Góc Nhỏ Quan âm tu viện - liên tông tịnh độ non bồng... nơi dành cho ace ăn năn sám hối...

Thảo luận trong 'Cà Phê - Trà Đá' bắt đầu bởi Cháu Nội, 13/3/17.

1. Cháu Nội

Cháu Nội Thần Tài Enthusiastic member

Nói chung mỗi con người đều có cái tâm, cái thiện, cái ác, không ai giống ai cả. Nhưng những đều lầm lỗi mình ăn năn sám hối
    Thì cảm thấy trong lòng mình rất nhẹ nhõm và thanh thản:tea:

Mộng Dừa and Ku Bom_@ like this.
  2. Ku Bom_@

Ku Bom_@ Thần Tài Perennial member

Xin lỗi bạn nha. Mình vô tình làm phiền bạn!

Cháu Nội thích bài này.
  3. Cháu Nội

Không phải, Bạn nói đúng, mình chỉ nói là hai người kia vui đùa thôi, không có gì cả.:tea:
    Chùa là mở cửa từ bi mà

Chỉnh sửa cuối: 14/3/17
    Mộng Dừa and Ku Bom_@ like this.
  4. Ku Bom_@

:124:

Cháu Nội thích bài này.
  5. hoài-thương

hoài-thương Thần Tài

Tất cả các ngành kinh doanh đều là cờ bạc , mua một muốn bán 10 . Hihihi mua số thì 1 bán 99 , chỉ có khác là biết suy nghĩ hàng hóa nào nên mua vào để dễ bán ra. Người ta mua tiền bán ra tiền kiếm lời , người ta mua vàng bán ra vàng kiếm lời , nhưng cũng có lúc rủi ro vàng hạ giá , lỗ . Mua số cũng vậy , phải cạnh thời điểm để mua và bán . Bạn thâu số đó trong vòng 3 ngày , bán ra sẽ có lời thui , tiệm vàng cũng vậy ngày phải bỏ vốn thâu vào mới có mà bán ra chứ .
    Hihihi con người hơn nhau ở cái đầu , biết tính toán thì sẽ thành công , còn cứ vớ vẩn , cầu trời khấn phật thì chỉ có mà chết .
    Phật mà giỏi thì chả thèm ai cúng ,Cha Đạo mà giỏi thì không cần phải quyên tiền mỗi khi làm lễ .
    Vì vậy chỉ có mình mới tự cứu lấy mình thôi.
    Cờ bạc , ăn chơi ,la lết mới là xấu , còn dùng đầu óc để tính toán tìm phương pháp để sống thì không có gì là xấu , chỉ sợ là mình không đủ trí Tuệ mà thôi.

Ku Bom_@ and Mộng Dừa like this.
  6. hoài-thương

hoài-thương Thần Tài

Hihi còn có gì mà phải ăn năn , ăn sắn , người bỏ Ck theo trai thì cũng có lý đúng, vì trai hơn ck , bản năng con người lúc nào cũng ham muốn cái tốt đẹp hơn. Người chơi cờ bạc ngta cũng vì muốn tiền của mình đẻ thêm ra ,giở nhà người không được thì người giở nhà mình , đó là quy luật của cuộc sống.
    Hihihi thằng ăn trộm mà thấy bạn để đồ hớ hên , nó mà không lấy là nó có tội với bản thân nó Hihihi ... Vì nghề nghiệp của nó là ăn trộm mà Hihihi.

Ku Bom_@ and Mộng Dừa like this.
  7. Cháu Nội

Tôi nhắc lại đây là nơi tôn nghiêm không phải Chợ Trời, đừng có vô mà xã rác.
    vì trong Chùa Này chưa có người quét dọn. hãy suy nghĩ những lời hay ý đẹp.
    cho mọi người chinh phục và hãy tôn trọng những lời nói đừng làm mất lòng ACE..

8. Mộng Dừa

Mộng Dừa Thần Tài

Ha ha Cháu of nội ngoan nắm . Ta chứng cho Cháu of nội tu tập đc mau thành chánh quả mau đc về nơi đất Phật .. nói về Phật .. :132::113:xuống tay .. 77.. :112:

Ku Bom_@ thích bài này.
  9. Ku Bom_@

Dạ ! Em xin thưa với Hoài Thương . Vậy chứ kinh doanh hàng trắng cũng 1 vốn trăm lời ấy. Vậy xin thưa cái kinh doanh ấy lương tâm mình có cắn rứt lương tâm không ạh!. Nói thì nói vậy thôi. Chứ em đã nói rô8f. Đúng hay sai là do bản thân mình thôi anh chị àh . Em chỉ đang nói về phần em thôi. Khi người ta thấy và nhìn vô thì con bạc là cái gì đó sai trái. Vậy thôi. Chứ em chưa dám nói ai ạ.

