Góp Ý Mong Admin cho ý kiến

Thảo luận trong 'Góp Ý - Báo Cáo - Khiếu Nại' bắt đầu bởi ambush, 10/8/10.

1. ambush

ambush Thần Tài

Tôi có hỏi Smod_00 về trường hợp 2 nick bady1994 và blue_th2002 có bị banned vĩnh viễn không? Và mong được Smod_00 giải thích rõ nhưng vẫn chưa được trả lời thỏa đáng.
    Trong diễn đàn này, tôi thấy bady có đóng góp rất nhiều. Bản thân tôi và các ACE khác cũng thường xuyên tham khảo số của bady1994 cũng như của anh Hiền.
    Rất mong Admin cho biết ý kiến sớm.
    Thân chào!

2. Administrator

Administrator Administrator Thành viên BQT

Chào bạn! Smod_00 đã trả lời bạn rồi! Việc này BQT đã quyết định. Tuy vậy nếu bady1994 nhận khuyết điểm, các thành viên uy tín có ý kiến tất nhiên BQT luôn tạo điều kiện tốt nhất để tất cả thành viên giao lưu. Ngược lại không nhận sai, ngụy biện thì BQT không thể làm khác được.

3. hiensalon

hiensalon Thần Tài Perennial member

Trong chuyện này Theo Mình cũng nên Để chính Bady có lời nói cùng tất cả ACE sẽ hay hơn ! Mình cũng đã nhắc nhở , Chỉ Trích và phân tích cho Bady biết vấn đề . Mình nói khi thấy điều SAI ! Hiền Tôi không bao Giờ Bênh vực điều SAI ! dù người đó có là Ai . Khi mình làm sai thì chính mình cũng phải Chấp nhận Baned Nick Mà ! Nhưng Một khi đã làm hay nói một Vấn đề gì chúng Ta hãy làm trên sự CÔNG BẰNG ! Điều này thật sự khó và cũng chưa hoàn toàn đúng ! Hãy cho Bady nói lời nói của chính Bady , sau đó chúng ta kết luận hay đánh giá vẫn chưa muộn !

Chỉnh sửa cuối: 10/8/10
  4. bady9x

bady9x Thần Tài

Trước tiên Tôi gởi lời chào đến tất cả Smod, Admin và tất cả AEC trên diễn đàn. Tôi xin nói sự thật chuyện của Bady như sau:
    Tôi là Blue đã mượn nick Bady9x sử dụng trong thời gian nick bị banned. Chính A.Hiền, Ambush, giaitri, đều biết tôi là ai. Xin thưa tôi có nói 1 lần với tất cả ACE rồi nhưng có lẽ ko ai hiểu cho tôi cả. Tôi và A.Bady là bạn ngoài đời. Do thời gian này nhà của Anh Bady đang xây nên ko có mạng vào được để post bài, nên có nhờ tôi post giùm cho A.Bady. Tôi là nữ nghĩ sao làm vậy, nhà tôi chỉ có 1 máy vi tính nên đã vô nick của Bady post bài rồi thoát ra và vào nick Blue để sử dụng bình thường nên có sự trùng lắp IP. Mong tất cả hãy hiểu cho tôi, vì Anh quá tâm huyết cho diễn đàn lúc nào cũng muốn tôi post bài sớm cho AEC tham khảo, nếu tôi có ý gian trá thì ko tội vạ gì sử dụng cùng 1 máy tính cả, điều này những Anh em bạn tôi có thể chứng minh cho tôi.
    Thời gian trước lúc nào Anh cũng online đến 3-4h sáng và ai cũng biết điều này, sau này thì...lý do tôi đã nêu trên. Chúng tôi ko bao giờ tự tung tự hứng cả. A,Hiền,ambush,giaitri,honey rất biết rõ điều này, về việc thắng ảo hoàn toàn cũng ko? 1 dàn số đưa lên để tham khảo, chiều có vô thì dùng chữ win, do Anh đánh nặng nhẹ theo con số nên dùng big win thì AEC nghĩ rằng chúng tôi thắng ảo, sự thật thì chỉ có những người bạn của chúng tôi biết.
    Tôi nói thật chưa chắc gì 1 người post số mà chơi hết cả, đó chỉ là luận theo ngày giờ để đưa ra số chuẩn cho AEC tham khảo, sau đó sẽ chọn lọc ra và chơi cho mình, như tôi đây nhiều khi post số có tham khảo cùng A.Bady, nhưng thấy A.Hiền có nững số tôi thích hơn thì tôi núp lùm, Tôi chỉ mới tham gia không lâu nên chưa hiểu hết mọi vấn đề nên đã vi phạm, mong Smod và Admin hãy xem xét lại.
    Nhiều khi 1h khuya Anh vẫn gọi cho tôi để nhờ tôi post số giùm, tôi ko thể từ chối với 1 người quá nhiệt huyết như vậy. Ở Anh tôi đã học được nhiều điều, Anh rất bản lĩnh, ko gièm pha ai hay nói xấu ai cả, mặc dù tôi biết rất nhiều nick công kích Anh, tuy nhiều nick nhưng cũng chỉ 1 người chắc BQT rõ về việc này, tôi ko nói ra đây là nick nào vì tôi ko muốn có sự chia phe, nhóm...để náo loạn diễn đàn....Tôi chỉ mong tất cả ACE hãy xem xét cho chính xác, tôi ko ngụy biện hay biện hộ cho tôi và A.Bady, vì tôi nghĩ sẽ có 1 ngày tôi và Anh sẽ được tự do, nhưng hôm nay khi biết bị banned vĩnh viễn tôi rất đau lòng cho Anh vì tôi sai mà liên lụy đến Anh, tôi thật sự hối hận!!!!!
    Đây là những lời nói sự thật mong tất cả Smod, Admin và ACE hãy xem xét lại và trả lại nick cho A.Bady, nick của tôi bị Banned vĩnh viễn cũng được là do tôi sai.
    Thân chào.

