Góp Ý Góp ý Diễn Đàn Dự Đoán Xổ Số Miền Nam

Thảo luận trong 'Góp Ý - Báo Cáo - Khiếu Nại' bắt đầu bởi thez3ro, 9/12/09.

1. thez3ro

thez3ro Thần Tài

Tuy em mới xuất hiện ở diễn đàn này mới được hơn 1 tháng :) nhưng em rất thích diễn đàn này vì đây là nơi giao lưu học hỏi kinh nghiệm ko những là kinh nghiệm chơi lô hay chơi đề , mà còn học hỏi được cách nói chuyện hay cách đối nhân xử thế, đêm khuya nằm suy nghĩ ở dưới sài gòn tổ chức những buổi offline ace được gặp mặt và bàn luận trao đổi ngoài cuộc sống thực , đệ không có mong muốn gì hơn, chỉ mong là ban quản trị mở thêm một góc nào đó trong diễn đàn để dành riêng cho anh em lục tỉnh, được nói chuyện với ace đồng hương, đệ ở tây ninh và muốn có một góc nào đó để từ diễn đàn huynh đệ có thể gặp nhau vào ngày cuối tuần :) uống ca fe và thảo luận :)
    Đệ xin cảm ơn những ace đã giành thời gian đọc những mong muốn này của đệ, và cuối cùng zero xin kính chúc ace sẽ luôn mai mắn gặt hái những thành công trong mọi việc, thân

2. Smod_04

Smod_04 Super Moderator Thành viên BQT Perennial Member

Nếu bạn muốn có 1 góc giao lưu dành cho các ACE đồng hương, bạn vào mục Giao lưu - Offline mở 01 topic mới nhé.
    Chúc bạn và các ACE đồng hương sớm có 01 buổi offline.
    Thân chào.

BMW900i, dream, Online15phut and 3 others like this.
  3. thez3ro

thez3ro Thần Tài

hì cám ơn huynh nha :

4. Administrator

Administrator Administrator Thành viên BQT

Cảm ơn thez3ro đã góp ý!. Thực ra anh em cũng có bàn qua vấn đề này thôi thì hôm nay anh em cố gắng đi sâu hơn để thống nhất chung. Mình xin đưa ra những cái khó khi thực hiện để anh em cho ý kiến. Nếu để như hiện tại thì có vẻ phù hợp nhất với anh em ở TP. HCM khu vực chiếm tỷ lệ truy cập cao nhất (trên 70% và thời gian online trung bình cũng cao nhất 00:15:53''. theo Google Analytics), anh em cũng mong muốn phù hợp với nhiều khu vực hơn nhưng không thấy giải pháp khả thi. Mình thử đưa ra mấy ý như thế này:
    1. Dự Đoán Xổ Số Miền Nam Đài 1-2 vẫn giữ nguyên bỏ bớt đài 3 mở thêm Dự Đoán Xổ Số Miền Nam Đài 3 (những từ này có lẻ là từ của ngành xổ số không biết có dùng phổ biến được không anh em góp ý luôn), mình lưu ý anh em nếu theo phương án này thì Đài 3 cũng chỉ có số lượng tham gia như Miền Trung mà thôi.
    2. Mở riêng từng đài cái này theo mình là gây loãng topic và theo dõi rất khó.
    3. Theo thez3ro cũng như No MercY, dinamvebac... lúc trước có nói thì thêm khu vực Miền Tây anh em có thể nói rõ hơn là gồm những đài nào, xem lại có bị chồng chéo không và có bị bỏ rơi anh em các tỉnh như Đà Lạt, Bình Thuận, Bình Phước...

dream, chienthang, CoEmLaDu and 7 others like this.
  5. Smod_03

Smod_03 Super Moderator Thành viên BQT Perennial Member Perennial member

Có lẽ nên thêm 1 sub dành cho Đài Phụ,box này có lẽ nhiều ace tham gia hơn box miền Trung do lượng thành viên miền Tây khá nhiều,mình thấy cũng nên thử lắm

Dự Đoán Xổ Số các Đài Phụ (hoặc Dự Đoán Xổ Số Miền Đông & Miền Tây)
    (Cà Mau-Bạc Liêu-Sóc Trăng-Trà Vinh-Bình Phước-Hâu Giang-Đà Lạt)

6. thez3ro

thez3ro Thần Tài

hì do mình cũng ko rành về chuyện này nữa nhưng mà mình thấy như thế này là ổn rồi :) hì từ từ phát triển cũng được, với lại đệ chỉ mong là đi uống ca fe và giao lưu với những anh em ở gần thôi đó mà :D cám ơn ban quản trị đã trả lời ạ , thân

Smod_04, BMW900i, Kieu Mi and 4 others like this.
  7. Smod_02

Smod_02 Super Moderator Thành viên BQT Perennial Member

Theo mình hiện tại như vậy cũng được rồi. Chia ra nhiều mình sợ giống miền trung làm loãng topic . Chung MN như vậy cho đông vui lấy khí thế .

Smod_04, BMW900i, dream and 4 others like this.
  8. Administrator

Mình thêm ý này nữa anh em tham khảo:
    Nếu phân ra thì ví dụ:
    Ngày thứ 2: TP.HCM và các tỉnh Miền Đông thì chơi TP-ĐT nhưng các tỉnh Miền Tây thì lại chơi ĐT-CM (cũng có nơi cả 3)
    Ngày thứ 3: Từ Tiền Giang trở về Miền Đông và TN thì chơi BT-VT còn lại 1 phần TG và các tỉnh MTây thì lại chơi BL-BT.
    Ngày thứ 4: HCM thì chơi ĐN-CT, các tỉnh Miền Đông thì có nơi chỉ có ĐN, có nơi ĐN-CT, có nơi ĐN-ST... các tỉnh Miền tây nếu cận TP HCM thì ĐN-CT, xa HCM thì CT-ST....
    ..........v.v.v... nên nói chung nếu muốn tách ra thì cũng không thể tách được là "Đài 1-2" và "Đài 3" mà nếu tách 3 đài riêng biệt thì chắc chắn bị loãng.

BMW900i, dream and Online15phut like this.
  9. Gold Dragon

Gold Dragon Thần Tài Perennial member

Hi All!:128:
    Theo mình , đối với XSMN, BQT cứ giữ như hiện tại là ổn định nhất! Đừng nên chia nhỏ ra rất dễ bị rối!
    Vài lời góp ý, còn rất nhiều ACE khác, xin vào cho ý kiến để BQT có tiếng nói chung, nhằm tạo 1 sân chơi bền vững lâu dài. Thân chào.

BMW900i, dream, Online15phut and 2 others like this.
  10. Administrator

Anh em nào còn ý kiến gì không ?... Chốt thống nhất luôn để làm việc.
    Xem qua xem lại cũng chỉ có mấy người quan tâm buồn quá đi.

11. HEOSUA

HEOSUA Thần Tài

E thấy tách ra cũng sẽ bị loãng , nếu cần chỉ cần 1 góc riêng để ace giao lưu với nhau là dc, ko cần tách ra đâu!

Smod_04, BMW900i, xaozhuzhu and 2 others like this.
  12. chienthang

chienthang Thần Tài

Theo tôi để mặt nào cũng có khuyết và ưu. Nếu chia ra nhiều là bị loãng topic mà ko chia ra thì khó theo dõi.
    Về riêng cá nhân tôi nên chia topic theo đài chính và topic đài phụ.
    VD:
    - Topic đài chính: Thứ 2,7 : Tphcm. Thứ 3: Vug tàu, Thứ 4: Đồng nai, Thứ 5: Tây ninh, Thứ 6: Bình dương.
    - Topic phụ dành cho các đài miền nam còn lại.

13. dream

dream Thần Tài Perennial member

Thân chào Admin, Smod, chủ topic cùng toàn thể Ace XXTT ! Đọc đi , đọc lại những ý kiến của Ace mình thấy cái nào cũng có lý hết, cho nên mình cũng ko biết góp ý sao nửa sợ bị trùng lấp Ace . Theo mình nghỉ diễn đàn hiện tại cũng hay lắm rồi . MB, MT, MN rất rỏ ràng ko cần phải tách nhỏ ra nửa chỉ làm loãng topic thôi . Sở dĩ topic nào xôm tụ là do người tham gia D Đ tập trung chơi khu vực đó nhiều hơn (vd đài MN và MB) Riêng MN Ace cũng vẫn post số cho 3 đài hoặc từng đài mà họ chơi. Cho nên tôi đề nghị Ace nào dân miền Tây chơi đài chính là CM, ST, BL ... thì mạnh dạng post số của đài đó để Ace nào cùng sở thích vô thảo luận. Tóm lại ko cần chia nhỏ , vài lời cùng Ace có gì ko đúng xin bỏ qua cho . Thân

Smod_04, masterjhuy, donhantv and 5 others like this.
  14. No MercY

No MercY Thần Tài Perennial member

Theo tình hình hiện tại thì mình nghĩ không cần thêm nữa nên không có ý kiến.
    Mấy đài Miền Tây hoặc Miền Đông thì cứ để ACE nào có nhu cầu sẽ post trong topic Miền Nam luôn
    Những ACE thường đánh mấy đài đó sẽ giúp vài số tham khảo,forum mình có vài người kinh nghiệm lắm: dinamvebac,tommyduy,Ti Gôn (đoán là win),Người Của Giấc Mơ (nhaque) .....

Smod_04, dinamvebac, donhantv and 7 others like this.
  15. chienthang

chienthang Thần Tài

Thôi nghĩ đi nghĩ lại ta cứ để như cũ. Nhưng ACE post số nên ghi rõ đài cho ACE dễ theo dõi. Close topic. Hết ý kiến hen các huynh!

16. BMW900i

BMW900i Thần Tài

mình cũng có những suy nghĩ này lâu rồi..nhưng chưa có cơ hội để bàn luận..tiện đây cho mình gốp 1 vài ý kiến...
    nếu tách ra cho từng đài theo mình thì thấy ok hơn...vì đa số mình thấy nếu hôm nay ai chơi đài chính thì tập trung phân tích số rất kĩ cho đài đó..còn đài phụ có khi họ chỉ post số theo cảm tính hay chỉ đơn thuần số thuận..không thể xem kĩ 1 lúc cho 2 đài...nên mình thấy nếu chia ra từng đài...tuy có hơi bị loãng 1 chút nhưng nhìn chung tình hình sẽ tốt hơn bây giờ...1 topic quá nhiều đài..muốn theo dõi cho đài mình thích cũng khó, không thể tập trung được để lựa chọn...nếu có sự tách ra có lẽ ace sẽ dễ post số trọng điểm cho đài..và như thế khi tham khảo và chựa chọn có lẽ sẽ ok hơn....còn nếu các ace sợ topic bị loãng ra thì cũng nên yên tâm..vì nếu có loãng cho MN thì MB sẽ có sự tập trung lại thôi...cho nên vấn đề bị loãng sẽ ko có vấn đề gì...nhưng sợ là sợ bị loãng vậy thôi...nhưng vấn đề này mình thấy không đến nỗi nào.......
    sự quyết định cũng phụ thuộc vào Smod ,nhưng mõi người 1 ý kiến..cũng khó cho Smod đưa ra quyết định.....thôi thì Smod chịu khó tí nhé....cảm ơn Smod và tất cả ace

17. Administrator

Vấn đề này còn anh em nào có ý kiến gì nữa không !?..

18. Smod_04

Smod_04 Super Moderator Thành viên BQT Perennial Member

Xem qua ý kiến của các anh chị em, mình thấy hầu hết mọi người đều có chung ý kiến giữ nguyên hiện trạng.
    Mình cũng ủng hộ ý kiến này. :128:

19. hiensalon

hiensalon Thần Tài Perennial member

Mình cũng cùng chung ý là giữ nguyên hiện trạng thì hay hơn ! dù là đài thứ 3 hay thứ 4 như CA MAU-HẬU GIANG..... vẫn có các ACE ở dưới đó góp ý kiến được ! Ko sao đâu . càng chia nhiều ,càng rối khó theo dõi !

tommyduy thích bài này.
  20. tommyduy

tommyduy Thần Tài Perennial member

Theo em xe đang chạy ngon đừng tháo ra làm máy mất zin,ảnh hưởng tới độ bền của xe:140: