Help Nhờ mosd giúp dùm mình

Thảo luận trong 'Box Hỗ Trợ Thành Viên' bắt đầu bởi Fine_79, 30/7/13.

1. Fine_79

Fine_79 Thần Tài Perennial member

Máy Anh ban quản trị làm ơn chỉ mình cách post bài với khung chữ lớn và nằm ở giữa khung bài post và thêm màu mè vô cho bài viết thêm sinh động nha,mình đã mò lâu lắm mà không được nên đành làm phiền đến mosd vậy . Xin chỉ giáo thank mosd trước nha.

Chỉnh sửa cuối: 30/7/13
    Lâm Vân thích bài này.
  2. Lâm Vân

Lâm Vân Thần Tài Perennial member

Huynh vô phần "Đến bản đẩy đủ chức năng" có các thanh công cụ phía trên cứ click chuột vô thử là biết liền á
    p/s có thể post nháp trong quán của mụi á

Fine_79 thích bài này.
  3. Fine_79

Cám ơn bạn mình đã thử rồi nhưng không được .kiểu chữ thì cũng không thay đổi được.

Lâm Vân thích bài này.
  4. Lâm Vân

Mụi đang onl bằng đt nên hok copy đc mấy cái hình cho huynh nhìn thì nó dễ hơn á :134::134:

Fine_79 thích bài này.
  5. Fine_79

Cảm ơn bạn nhiều lắm ,chúc bạn 1 đêm ngon giấc và thức dậy đón 1 ngày thật vui và Mai mắn nha

Lâm Vân thích bài này.
  6. Fine_79

quán của bạn ở chổ nào vậy?????

Lâm Vân thích bài này.
  7. Lâm Vân

quán của mụi tên là "cafe-yauot-nước ép" nằm trong mục cafe- trá đá á huynh :tea:

Fine_79 thích bài này.
  8. Fine_79

Oke mình sẽ ghé thăm.

Lâm Vân thích bài này.
  9. Fine_79

mosd ơi giúp dùm em với mò hoài mà không đuoc

thank mosd trước nha

Chỉnh sửa cuối: 31/7/13
  10. hello1979

hello1979 Thần Tài Perennial member

Đến phần đầy đủ chức năng,Muốn chỉnh cái gì thì kích chuột trái và quét đen phần muốn chỉnh,sau đó làm như thế này nà:
    -Với khung chữ lớn nhỏ,bắm vào cái cửa sổ nhỏ ở trên nó ghi chữ kích cỡ,nó hiện ra số 1>4,,,Thích cho lớn nữa,sửa số đó lớn hơn,lớn quá là bị beng.[​IMG]
    -Tương tự cho màu xanh trắng nâu hay đỏ toe toét dùng cái biểu tượng này[​IMG],đậm dùng cái này B,căn giữa cái này[​IMG].Tóm lại cứ rê chuột,[chuột thường chứ hok phải chuột chù cutý đâu nhá] vào các biểu tượng ở trên cửa sổ,nó sẽ hiện lên là cái đó dùng làm cái gì.Mình cứ lì lì,thấy cái gì là rờ cái đó,hồi nó ló ra mấy cái chức năng.Thía là phăng tô mát.
    Chúc may mắn!Thôi tớ phắn nha...Tại tớ chỉ nằm trong ban quản......trang[​IMG].

Chỉnh sửa cuối: 1/8/13
  11. emmotrungxiuchu

emmotrungxiuchu Thần Tài Perennial member

Nhưng phải dùng duyệt web google mới ok ah.

Thien Ma and Phong Vân@ like this.
  12. madexomnho

madexomnho Thần Tài

Cách dễ nhất là khi dùng các trình duyệt web Firefox hay Explorer thì hãy edit ngoài Microsoft Office Word xong cutpaste là xong!(Mặc định soan thảo văn bản của 4rum là chế độ Enhanced Interface_full WYSIWYG Editing)
    Nếu muốn soạn thảo trực tiếp trong khung trả lời đầy đủ chức năng thì ngay góc bên tay phài khung soạn thảo có hình biểu tượng hai chữ A kick vào đó là có thể sử dung các chức năng edit. Hoăc vào trang Hồ Sơ Cá Nhân chọn mục Thay Đổi Tùy Chọn rồi vào ô Mục Linh Tinh chọn phần Message Editor Interface có khung có chữ sẵn chế độ Enhanced Interface_full WYSIWYG Editing chọn Basic Editor- A simple text box là OK!Riêng trình duyện Chrome thì mặc định của 4rum là chế độ Basic Editor- A simple text box nên không cần thay đổi!Chúc may mắn

Như thế này thì bạn đã sử dụng được các công cụ của trang web rồi!
    :nodo:
    @:Lưu ý: Diễn đàn không khuyến khích xử dụng font chữ + số lớn,nên hết sức cẩn thận khi text size! Hướng dẫn này chỉ để tham khảo thên!Thân

Thien Ma and Ma Quỷ like this.
  13. China

China Thần Tài Perennial member

..Nhiệt tình chỉ giúp cho mình nha anh chị em......không là tôi Kêu anh ......Đồng lại chỉ à....kakakakaka

:113::114:

muabui and Thien Ma like this.
  14. Thân nhờ Smod giúp dùm.
    Hai ngày trước mình có tạo nick Sự sống từ cái CHẾT đăng ký địa chỉ mail doanduongmyngan@gmail.com (diễn đàn báo đã tạo nick thành công và đăng nhập được), đến nay mình vẫn chưa post bài viết được.
    Xin Smod hướng dẫn dùm.
    Cảm ơn nhiều!