Góp Ý Góp Ý Mở Bát Đón Lộc Đầu Xuân

Thảo luận trong 'Góp Ý - Báo Cáo - Khiếu Nại' bắt đầu bởi Phihoatac, 4/2/10.

1. Kiếp Ăn Đề

Kiếp Ăn Đề Thần Tài

mình thì ủng hộ hết mình luôn. Bạn đưa ra ý kiến táo bạo như vậy thì ko ai có thể phủ nhận đc rồi. Vậy thì từ nay cứ thế mà ta mần nha. Năm mới kính chúc tất cả các ace xosothantai.com vạn sự như ý - phát lộc phát tài . Và đặc biệt là luôn may mắn và cùng nhau xây dựng website xosothantai.com ngày càng "vững chắc, đoàn kết, chiến thắng "...mình xin hết.

xonack, thuyduyen, qchuynh and 12 others like this.
  2. Phihoatac

Phihoatac Thần Tài Perennial member

Hihihiiiii!mình rất bất ngờ khi có nhiều ACE quan tấm tới vấn đề này!nhưng có điều ý mình là mình không quan tâm tới chuyện tôn vinh một cá nhân nào!hãy để mọi việc đơn giản như ngày đầu XSTT đã hình thành!Bước sang năm mới mình muốn mọi chuyện sẽ tốt đẹp với tất cả ACE trong D Đ nên mình mới có ý như vậy!Thật ra nếu nói như người trong “nghề” thì ACE rất khó!bởi vì còn phải coi tuổi này nọ rất phức tạp ACE khó có thể kiếm một người như ý theo ACE mong muốn!Có người được cái này mất cái kia!Vả lại trong D Đ có tới gần 4000 Thành viên! Vậy để thống nhất và trọn vẹn thì sẽ là bao giờ?????( ngày tết đã gần kề)!?!?!?!?Do đó lấy quyền là một thành viên của Diễn Đàn XSTT.cơm mình xin đưa ra kịch bản thật cụ thể để ACE xem xét!còn nếu thành viên nào có ý hay hơn xin cứ mạnh dạn đề xuất nhưng phải thật cụ thể cho ACE dễ dàng có ý kiến!Kịch bản của mình như sau ACE cho ý kiến nhé!
    _D Đ xổ số Thần tài tồn tại là do nhiều nguyên tố!mình xin chỉ nói tới hai thành tố chính là chủ thề BQT; và Thành Viên!
    _BQT là người điều hành và đảm bảo yêu cầu kỹ thuật và tạo điều kiện sao cho tất cả các thành viên có thể vào tham gia trong khuông khổ nhất định!
    _Thành Viên là những người tự nguyện tham gia và xây dựng D Đ ngày lớn hơn theo tiêu chí ban đầu mà BQT đã xây dựng
    _Do đó sự mở bát lấy hên đầu năm phụ thuộc hòa toàn vào hai thành tố này!nếu không có sự tham gia+đóng góp tích cực từ hai phía thì đây chỉ là trò đùa không có ý nghĩa!Cho nên mình mong muốn thấy thiện chí từ hai phía!cụ thể như sau!
    PHẦN BQT:
    Việc Admin chúc tết ACE là điều cần thiết!cho nên mình tính như vầy:Đúng 00h ngày 14/2/2010 hay giờ ngày Ất Mùi tháng Mậu Dần năm Canh Dần !Administrator sẽ đại diện BQT Cám ơn & chúc tết toàn thể ACE Trong diễn đàn!(Điều kiện cần)Trước đó với quyền ADMIN xin Admin khóa tất cả các box lại sau khi có KQXS.MM+MB&MTCác ACE và Guest chỉ có thể vào xem nhưng không thể Reply(lẽ dĩ nhiên có trừ thời gian ACE giao lưu chia xẻ cảm xúc thắng thua)Đến 15h30=>16h 14/2/2010 Tất cả ACE ngưng post số Smod 00 sẽ đại diện BQT chốt số và chúc ACE Thắng lợi may mắn trong ngày đầu năm!
    PHẦN MEMBER:
    Sau khi chấm dức ngày làm việc cuối cùng tong năm(xong kqxs trong ngày rùi) Tuyệt đối Không post bài và cử người mở bát đầu năm.Vấn đề này ACE nên cân nhắc kỹ!vì nó ành hưởng cả một năm Canh Dần lận!Xin lưu ý ACE có thể đề cử bất kì ai Trong D Đ mả ACE tín nhiệm,không cần bận tâm tới tuổi tác hoặc Kị Hạp!Bởi vì các anh em như Hiensalon;Gold Dragon;Congtonsach hay bác THANH LIÊM-MAI HÒA BÌNH hoàn toàn có thể giúp chúng ta bỏ qua chuyện đó bằng sự hiểu biết về thuật Đẩu Số(Chọn giờ cho người mở bát)Theo đề xuất riêng mình thì mình có ý như sau:Thật ra người đầu tiên mình nghĩ tới để mở bát cho XSTT là một người bạn mà mình vô cùng khâm phục không chỉ vì kĩ năng “Bắt số” điều đã từng giúp ich rất nhiều ACE trong 4rum từ người cũ cho tới newbie mà còn vì nhân cách lớn của người ấy!Mình muốn nói tới Khuong_Tu_Nha!Chỉ tiếc một điều là Khuong_Tu_Nha vì việc riêng nên đã không thể cùng ACE chúng ta chia sẻ ngọt bùi ngày đâu năm!Người thứ hai mình nghĩ tới là người vô cùng xứng đáng đảm nhiệm trọng trách này Đó là Tống Giang không chỉ vì nhân cách lớn như Khuong_Tu_Nha mà còn là một trong những Thành Viên đầu tiên và là người hết lòng vì ACE!Nhưng khổ nỗi Tống Tiên Sinh lúc này lại không có nhiều thời gian cùng ACE dù lâu lâu vẫn ghé thăm D Đ cho nên mình đề xuất:
    _Mở bát Miền Nam sẽ do Hiensalon đảm nhận.Điều này chắc chắn là điều vô cùng cần thiết vì sự đóng góp của Hiensalon với ACE và D Đ không có gì so sánh đươc!Và sự mở bát của Hiensalon càng làm cho 4rum ngảy càng thịnh vượng hơn
    _Mở bát Miền Bắc nhờ 1 A TĂNG BAT HỔ đảm trách vì chỉ cái Nick đã nói nên tất cả
    _Mở bát Miền Trung nhờ huynh No Mercy làm dùm vì sự hiểu biết về những con số thuộc bậc “thầy”không chỉ có ở hai miền N+B
    _Mở Bát Thể Thao&Bóng Đá Thế Giới nếu không nhờ bác “Trùmc0bạc”thì chả biết chọn ai bi giờ
    _Khu vực rao vặt-mua bán thì ai có nhu cầu cứ việc mở bát
    _ Riêng khu vực giao lưu - cafe thì ACE xem người nào “Tám” thượng hạng thì nhờ mở bát cho rôm rả nguyên năm(HihihihiiiiMinh định xin ứng cử vì mình “tám” có hạng lại “nổ” nhiều có ACE còn gọi mình là “phi la to” nên hạp nha heheheeee)Tuy nhiên Bengu lại mong muốn có đất cho ACE “tám” chờ giờ mở bát nên mình nghĩ cái đó cũng hay, vậy mình nghĩ phương án tối ưu là sau khi có KQXS ngày cuối cùng trong năm Admin khóa tất cả các box lại chỉ chừa quán càfe XSTT để ACE giao lưu Chúc tụng lẫn nhau khi chờ giờ lành KHAI SỐ đầu năm
    _Nói chung tất cả cá box đều có người mở bát các ACE cứ vậy mà vào “xông đất” lấy hên!Nhưng ACE lưu ý đây chỉ là phác thảo,ACE xem và đóng góp cho hoàn chỉnh nhé!
    P/S: Tất cả các box mình đều gợi ý người mở bát!chỉ có box của Smod 00 :126:“Ai vi phạm Dzô đây”:125:là mình không dám vì mình sợ lém!Xui lém chả ai muốn đâu!!!!!!!Heheheheeeeee

3. dream

dream Thần Tài Perennial member

Ý kiến của PHT tương đối cụ thể và hợp lý lại thuyết phục nửa nên mình ủng hộ . Những Ace nào nếu có ý kiến hay hơn xin mạnh dạng đưa ra để chúng ta cùng xây dựng D Đ ngày càng lớn mạnh thêm và phong phú hơn. Chúc sức khỏe đến toàn thể BQT và Ace XSTT . Thân ...

4. be Ngu

be Ngu Thần Tài Perennial member

Kịch bản của Phi Huynh hoàn hảo quá, muội ủng hộ 2 tay luôn.

5. Administrator

Administrator Administrator Thành viên BQT

chu_y.gif Lưu ý anh em: Xổ Số Kiến Thiết Miền Bắc nghỉ tết từ 13 đến hết ngày 16/2 (nhằm ngày 30 đến mùng 3 âm lịch)

6. tieudietchulo

tieudietchulo Thần Tài Perennial member

Kịch bản do anh PhiHoaTac cứ thế tiến hành, chỉ thay đổi 1 tẹo là
    [​IMG] Lưu ý anh em: Xổ Số Kiến Thiết Miền Bắc nghỉ tết từ 13 đến hết ngày 16/2 (nhằm ngày 30 đến mùng 3 âm lịch)

vì thế MB mở bát vẫn do 1ATangBatHo nhưng dời về ngày 16/2 vậy được không?

7. be Ngu

be Ngu Thần Tài Perennial member

:134: Chuẩn không cần chỉnh !

8. muavechai

muavechai Thần Tài Perennial member

tôi là thành viên mới tham gia dđ xstt 1 thời gian ngắn,cho tôi xin mạn phép có ý kiến cùng ace,vấn đề chọn người mở bát đầu năm 2010
    -về người mở bát mn theo tổng thanked cho bài PHT là ok ! hoàn toàn dân chủ .
    -trong khi như đã nói,chọn người hạp giờ hạp tuổi để mở bát đầu năm,dù củ hay mới vẩn được đề cử mở bát.
    -đã không nói thì thôi,đã đưa lên tk ý kiến chung thì phải đồng nhất ,tôi mong quý ae có trách nhiệm cao trong dđ xstt nên tôn trọng tất cả ý kiến ace.
    - cho đến giờ nầy các quân sư chưa chốt lại , ai là hạp tuổi ?.[Không thiên vị] công bố chính thức cho ace rỏ mà phải chờ..quá trể
    -vài câu góp ý,vì chỉ momg ace xstt,ngày càng phát triển hơn,làm sao được câu = TÂM PHỤC KHẨU PHỤC mới hay !!

Chỉnh sửa cuối: 12/2/10
  9. dinamvebac

dinamvebac Thần Tài Perennial member

Phihoatac huynh dàn dựng một chương trình cho năm mới rất hay. Mở bát cho năm mới mình xin đề cử ACE có kinh nghiệm mở bát như : Hiensalon , Phihoatac, Nomercy , Vài lời góp ý !

10. ninitran

ninitran Thành Viên

vote cho kịch bản của phihoatac, quá hoàn hảo. so great !!!!!!

xonack, qchuynh, trumc0bac and 3 others like this.
  11. Administrator

Smod_03 xem xét và gút lại vấn đề này hộ nhé :) !.. Mình đến nay vẫn phải làm việc [​IMG], tối sẻ online cùng anh em :D...

12. Administrator

Vậy là theo ý kiến số đông Anh Hiền khởi sự cho Mn nhé :140:!...

13. Administrator

Theo TÌNH HÌNH DIỄN ĐÀN online thì mình đề nghị người anh em No MercY hoặc huynh Gold Dragon khởi sự chúc tết MB nhé :)

14. hiensalon

hiensalon Thần Tài Perennial member

Mình đang xắp xếp TG để mở bát MN !

15. daicalo

daicalo Thần Tài

Đón xuân Canh Dần

xonack and qchuynh like this.
  16. manhlucdongtien

manhlucdongtien Thần Tài Perennial member

Gửi ACE và BQT XSTT

Hihihi, Năm Dần sắp hết, Tết Mão đến rồi MLDT chúc nhà nhà, người người an vui và hạnh phúc, vạn sự như ý, Tài lộc dồi dào, may mắn cho cả năm.
    Theo như thông lệ năm rồi, ACE cùng nhau biểu quyết để bình chọn người MỞ BÁT ĐẦU NĂM cho Gia đình XSTT (Năm rồi là huynh HIENSALON). Hôm nay là đã 30 Tết rồi nhưng MLDT chưa thấy bình chọn cho người MỞ BÁT cho nên mạng phép mạo muội lập topic này để lấy ý kiến ACE và BQT bình chọn người MỞ BÁT đầu năm Tân Mão.
    Mong các ACE cho ý kiến. XIN cảm cơn và chào trân trọng tất cả BQT và ACE diễn đàn XSTT

xonack, Phúc Thịnh, anhba and 19 others like this.
  17. sanh_lao_benh_tu

sanh_lao_benh_tu Thần Tài

Riêng mụi thì thấy như vầy nè! Ai mở bát mụi cũng ủng hộ hết à,miễn là theo đúng luật của diễn đàn là ô kơ liền.hihihi.Tuy nhiên theo ngu ý của mụi là khi Anh Chị nào mở bát thì vui lòng giúp dùm:
    -Trình bày ngắn gọn,súc tích.
    -Phải hừng hực khí thế giống như hừng hực lửa yêu đương vậy đóa.
    -Có thể hỏi ý Smod cho phá lệ 1 lần về việc text size và icon để bài viết tăng thêm phần sinh động.
    Như vậy,nếu ACE đồng ý thì đề nghị Smod sẽ chọn lọc(không theo giờ qui định ) 1 trong số những bài mở bát mà đưa lên..hihihi.
    Chào đoàn kết và xây dựng!
    THANKS.
    P/S:riêng mụi thì hỏng dám mở bát vì chữ nghĩa hơi bị yếu..hihihi.

xonack, Phúc Thịnh, anhba and 15 others like this.
  18. PhongDo

PhongDo Thần Tài

khakhakha...đúng rồi ,vậy năm mão hợp với tuổi gì vậy? ai sẽ cho biết tuổi của mình? mặt khác đã đánh lô thì phải chơi đề ?và ngược lại.

xonack, Phúc Thịnh and Aries like this.
  19. Cu Tý

Cu Tý Thần Tài Perennial member

:117:Vote chọn Administrator mở bát :117:

20. bachkiemmon

bachkiemmon Thần Tài Perennial member

cái này nhờ mod sửa giúp nha vì size item ko nhìu nên cũng khó