Pgp and Mộng Dừa like this.
  10. Mộng Dừa

Mộng Dừa Thần Tài

Ku Bom_@ thích bài này.
  11. Mộng Dừa

Mộng Dừa Thần Tài

Ku Bom_@ thích bài này.
  12. hoài-thương

hoài-thương Thần Tài

Ai nói hàng trắng là xấu , nếu không có thì làm sao tạo thuốc gây mê cho y hoc ? Chẳng qua con người không tự lượng sức mình nên dùng quá liều .
    Bất cứ một món nào đều có tốt và xấu , mỗi một món đều có Thiên địch , nghĩa là có cái khắc chế nó .Do vậy đừng bao giờ chủ quan, ngta thua đề là vì chủ quan , nếu biết phòng bị xã hơn hoặc biết nhịn một nước, thì sẽ vượt qua , nhưng có mấy ai đừng lại được , khi còn đạn thì cứ bắn lung tung , đến chừng hết đạn số nó bò ra thì ôm đầu kêu trời .

Ku Bom_@ thích bài này.
  13. hoài-thương

hoài-thương Thần Tài

Haha tại tui không thích người đạo đức giả .sorty lời thật mất lòng .

Ku Bom_@ thích bài này.
  14. Ku Bom_@

Mình nói thêm cái này nha. Vì mình sợ làm phiền chủ nhà. Nếu bạn nói thuốc gây mê là tốt. Đúng . Nhưng với sự chỉ dẫn và liều dùng của bác sĩ. Nếu không dẫ đến não chết dần vì nghiện. Còn đề cũng thế. Nếu chỉ dừng lại ở mức độ ngày vài tấm vé số để đợi chờ cơ may trúng độc đắc. Thì ok. Nhưng nếu vào cơn nghiện nhá. Thì bạn nghĩ sao. Có kiềm chế được lòng tham của munhf ko bạn? Con người mà . Tính trước bước không qua. Hỷ nộ ái ố tham sân si. Nếu ko đủ. Thì đâu là con người. Nếu nói như bạn. 1 xã hội đầy buôn bán ma túy. Nghiện ngập . Hút chích là toots à. Vì nghiện ma túy có mấy ai trong cơn vã đó mà làm chủ được bản thân đâu. Mình đã nói. Đây chỉ là quan điểm cá nhân. Mình ko nói mình đúng . Và cũng chẳng nói bạn sai. Nhưng 1 xã hội hút sách. Trộm cướp. Lười lao động .... thì sao thôi. Xin lỗi.

15. hoài-thương

hoài-thương Thần Tài

Mỗi một người có suy nghĩ riêng , Hihihi theo tôi thì những người luôn nói tốt chính là những người chuyên làm chuyện xấu nhất đấy ! Xem phim song hùng kỳ hiệp chưa , hay là Nhạc mất quần trong phim Tiếu ngạo giang hồ. Hihihi thui chọt lét cái gọi là năm mô a dua Đà Lạt .....
    Tâm thiện không lộ, Người thiện không kiêu

Ku Bom_@ thích bài này.
  16. Ku Bom_@

Bởi vậy mình mới nói với bạn. Con người mà phải có đỉ hỷ nộ ái ố tham sân sy mới đúng là 1 con người. Và còn là người đó là người tốt hay xấu thì tôi nghĩ chắc có lẽ ko bao giờ biết được đâu. Vì có lẽ đối với người này tốt mà đối với người kia xấu thì sao???

hoài-thương thích bài này.
  17. hoài-thương

hoài-thương Thần Tài

Bằng chứng đầy nè hihi.
    "Con la mắng xong rồi....A Di Đà Phật". Hihi thấy thường ngày lun.... Chửi chồng con cho đã ...Xong a Di Đà Phật.... Hihihi

Ku Bom_@ and Hoa Thiên Cốt like this.
  18. Cháu Nội

Còn tôi thì ngược lại, nếu như tôi biết người đó sống đạo đức giả, tôi không để ý không cần phải quan tâm
    nhòm ngó, cho đau mắt, không cần phải suy nghĩ mõi tay.

19. Cháu Nội

Gỡ được 68-88:tea: