QUÁN RƯỢU CỤ BÙI

Thảo luận trong 'Spam' bắt đầu bởi Cụ Bùi, 23/11/15.

1. Cụ Bùi

Cụ Bùi Thần Tài Perennial member

là Cu... chứ hẻm phải Cụ :125::tea:

2. baycamau 999

baycamau 999 Thần Tài Perennial member

Cu bùi to và nhỏ điều co´ hết:banana::banana:

:112::112::125::125:

DAINGOC68 and Cụ Bùi like this.
  3. baycamau 999

Cu bùi nhỏ xuyên việt:125::126: luỹnh xèng:125::112::112:

:138: nhậu phê qué:138::137::115::125::banana::banana:

4. Cụ Bùi

5. Cụ Bùi

Thí chủ xin hãy về đi
    Hai ta nay chẳng còn gì nữa đâu
    Bần tăng đã mặc áo nâu
    Thoát ra cái cảnh làm trâu cho nàng
    Hôm nào cũng phải hoang mang
    Đêm đến nàng lại bảo sang đây bừa
    Từ tối cho đến tận trưa
    Đồng nàng cạn nước vẫn chưa cho dừng
    Bao lần miễn cưỡng xin ngừng
    Mà em đều lắc chưa từng bỏ qua
    Nên anh đành phải lìa xa
    Lãng quên tất cả xem là phù du
    Kiếp sau đền đáp thầy bu
    Em quên đi nhé cho dù ra sao
    Anh khuyên em hãy về mau
    Đừng khoe ngực chổng phao câu làm gì
    Một khi đã bước ra đi
    Thì anh chẳng thiết cái gì nữa đâu
    Và em chớ có âu sầu
    Hãy tìm người khác làm trâu cho nàng
    Cày bừa đổ nước ruộng khan
    Sớm ngày hầu hạ cho nàng thêm vui
    Còn anh,,,anh phải thoái lui
    Rời xa trần thế mua vui cõi thiền
    Đắm chìm cuộc sống bình yên
    Quy y cửa phật lãng quên sự đời...

6. Cụ Bùi

Tiêm ly rượu Ba kích vầu rồi chửi tiếp =))

Kính thưa xổ số thần tài
    Cho tôi chửi hẳn một bài trong tim.
    Mả cụ cái bọn bán sim.
    Suốt ngày nó nhắn, nó tìm người ta.
    Đêm ngủ nó cũng không tha.
    Nhắn vào điện thoại bảo là mua sim.
    Bực mình, ngứa hết cả chim.
    Nếu mà bắt được, tao dìm chết ngay.
    Hôm nay tao pos hình này.
    Gửi cho mấy đứa mặt dầy biết không.
    Tựa như là người chổng mông.
    Cứ úp vào mặt là đồng chết luôn.
    Sim đẹp mà lại bán buôn.
    Khác gì người tắm cởi truồng dưới sông.
    Đàn bà rồi cả đàn ông.
    Bán sim cái mả tổ tông chúng mày.
    Tao ước sao có một ngày.
    Bắt được tặng hẳn cái chày giữa lưng.
    Đánh cho vừa ốm, vừa sưng.
    Nếu không muốn chửi thì đừng bán sim.
    Thời đại bùng nổ thông tin.
    Người ta thấy thích là tìm đến ngay.
    Đâu cần cái lũ chúng bay.
    Nhắn đêm rồi lại nhắn ngày bán sim.
    Để tao ngứa hết cả chim.
    Biết rồi thì nhớ đừng tìm đến ông.
    Tôi chửi thế có được không.
    Các bạn ủng hộ thì đồng vỗ tay.

7. Cụ Bùi

hết cơn chửi, tiêm thêm ly Nếp cái hoa vàng, làm tí thơ cho đỡ ngẫn ngờ :drunk::112:

Xin em chớ vội phũ phàng
    Dẫu sao em cũng đã phang anh rồi
    Giờ em rũ bỏ thân tôi
    Đi tìm thằng khác úp nồi hay sao
    Nhớ ngày hai đứa yêu nhau
    Đã màng đến chuyện trầu cau rồi mà
    Tôi thì vốn dĩ thật thà
    Nghe lời ngon ngọt để là tin em
    Đến khi em bóc được tem
    Đá tôi một vố lấm lem mặt mày
    Thân tôi nào phải trâu cày
    Để em đùa giỡn tháng ngày mua vui
    Áo quần...tôi đã bị khui
    Chơi xong em để ngậm ngùi cho tôi
    Xin em đừng có lôi thôi
    Trối bỏ trách nhiệm mà ngồi hả hê
    Anh cần một bộ complê
    Và làm chú rể theo về nhà em.

8. Cụ Bùi

KỂ CHUYỆN ĐÊM KHUYA

Gái gọi điện rủ về quê chơi, đang chán nên gật liền. Gái còn nhắn với, nhớ tháo cái nhẫn cưới ở tay ra nhế. Đèo mẹ, mẩu vàng tây dính ở đốt ngón thôi mà, có gì đâu sự nghiêm trọng, bao lần tụt xịp chạy nhông nhông trong phòng phớ lớ còn đé-o sợ, nữa là tháo cái khoen gần triệu bạc.
    Quê gái Vân Đồn, có hơi xa ngái nhưng tít mù hơn bốn giờ đồng hồ cũng tới nơi. Một thằng chọi con chừng năm, sáu tuổi chạy ùa ra gọi mẹ mẹ ầm ĩ, rồi khóc ri ri, mũi xanh mũi vàng thõng xuống cặp môi hồng mỏng mảnh. Mình hoảng, con em à? Không con em thì là con ai? Ừ, thằng bé kháu nhỉ, nhưng có vẻ lâu không được gặp mẹ.
    Nhà gái mở tiệc. Tuyền những đồ hải sản trứ danh, tuơi đành đạch. Nhà gái chỉ có hai chị em, đứa đầu lấy chồng cạnh đó. Ông bà già gái nói nhà có 3 cái tàu cá, chuyên đánh bắt xa bờ, có vẻ thịnh vượng.
    Dân biển phong sương, thẳng thắn, tốt bụng nên chả mấy chốc mà thân tình. Ông bà già gái bảo anh cứ ở chơi, khi nào chán biển hẵng về. Mai nếu dậy sớm được thì ra cảng cá xem tàu vào bờ. Háo hức đé-o chịu được!
    Tiệc chả còn ai, mỗi mình với gái. Thằng cu con được ông bà mang đi ngủ từ lâu. Gái bảo tối nay say nhé, mấy khi. Nhưng sớm mai anh còn đi xem tàu cá vào bờ. Uống đến sáng rồi đi luôn thể. Ừ thế cũng được, đến đâu thì đến.
    Sáng, nắng chiếu mờ cả mắt. Nhà vắng tênh, tĩnh lặng. Bỏ mẹ, tối qua mình say à.Tối ăn ở đất thế mà sáng lại nằm ở giường, đúng là say thật mẹ rồi. Lật đật gọi điện cho gái, chả thấy thưa, bỏ mẹ!
    Đi tắm rồi trở ra phòng khách ngồi thì thấy mảnh giấy, chữ của gái: anh ăn sáng đi, gần trưa em về. Mở cái lồng bàn bằng nhựa đỏ thấy đĩa bánh cuốn nhân tôm trắng hồng, thơm phưng phức. Chén thôi.
    Gần trưa, gái về thật. Tay xách làn đầy những hương vàng, cây trái. Mình hỏi làm gì thế, cúng anh à? Gái bật khóc, em mới ở mộ về, hôm nay giỗ chồng em. Ô, thánh họ cái thằng mình. Ông bà già đâu? Đang cúng ngoài khơi ấy. Ra nhé? Thôi, ở nhà em thổi cơm ăn, mọi người cũng sắp về rồi.
    Chồng em chết ngoài biển cả, gái chỉ nói thế thôi. Mình cũng chả hỏi do sóng to, bể lớn hay do sự cố nghiệp nghề. Thấy thương gái vô hạn. Ngày vui đâm lại thành ngày lăn tăn, áy náy. Về Hà nội sớm nhé? Gái vâng, bảo cơm xong rồi đi.
    Trên xe, gái bảo anh đeo lại nhẫn đi. Mình bảo chả cần, sau chuyến này anh cất. Không sợ chị nhà mắng à? Sợ đếch.
    Chia tay, mình và gái lại mỗi đứa một nhà. Tối khuya gái nhắn tin: nhớ đeo nhẫn vào nhé, một năm em chỉ cần anh tháo một lần. Mình nhắn lại: vì em, anh có thể tháo bỏ nguyên năm. Gái dép-ly lại: không cần đâu anh, thế với em là đủ. Mình chốt hạ: ok, anh sẽ như thế hàng năm.
    Vọc tay vào túi con quần bò tìm nhẫn, chả thấy mẹ. Gái nhà he he hỏi loay hoay tìm gì. Đầu óc đang mông lung làm mình đâm ấm ớ. Chả tìm gì.
    Mình đi mua nhẫn mới, y cái cũ. Tháo một lần để được Đút quanh năm.

Chỉnh sửa cuối: 26/11/15
  9. baycamau 999

Cụ bùi hồi xuân:125:::112::112:

10. baycamau 999

Đọc thơ xong,con ngán cheˋ đậu:133::133:

:138: chài ai,đàn baˋ con gái hút thuốc :138::133:

Chơi song giông :125::133::133:

DAINGOC68, thantai8989 and Cụ Bùi like this.
  11. baycamau 999

Thui ik ngủ :cheer2::cheer2:

Thơ hay,biết được nhiều việc :112::112:

Bye bye cụ bùi:tea:

12. Cụ Bùi

vào quán Cụ coi cọp mà k mua xu rượu nào hả ku :121::121::121:

13. Cụ Bùi

nhớ Cụ bà đếch ngủ nổi @

LUẬN VỀ SỢ VỢ

Lâu nay thiên hạ hay dè bỉu chuyện sợ vợ. Ấy là vì họ còn chưa hiểu được triết lý sâu xa của việc này.

Nay bằng vài dòng kiến giải thô mộc, hy vọng sẽ giúp các quý anh thêm mạnh mẽ để có dũng khí và quyết tâm mà SỢ VỢ.

“Người không chinh phục nỗi sợ hãi hàng ngày vẫn chưa học được bí mật của cuộc sống”

Ralph Waldo Emerson

Sợ hãi là một trạng thái cảm xúc vô cùng thú vị. Nó giúp ta nhìn nhận con người mình rõ hơn, giúp ta nhận ra rằng mình còn tồn tại. Bởi khi không còn cảm xúc, con người ta khác gì robot, hay thậm chí Zombie aka Xác sống?

Hàng ngày hàng giờ đối mặt với nỗi sợ vợ, chẳng phải trui rèn, tôi luyện đàn ông chúng ta trở nên mạnh mẽ, kiên cường hơn hay sao?

* Đã sinh ra làm trang nam tử đứng giữa đất trời, đầu đội nồi cơm điện, chân đi dép tổ ong, hiên ngang, ngạo mạn, coi thường uy quyền, xem nhẹ tiền bạc.

Mạnh Kha đã từng đăng 1 status về đại trượng phu và nhận được hàng triệu like, nội dung như sau:

“Phú quý bất năng dâm,
    bần tiện bất năng di,
    uy vũ bất năng khuất,”

Nhưng, tôi rất thích từ nhưng, đã là bậc quân tử đại trượng phu thì phải biết lúc tiến lúc lùi, lúc cương lúc nhu. Đó mới là thấu tỏ lẽ đời vậy.

Khi đã thông tỏ mọi chuyện trên đời, xem mọi thứ nhẹ như lông hồng, bỏ ngoài tai miệng lưỡi thế gian dè bỉu, đồng thời, nắm chắc phương pháp luận và tư duy khoa học biện chứng, ta đều hiểu, “răng gãy vì cứng, lưỡi mềm còn trong miệng”, việc nhún nhường khiêm cung là theo đạo lý của người quân tử, chứ không phải là sợ. Ta nghĩ đến đại cục, chứ nào có sợ chi?

Đàn ông sợ vợ, lẽ thường
    Vốn người quân tử nhún nhường vẫn hơn…

* Hot Facebooker Khổng Khâu cũng đã từng có 1 thớt gây tranh cãi đó là tính chính danh của việc sợ vợ, thông qua Ngũ thường: Nhân, Nghĩa, Lễ, Trí, Tín.

– Nhân: Vì lòng nhân mà sợ vợ. Yêu thương mà sợ vợ. Vì muốn gia đình êm ấm, cơm lành canh ngọt mà cam tâm tình nguyện, 1 lòng 1 dạ mà sợ vợ.

Nói, sợ vợ cần đức “Nhân” chính là vì thế!

– Nghĩa: Vợ chồng trước là “Tình”, sau còn là “Nghĩa”. Đời người quý nhất chẳng phải là nghĩa hay sao? Đạo nghĩa, Nghĩa khí, hay Tình nghĩa đều đáng trân trọng. Hiểu được điều đó, lí gì để ta không sợ vợ?

Nói, sợ vợ vì “Nghĩa” chính là vì thế!

– Lễ: “Phu thê tương kính như tân”. Gia đình muốn êm ấm hạnh phúc, phải có sự tôn trọng dành cho nhau. Mình là chồng, là đàn ông, là người quân tử, trọng vợ hơn vợ trọng mình, cũng là điều hợp nhẽ.

Nói, sợ vợ là theo “Lễ” chính là vì thế!

– Trí: Vợ có người thùy mị nết na, yểu điệu thục nữ, nữ công gia chánh chu toàn, sợ vợ khiến vợ vui, khiến cơm lành canh ngọt, chẳng phải là hay sao?

Lại nói chuyện Trời se duyên gặp người cương mãnh, không sợ vợ, kính vợ, ngày ăn 3 trận đòn, liệu có phải là việc tốt lành?

Chưa kể, sợ sao cho khéo, cho tinh tế, rồi vợ chưa cần nói, đã đoán được ý mà làm theo, cũng là một cách rèn về trí, nâng cao IQ.

Nói, sợ vợ là do “Trí” chính là vì thế!

– Tín: Khi hẹn hò yêu đương tán tỉnh, đàn ông nào chẳng hứa hẹn thề nguyền sẽ yêu thương trọn kiếp, một đời không thay đổi? Khi ra mắt bố mẹ vợ, đàn ông nào không nói lời sẽ đem lại êm ấm cho gia đình, mang lại hạnh phúc cho vợ con? Sợ vợ có thể làm được điều này. Do đó, sợ vợ chỉ là do ta giữ lời mà thôi.

Nói, sợ vợ là bởi giữ “Tín” chính là vì thế!

—–

* Vậy, chẳng phải sợ vợ là điều công chính, thể hiện bản lĩnh đàn ông rõ nét hay sao?

“Không sợ vợ, éo thành quân tử!”

14. zuizẻ_@

zuizẻ_@ Thần Tài Perennial member

cụ coi thị trường hà nội thu hoạch ba kick năm một đc ko?:tea:
    nóa đang gan lì nên ko bít thế nèo tóa:138:

15. Cụ Bùi

16. Cụ Bùi

Cụ k bao giờ dính tới xơ gan, nên cũng hổng rõ, hên xui, hehe
    thực ra Cụ vẫn chơi, nhưng nhiều cái k thể công khai được giữa chốn đông người zuize ak :tea:

17. zuizẻ_@

hé hé, zị để một năm chín rùi thu hoạch hé hé
    :138:

18. Cụ Bùi

Cụ bận đi làm, ngày nào cũng sau 10h đêm mới rảnh, có gì cần hỏi pé bỉm sữa cứ để lại tn :tea:

19. zuizẻ_@

cụ già rầu, hưởng thụ i cụ hihi:tea:

20. baycamau 999

:138: em còn zin,,cụ tính chuốc rượu em seo:138::112::125::125:

:tea::tea: gút monin cụ bùi:tea::tea: