NÔNG DÂN CHĂM CHỈ - chăn nuôi Miền Bắc dài ngày kiếm xèng LẤY VỢ

Thảo luận trong 'Spam' bắt đầu bởi QUỈ LỆ, 30/7/14.

1. QUỈ LỆ

QUỈ LỆ Thần Tài

Xin Mod miếng đất tốt, gieo trồng hạt giống dài ngày Tăng Bạt Hổ, đặng kiếm ít xèng cuối năm lấy dzợ :125:

[YOUTUBE]http://www.youtube.com/watch?v=mKkbpNG5WnA[/YOUTUBE]

:SugarwareZ-217::SugarwareZ-229::SugarwareZ-232:

2. dungoc

dungoc Thần Tài

cho em mở hàng. chăn 36 khung 3 ngày 30/7 - 1/8 :128:

3. QUỈ LỆ

QUỈ LỆ Thần Tài

xin cứ tự nhiên, hihi
    chúc bigwin heng :tea:

4. QUỈ LỆ

QUỈ LỆ Thần Tài

khai đao
    :SugarwareZ-266::SugarwareZ-266::SugarwareZ-266::SugarwareZ-266::SugarwareZ-266::SugarwareZ-266:

30 => 04/08 :BTL 50

:fencing::fencing::fencing::fencing::fencing:

Chỉnh sửa cuối: 30/7/14
  5. cỏ may

cỏ may Thần Tài Perennial member

Mừng quán mới khai trương:MB: 39.Nuôi 30/7->4/8.
    Chúc chủ quán mau đủ xèng cưới zợ.
    :tea:

6. nuoithuthoi@

nuoithuthoi@ Thần Tài Perennial member

góp vui Mb nuôi 3 ngày 15 ...
    Vào tiền theo tỉ lệ 1; 1,5; 4,5...
    Về Số 01 TBH nào
    :128::128:

7. QUỈ LỆ

QUỈ LỆ Thần Tài

then kiu cỏ may :tea:
    bigwin nha cả nhà :tea::140::banana:
    mời cả nhà :140::140::140:

8. Âm Binh Phủ

Âm Binh Phủ Thần Tài

30-07-14

:cheer2: Chúc mừng quán mới :cheer2:
    MB
    Nuôi ké 2 ngày
    16
    Ra rồi oánh tiếp.. Thua ghi sổ trả góp !!

9. Bạch Hồ Điệp

Bạch Hồ Điệp Thần Tài Perennial member

Cho tớ gửi nuôi 41 ( 30/7 - 2/8 ) nhé HTH .. :120:... chúc topic mới big win mỗi ngày :wins::cheer2::wins:

10. QUỈ LỆ

QUỈ LỆ Thần Tài

ặc ặc, seo Bum Búm lại đọc tên cúng cơm của tớ ra thía :120:
    chúc Bứm bigwin đều đều, để còn có xèng cuối năm mừng cưới tớ nhóe :125: :tea:

11. QUỈ LỆ

QUỈ LỆ Thần Tài

cung hỉ, cung hỉ :tea: :140: :tea: :140: :tea: :140: :tea:
    :banana: :banana: :banana:

12. QUỈ LỆ

QUỈ LỆ Thần Tài

:SugarwareZ-266::SugarwareZ-266::SugarwareZ-266::SugarwareZ-266::SugarwareZ-266::SugarwareZ-266:

30 => 04/08 : BTL 50
    31 => 05/08 : BTL 37

:fencing::fencing::fencing::fencing::fencing:

Chỉnh sửa cuối: 30/7/14
    MD1986, viethai89, cỏ may and 3 others like this.
  13. QUỈ LỆ

QUỈ LỆ Thần Tài

Đọc được bài này hay quá nên share cho mọi người cùng ngẫm :134:

Đang chở bạn gái,người yêu hoặc gấu của mình đi dạo trên phố trong một chiều cuối tuần mát mẻ...
    Nhưng bất ngờ có một Cơn mưa ngang qua khiến xe bạn chết máy. Hay một cây đinh quái quỷ nào ghim vào lốp xe.. khiến bạn chẳng còn cách nào khác ngoài dắt bộ..
    Bạn thì hì hụi đẩy xe kiếm chỗ để vá..có đôi lúc ngoảnh lại đằng sau.. người con gái của bạn, đi cách bạn bao xa ???
    Mình có một quán Sinh tố nhỏ,cứ sau mỗi ngày làm việc mình có thói quen ngồi quay mặt ra đường, có khi ngồi kết sổ hoặc làm lon bia với thằng bạn thân và nhìn dòng người qua lại ...
    Và cũng vì lý do đó mà không biết mình đã chứng kiến biết bao cặp đôi dắt xe dẫn bộ dưới lòng đường vì nhiều nguyên nhân.
    Nhưng có một điều làm mình chú ý rất kỹ : Rất nhiều trường hợp bạn nam dắt xe..còn phía sau là bạn nữ ..nhưng khoảng cách giữa 2 người thì có vẻ khá xa.
    Cứ 10 lần thì 9 lần như vậy.. có người thì 5m, có người thì 10m, có người thì ở tít đằng xa.
    Có người thì cầm điện thoại quẹt quẹt liên tục, người thì nhìn trên trời dưới đất và ra vẻ chả liên quan gì với cái người dắt xe dẫn bộ đằng trước.
    Mình biết bấy nhiêu ko đủ để đánh giá một con người..nhưng cũng phần nào nói lên một chút con người họ.
    Biết là lúc đó chuyện chẳng vui vẻ gì nhưng lúc khó khăn có người bên cạnh chẳng phải hơn sao ?
    Mình cũng ko biết là nếu các bạn lâm vào trường hợp như vậy thì có cảm thấy tủi thân không ? và sau đó có đem chuyện như thế này để hỏi lại người con gái của mình không ? vd : Sao em đi xa anh vậy ? Em sợ quê à ??
    --------------------------------------------------------------------------------------
    Duy nhất hôm qua lần đầu tiên mình thấy bạn nam dẫn bộ còn bạn nữ đi bên cạnh còn khoác tay ng yêu mình cứ như là đi tiệc chứ không phải xe hư
    Tự nhiên nhìn họ mà mình cũng thấy vui lạ và ước thầm mình sẽ có người con gái như vậy.
    Còn các bạn ? người con gái của bạn đi cách bạn bao xa ??
    Người ta khi yêu nói có thể hi sinh cho nhau cả đời, sao lại phải thẹn thùng trước cái xe hư ?

tjeuback, MD1986, viethai89 and 4 others like this.
  14. Hai Bảnh

Hai Bảnh Thần Tài Perennial member

:126::126: he he ... Bạn gái của chui .." chảnh " lúm !!! Hok đi sau mà là đi trước :120:
    Bạn của chui ..kêu Taxi về trước lun !!!:128::128:
    CÓ TỊCH ..HOK CÓ RỤC RỊCH NÀ ...

tjeuback, MD1986, viethai89 and 5 others like this.
  15. Hai Bảnh

Hai Bảnh Thần Tài Perennial member

Chăn ..lại 3 ngày ..
    38 .
    Gl ...trại chăn nuôi ,!!

tjeuback, MD1986, viethai89 and 6 others like this.
  16. QUỈ LỆ

QUỈ LỆ Thần Tài

......​

MD1986, viethai89, cỏ may and 3 others like this.
  17. BEAT OF ANGEL

BEAT OF ANGEL Thần Tài Perennial member

Gửi mình MB:
    B: 06,16,26,36,46,56,66,76,86,96 đến 7/8

QUỈ LỆ, MD1986, viethai89 and 4 others like this.
  18. Boyfear89

Boyfear89 Thần Tài Perennial member

14-41 khung 1 ngày @_@ k về nuôi con khác được k chủ thớt :134:

QUỈ LỆ, MD1986, viethai89 and 6 others like this.
  19. BEAT OF ANGEL

BEAT OF ANGEL Thần Tài Perennial member

Em không chắc tình yêu này sẽ đi về đâu. Nhưng cứ kệ đi, em tin rằng rồi yêu thương sẽ cập bến...

Tại sao, em lại cứ phải chạy theo thế giới xung quanh em mà em lại không sống theo cách của riêng mình. Sao cứ phải cho bằng bạn, bằng bè rằng ta đây cũng có một ai đó để ngóng trông, để yêu, để thương hay để nhớ. Chính điều đó đã kiến em tự đánh mất đi yêu thương thật sự của chính mình. Tình yêu đến bất ngờ và nhẹ nhàng lắm. Không chờ đợi ai nên cũng không làm ai phải chờ đợi quá lâu đâu em à. Vậy nên, đừng quá vội vàng em nhé.

Có thể tình yêu của em sẽ cập bến muộn hơn những người khác một chút nhưng đừng quá lo lắng em yêu ạ. Rồi tình yêu sẽ đến bên em, có thể không phải ngay bây giờ mà là vào một lúc nào đó khác. Bởi vì, kiểu gì nó cũng phải cập bến thôi. Có thể, sẽ rất nhanh nữa thôi, nhưng cũng có thể nó vẫn đang tạm dừng chân trong hành trình trên đường đi tới phía em. Hãy chờ đợi đi em, em còn thời gian mà, tại sao em lại không dùng thời gian mình đang có đó để cảm nhận và đợi nó đến bên em một cách đúng nghĩa.

Tình yêu kì lạ lắm đúng không em, một khi em càng cố gắng đi kiếm tìm nó thì nó lại không bao giờ đến với em. Tình yêu giống như những cánh bướm vậy, khi mà em càng muốn bắt nó thì nó lại cứ bay đi càng xa em, nhưng một khi em không còn trông ngóng, không còn cố gắng bắt bằng được nó nữa thì nó sẽ đến bên em lúc em không ngờ đến.

Tình yêu sẽ mang đến cho em nhiều niềm vui, nhưng đi đôi với nó cũng là những đau khổ tới tột cùng. Tình yêu chỉ tuyệt vời khi em dành nó cho một người xứng đáng được nhận, em còn thời gian vậy sao em không dành thời gian đó cho mình để lựa chọn cho bản thân một nửa thật phù hợp.

Một nửa của em dù đến muộn, đến sớm hay đến khi nào điều đó không quan trọng. Mà điều quan trọng là em tìm cho mình được một nửa đúng nghĩa. Một nửa đó có thể không hoàn hảo đâu, nhưng sẽ là người mà em chấp nhận mọi thứ từ họ. Họ có thể làm làm tổn thương em, làm em buồn nhưng sẽ là người mà em sẵn sàng tha thứ cho mọi lỗi lầm mà họ mắc phải. Em có thể không chắc rằng tình yêu này có thể đi về đâu. Nhưng cứ kệ đi....

Hãy yêu chầm chậm thôi để thấy hạnh phúc luôn ngập đầy em nhé...

20. viethai89

viethai89 Thần Tài Perennial member

góp vui mb(ngày 31 tới ngày 6/8)
    27lo:71