5. Phihoatac

Phihoatac Thần Tài Perennial member

Ý kiến thành viên của mình như thế này!mong Admin unbanned cho Bady1994!vì theo nội qui thì không đáng phải như thế!mong BQT xem xét!
    Riêng với Bady!Mình muốn nói với bạn là Nick đó còn có giá trị gì trên diên đàn không????Vì theo mình dù có Nick Bady1994 thì bây giờ chả còn có ý nghĩa gì hết ngoài trừ các kí tự B a d y 1 9 9 4!Thân

Shadow.Huy, tuhasa, hiensalon and 3 others like this.
  6. nguyenanh

nguyenanh Thần Tài

Mình là thành viên mới cho mình hỏi và tham khảo để biết chút ít diễn đàn này với nhe: Cho mình hỏi chút nhe. Nếu một nick bị phạm luật của diễn đàn và bị "die" thì sao bạn đó kg tạo nick mới. Mà phải wan trọng một nick hả bạn? Vì danh tiếng hay vì sao vậy? Nếu máy tính ở nhà kg vào đươc thêm nick nào nữa. Hình như có thể ghost lại máy được phải kg?. Hay là lý do tại sao vậy mọi người? Mình hỏi ở đây được kg? Là thành viên mới kg hiểu nhìu có gì bỏ qua cho mình. Thanks! :)

7. Phihoatac

Mình có ý kiến riêng với bạn là như thế này(Cả Honey123 luôn)Vấn đề là bạn có quyền có ý kiến vì đó là quyền lợi của một TV!nhưng với số bài viết và ngày tham gia d đ bạn có đủ tư cách để nói điều đó sao?????Cái gì sẽ khẳng định là là bạn trung thực và vô tư không cảm tính???chả lẽ hơn sáu ngàn TV và khoảng 1000 TV cũ không có giá trị so với bạn sao????Mọi việc bạn hãy để cho D Đ(Số đông)lên tiếng nhé!Thân

Shadow.Huy, ambush, No MercY and 4 others like this.
  8. betun2009

betun2009 Thành Viên

mình có ý kiến cho bady né baned rồi thi thôi lập lại nichk khác dù gì cũng là bạn mà niick thì có gì là quan trọng

Chỉnh sửa cuối: 10/8/10
  9. bady9x

bady9x Thần Tài

Cám ơn các bạn, Anh Bady vẫn còn nick kinhkha mà, nhưng vì nick bady1994, có kỷ niệm với Anh ấy rất nhiều, nên tôi ko muốn mất nick này, cũng có kỷ niệm với tôi lắm. Mong các bạn thông cảm, còn có giá trị trên diễn đàn hay ko? tự chúng tôi hiểu

10. Trúng Xĩu Chủ

Trúng Xĩu Chủ Thần Tài Perennial member

Sao Vậy? Sao không thấy đích thực Bady hay KinhKha lên tiếng vậy?

Shadow.Huy, kunkun, tuhasa and 3 others like this.
  11. bady9x

bady9x Thần Tài

Mong chị hiểu nhà Anh đang xây ko có mạng nên chưa lên tiếng được, em có đt cho Anh rồi, ngày mai Anh sẽ thu xếp việc để lên diễn đàn. Thanks

12. Trúng Xĩu Chủ

Trúng Xĩu Chủ Thần Tài Perennial member

Phải Vậy chứ?
    Muốn gì thì phải đích danh đích thân Bady chứ?BQT đâu ai giải quyết không đúng đối tượng?
    :132::132::132::132::132:

Shadow.Huy, ambush, tuhasa and 3 others like this.
  13. Cu Tý

Cu Tý Thần Tài Perennial member

Sự mất logic ở chổ: "nhiệt tình thức nghiên cứu số đến 4h sáng, 1h đêm gọi đt nhờ post giùm" và những nổ lực đòi trả về cái nick abcd, thay vì cứ reg 1 cái nick Bady 2 bady 3 bady 4 mà không vi phạm thì cũng xài ok hoài thôi ,trong 2 cách đó cái nào đơn giản hơn ?? . Điều thứ 2, gọi là tình ngay lý gian hoặc tình gian lý ngay, biết rồi sao hok tránh ?? giấy trắng mực đen bày ra thế, xác định ranh giới của sự rõ ràng ở đâu ? nếu như có sự nhấn mạnh "cực mạnh con abc" là có sự rõ ràng, còm mọi hình thức tương tự như "núp lùm" thì núp lun đi, cớ sao lúc thì đòi sống đòi chết phải post cho bằng được, lúc thì phải núp phải con nặng con nhẹ, nếu xác định nặng nhẹ sao hok post ra lun đã nhiệt tình phải nhiệt tình cho trót.
    - Trên đây là sự phân tích cho thấy cái gì là hợp lý, cái gì là không hợp lý. Nếu như bạn làm bài văn như thế thì nghĩ xem được bao nhiêu điểm ? Nếu là 1 cuộc sống ngoài đời liệu có mất cân bằng lắm không. Và nếu là mình thì mình nghĩ là chuyện nhỏ, Dù sao mình cũng xin unbanned cho nick bady, điều này không dựa trên luật , mà là theo tình cảm thôi.

Shadow.Huy, No MercY, tuhasa and 7 others like this.
  14. Phihoatac

Rất thông càm!Nhưng Kinh Kha lên được thì Bady lên được!Nếu nói như bạn thì bạn không nên nói nữa,mà hãy để đích thân Bady 1994 lên tiếng(Chừng nào có điều kiện) !Thân

Shadow.Huy, No MercY, tuhasa and 6 others like this.
  15. Cu Tý

Nếu có kỷ niệm như thế, thì phải có ý thức "né", "chạy" sao cho không bị "tiền án tiền sự" mà cứ păng păng cho tới the end mới thôi dzậy chời !! Lại 1 điểm mất logic nữa

16. bady9x

bady9x Thần Tài

vấn đề là tôi nói sự thật, chứ ko chấm cho mình là bao nhiêu điểm, có lẽ bạn học cao nên tự đánh giá đó thôi, còn mình chỉ là 1 người bình thường mà thôi!
    post bài là của A.Bady nhờ tôi, còn riêng tôi có suy nghĩ khác ko ai cấm mình chơi ntn? phải có chọn lọc chứ, có ai muốn mình thua bao giờ phải ko bạn?

17. Cu Tý

Những kỹ năng sống căn bản, phải chấp nhận thực tế và tiếp thu thực tế thì sẽ có ích cho cuộc sống. Qua phát biểu đó cho thấy bạn và cuộc sống xã hội là 2 thế giới tách rời nhau. Rất rõ

18. bady9x

bady9x Thần Tài

Thanks bạn! Mình rất thích câu này, nhưng vì mình đã liên lụy đến A.Bady nên muốn nói cho rõ mà thôi, nhưng ai cũng nghỉ 2 nick này cùng là 1 người, vậy thì nói sao cũng vô dụng, hãy để ngày mai A.Bady lên tiếng nha!

p/s: Xin lỗi vì ko biết tuổi tác ra sao nên mình xưng hô là bạn, nếu tuổi tác lớn hơn thì cho mình xin lỗi nha!

Shadow.Huy, ambush and Never Give Up! like this.
  19. Never Give Up!

Never Give Up! Thần Tài Perennial member

Thời gian quan mình cũng có theo dõi chuyện này nhưng mình k đưa ra ý kiến gì cả.. Thiết nghĩ chuyện cũng k có gì to nhưng đến hôm nay thì được biết anh Bady bị Ban nick vĩnh viễn, và thấy mọi người ở đây cũng nói rằng muốn tranh luận thẳng thắn 1 lần cho xong nên mình mạn phép được đưa ra ý kiến..
    Anh Phihoatac đừng trách gì em nhé.. Bởi có lẽ thời gian tham gia của em chưa lâu, và số bài viết của em ko nhiều, nhưng em nghĩ nếu chúng ta đã là 1 cộng đồng thì được phép đưa ra ý kiến, mặc dù là ma mới hay ma cũ thì chúng ta cũng là 1 gia đình rồi mà, phải k anh :008:
    Về bài viết của bạn Blue, thì thực sự mình thấy có 1 số chỗ k hợp lí cho lắm.. Bạn cho mình được ý kiến nhé :)
    Bạn nói
    Theo mình thì 2 vấn đề này k liên quan đến nhau.. Lúc bạn vào nick của anh Bady ở nhà bạn và viết bài, có thể những bài đó là trùng IP với những bài bạn post, nhưng ko phải tất cả các bài của anh Bady đều do bạn post đúng k? Và theo mình được biết, cái IP mà S.Mod đưa ra là IP hiển thị khi lập nick chứ k phải khi post bài bạn à..

Ở đây có lẽ “Anh, em bạn..” của bạn bao gồm A. Hiền, Ambush, GiaiTri, Honey.. phải k? Và theo mình được biết thì trong đó, có A. Hiền đã từng nói rằng “Anh cũng nhắc nhở Bady nhiều lần rằng ko nên dùng nhiều nick để post số” hay là “Anh cũng bảo Bady nên bỏ cái nick Blue ấy đi..” đại loại vậy, mình ko có thời gian để tìm lại nhưng mình cũng nhớ vậy :) Vật thì anh Hiền có thể làm chứng cho bạn như thế nào đây.. ?
    Có thể có người nói rằng thắng ảo thì ý kiến này của bạn là đúng, nhưng bạn có biết từ lúc S.Mod post IP lên, mọi người nghĩ rằng “ Tự Tung – Tự Hứng” rồi bạn ạ.

Câu này bạn nói là hoàn toàn sai :)

K phải ai cũng giống bạn, bạn ạ. Có rất nhiều người lên số và đánh đúng như những gì người ta lên, trong đó có mình.. Dạo này mình có cách chơi mới. Lên 1 dàn có đến mười mấy con số, nhưng mình đánh cả, ko bớt, ko thêm.. Và còn nhiều người khác cũng như mình, chứ k phải ai cũng như bạn.. Có thể họ sẽ tham khảo thêm những số của những người đi đầu trong XSTT, họ có thể tuyên bố thẳng thắn ôm eo, thì họ sẽ hô to khi win cùng người mình ôm eo, hoặc họ lặng lẽ nói “Bắn tỉa núp lùm đc con này con kia..”, hoặc có thể họ k nói gì.. :) Họ làm vậy để thấy được niềm vui khi hò hét, khi xem kết quả cùng ACE.. Và họ làm vậy đơn giản họ nghĩ, họ hiểu, họ trung thực, họ sống thực ngay trong cả thế giới ảo..
    Trên đây là những ý kiến của mình.. Nếu có gì k phải, mong mọi người cứ góp ý..
    Và nếu xét theo nội qui của diễn đàn, thì k có quy định cấm dùng nhiều nick để post số, ko có quy định sẽ bị Ban nick vì những lí do đó.. Và điều này thuộc về ý thức của mỗi người.. Nếu họ hiểu, họ sẽ tự biết cái gì nên, cái gì k nên..Cho dù Blue có là Bady hay k, và cho dù thế nào đi nữa, mình vẫn xin bỏ phiếu để BQT UnBan nick Bady và Blue.. :)

Chỉnh sửa cuối: 11/8/10
    Shadow.Huy, ambush, Smod_03 and 4 others like this.
  20. Cu Tý

Nói cho mở rộng quan điểm thêm chút, trong giới thầu mỗi ngày "mần" vài trăm , đối với giới sành điệu cầm trong tay vài chục một ngày. Nếu thật sự big win 2 lần 1 tuần là dư sức mua chiếc xe tay ga. Nhưng có đúng vậy chăng ?? Nếu có ai đó hét lên big win 20 ngày / tháng , có cho là bình thường ?? hok tin thì đếm lại các tháng trước sẽ thấy.
    Trong 3 tháng chắc đủ mua chiếc máy bay của bầu Đức :021:
    Hay chỉ làm trò cười , 1 loại trò chơi rách rưới