụng tên gọi này dần dần mn quên cmn luôn. Còn khu tây thăng long cũng tương tự lúc thành lập cùng vs cái tên này thì dân nhập cư từ thái nguyên cùng các tỉnh phía tây nhập cư vào đông đúc và họ dần quên đi tên gọi xưa cũ. Riêng tên gọi bắc TL và nam TL còn thịnh hành là do có các khu công nghiệp, khu dân cư đặt tên theo cùng tên gọi đó, ngay cả hộp diêm cũng có tên ấy. Tên gọi hà thành là tên thay thế kinh thành thăng long tức khu vực trung tâm của thành phố ở cuối triều đại vua chúa và sau này là tên hà nội, tên này được diễn giải bằng 1001 cách lý giải khác nhau tuy nhưng cách hiểu đơn giản dễ hiễu nhất: chữ hà = nước, còn chữ nội là ám chỉ vùng trung tâm kinh đô. Hiện nay dân chính gốc hanoi thăng long chỉ khoảng 20% số ng có mặt tại đó số còn lại toàn dân tứ phương, mỗi tỉnh có 1 giọng nói đặc trưng riêng và tính nết cách cư xử riêng, người mn ra rất dễ hiễu nhầm người bắc, phải nói rõ là bắc nào ? Chứ hiện nay có cả trăm loại bắc kỳ không như thời xưa thời ww2 đâu, đồng ý rằng thời xưa từ trước 1945 thì chỉ rặt 1 loại bắc, chứ bây giờ là thời đại nào rồi ? Hồi trưa đang đi dạo trên phố trung tâm cụ gặp 1 bác rất là ...là pác pó hiếm hoi còn sót lại chứ đa số đã khác hết, bác này mang giày tây mặc bộ vest 200k loại vest dành cho xe ôm, dáng người nông dân ngoại tỉnh chạy xe wave tầu đi lạc vô khu trung tâm, bác ấy hỏi đường về đc số 8 ... thực tế thì đoạn đường ấy toàn là tổng công ty mỗi cái đc cách nhau gần 1km và không thèm in đc lên cổng, đơn giản là họ to quá không cần tiếp khách ai hết chứ nói gì đến việc tiếp 1 lão nông dân !?!! Cách duy nhất thời đại 4.0 là cứ hỏi google map nó định vị giùm cho, bác ấy đi tìm tỏing cty mà cái kiểu như đi tìm con trâu của bác ngoài ruộng vậy, bẩu bác ấy mở gg mà tìm bác trả lời: gu gô là thằng nào tao đâu có quen vs nó, ôi thặc là ...chắc có lẽ bác đi tìm thằng chấu của bác nó bỏ làng quê luôn không thèm về thăm... đúng là kinh thành phồn hoa ngựa xe nhộn nhịp, ôiii vãi đái. Đi lạc vô khu này giống như 1 con chụt rơi vào giữa quãng trường, tầm nhìn bằng mắt thường được 1km là hết không định hướng được hướng đi nếu không sử dụng con mắt kỹ thuật số thì cũng chỉ là con khỉ đang đứng giữa lòng bàn tay phật tổ mà thôi.
    Xung quanh xe cộ nhộn nhịp mà xe ô tô nào chả có camera, khắp nơi gắn camera cộng cộng, các cty cũng có, mắc đái quá hok bik có góc cây nào để vạch quần ra tè hok mà camera nó quay phim lại bốn phía mần răng mừ tè đc. Chi phí đi tè khoảng 30k bằng cách ghé vô quán cf gọi ly coffee giá 30k rồi vô wc. Nói chung trong khu trung tâm mà hok tiền thì nên về quê ở xho nó lành đừng léng phén vào đây khổ thân.

Chỉnh sửa cuối: 2/10/19
  11. Cụ già sắp chết

36 PHỐ PHƯỜNG Ở MÔ ?
    :007:

Giờ này làm gì còn nữa, tên gọi đó nay chỉ tồn tại trên trang giấy vầng thơ chứ thực thế họ đã phân chia quy hoạch lại tùm lum tùm ta tè le hết cả òi. Quên đi cho nó thực tế chứ k ngta bảo mình sống cải lương. Cụ vẽ lại các khu vực gồm cái to nhất trở xún:
    1. Khu hành chính chính phủ, bao gồm cả khu ciputra là "hậu cung" của quan chức to và rất to thời đương đại. Khu này chỉ dành cho 2 loại: một là cán bộ cp và 2 là dân biểu tình khiếu nại kéo vào đây.

2. Khu hội nghị quốc gia, quốc tế, triễn lãm quốc tế, khu liên hợp thể thao quốc tế, bóng đá quốc tế ... nói là quóc té chứ mới hum qua cụ gặp con mụ phụ trách giao tiếp quốc té mụ ấy phát âm tiếng anh sai tầm bậy tùm lum hết, người nước ngoài vẫn hiểu nói gì nhưng kiểu như nói ngọng. Bao gồm nhiều tiểu khu nằm phân tán tùm lum bốn hướng, gọi tên chung là các khu quốc tế.

3. Khu văn hiến, gồm các tiểu khu thuộc loại di tích lịch sử, ẩm thực. Dân sống trong các khu này hơi kiểu cải lương họ toàn kể về các đời vua về ngày xưa mốc meo ... khách du lịch đến đây là chính.

4. Khu xập xình dân bay, vũ trường, hộp đêm, khu đèn đỏ, khu cắn thuốc, ... gồm nhiều tiểu khu rải rác thuộc loại ăn chơi trác tán sáng về sớm. Một đêm đi chơi loại lầy mất hơn chục củ mb tức hơn chục tr theo cách gọi mn.

5. Khu dân ngoại tỉnh, khu ổ chụt ... vô đây bạn sẽ nghe chúng cứ mở miệng ra là đik đik đcm suốt cả ngày, trong đây lô đề rất thịnh hành bạn sẽ nghe bác xe ôm phán số lô đề như bom nổ. Thik bàn xs thì vào ni.

6. Khu công ghiệp, tổng cty, khu chế xuất, ... cái nì thì khỏi giải thích, ở đây toàn công nhân và nhà trọ. Lô đề nhỏ lẻ thịnh hành ở đây, do ít xèng nên chơi nhỏ vài trăm k trở lại.

7. Khu biệt phủ, khi máy bay hạ cánh nhìn từ trên cao xún thấy nổi bật nhất. Toàn là biệt thự cỡ lớn, các loại biệt thự trong saigon không bằng đâu, loại biệt thự to gấp 5 gấp 10 lần so vs trong saigon tphcm, dùng từ biệt phủ là tên gọi chính xác. Dùng bản đồ vệ tinh gg soi vô thấy gầm trăm khu biệt phủ tiểu khu. Giới dân giàu của saigon ra đây chỉ là tép riu chẳng là gì cả, người bắc họ giàu ngầm mà giàu to, còn người nam giàu phần nhiều ở bề nổi chứ thực lực không to lắm. Còn mấy tên cà chớn ở khu vực mt và vũng tàu là giàu xạo cà chớn không đúng nghĩa là giàu so vs anh 2 và anh cả, anh cả thăng long và anh 2 xì gòn nhé. Còn trên truyền hình tv nhà nông làm giàu là vớ vẩn không phải giàu đâu nhá, chỉ là 2 lúa có dư lúa một chút thôi mà tv dùng từ làm giàu về bản chất chỉ là mị từ mị dân xàm xí đú, cái tivi hầu như chỉ để cho nông dân xem chứ dân thành thị chẳng mún xem cái kênh xàm xí đú, nông dân lại tậu về xem là vì họ delllk bik cái gì trình và nhận thức kém chứ nếu hiểu biết nhiều chắc họ cũng bỏ làng quê bỏ con trâu đứng bơ vơ trước cổng làng để đi xuất khẩu lao động cmn cả lun.

:tea: pha trà mum tiếp ...