Góp Ý Góp ý cùng Anh Chị Em!

Thảo luận trong 'Góp Ý - Báo Cáo - Khiếu Nại' bắt đầu bởi Phihoatac, 11/8/10.

1. Hồng_Thất_Công

Hồng_Thất_Công Thần Tài

Huynh nói rất hay!Tuy đây là thế giới ảo nhưng đâu đâu cũng có người trên kẻ dưới,có tôn ti trật tự.Phải Kính lão mới đắc thọ được chứ!

dinamvebac, Phihoatac, dream and 4 others like this.
  2. lovecuty

lovecuty Thành Viên

Trước tiên vì topix này là topix góp ý nên mình xin lỗi huynh Phihoatac cho phép mình góp ý bạn xíu nha , nếu huynh phihoatac không đồng ý thì BQT có thể xóa bài viết này.
    Nghe cách nói của bạn có thể bạn là thành viên kì cựu trong diễn đàn , nhưng vì danh không chính nên ngôn không thuận , mình sẽ không khách sáo với bạn.
    "Nếu bạn là người mới nhảy vào = Vớ vẫn"
    Với cụm từ vớ vẫn bạn ngang nhiên xúc phạm người khác nặng nề. điều này chưa từng xảy ra ở một diễn đàn lành mạnh như diễn đàn XSTT. Huynh Phihoatac và BQT sẽ lưu ý bạn về điều này.
    Mình không buồn:
    Thứ nhất cách phát ngôn của bạn đã nói lên con người bạn. Mình và bạn thuộc hai đẳng câp khác nhau.
    Thứ hai trong tiếng việt thuần túy không có từ "vớ vẫn" nên mình đoán bạn là người nước ngoài tiếng việt chưa đầy lá mít, nên thực tế lực bất tòng tâm không thể nói lên cái điều mình muốn nói.
    Chào bạn.
    Đề nghị BQT xem xét trường hợp xúc phạm thành viên khác của tống giang.

3. TinhTinh

TinhTinh Thành Viên

:132::132::132: Thế là thua rồi ! hỏng rồi ! không biết giềề rồi !

4. hiensalon

hiensalon Thần Tài Perennial member

The End ! Chắc Em là TV mới rồi ??????
    Ending a love story !

Chỉnh sửa cuối: 12/8/10
    hangthieulong thích bài này.
  5. Smod_00

Smod_00 Super Moderator Thành viên BQT

Vâng! cảm ơn bạn " BQT sẽ lưu ý bạn về điều này"

BinhThienHa 183.91.19.190 [Tìm bà i bởi người gởi] [View Other IP Addresses for this User]
    lovecuty 183.91.19.190 [Tìm bà i bởi người gởi] [View Other IP Addresses for this User]

Vào XSTT chưa chi đã đăng ký nick BinhThienHa mở 2 topic đi ngược hoàn toàn với tình hình chung của XSTT xong lập nick lovecuty thực hiện những hành vi chỉ trích thành viên uy tín.

Banned all nick forever.

6. hiensalon

What ???????

7. hiensalon

????????
    kha kha kha kha !!!!!!

Chỉnh sửa cuối: 12/8/10
    dinamvebac thích bài này.
  8. tieudietchulo

tieudietchulo Thần Tài Perennial member

Thôi đóng TOPIC lại thôi các huynh!
    Nói 1 hiểu mười là ok nhất + nói sao làm vậy là hoàn hảo nhất!!
    Ý kiến đúng đắn luôn được tôn trọng, các SMOD + ADMIN cố gắng giúp đỡ ACE bằng những câu góp ý của huynh hiensalon là TỐT nhất!
    Tránh tình trạng loãng forum + có mục chốt số riêng ở cùng 1 trang post số cho ACE tiện theo dõi!
    Thân!

9. Phihoatac

Phihoatac Thần Tài Perennial member

Lời đầu tiên là mình thành thật cám ơn các ACE đã xem topic này.mình rất vui vì có sự đồng cảm của ACE!Mình mở topic này mục đích duy nhất là mong ACE xem lại chính mình trong thời gian qua và sẽ tiếp tục như thế nào trong tương lai,khi còn tiếp tục tham gia sinh hoạt cùng Diễn Đàn!Topic này không mở ra nhằm mục đích tranh cãi đúng sai,thế cho nên mình sẽ không rerly những phê phán dành cho mình!Tuy nhiên có vấn đề mình cần khẳng định ở đây là vấn đề TV mới và cũ đang có vấn đề mà cần phải giải quyết ngay!đó là:
    1 _ hiện nay một số thành viên cũ reg nick mới để công kich một thành viên khác!điều này là không thể chấp nhận được về cả lý cũng như tình!Nếu muốn đóng góp hãy sự dụng nick chính vì như thế mới bản lãnh và trung thực còn như dùng nick mới thì đóng góp đó chỉ có giá trị như lời nói xấu sau lưng người khác mà thôi!
    2 _ Hiện nay một số thành viên mới mở topic khiếu kiện hay đóng góp tùm lum,về vấn đề này mình mượn các trich dẫn rồi trả lời quan điểm của mình về quyên lợi cuả TV mới hay cũ luôn (Hôm qua mình định trả lời nhưng topic đã bị khóa)

Quyên lợi thành viên theo quy định là bình đẳng trước 4rum trong mọi vấn đề và trong chấp hành Nôi quy của Diễn Đàn!tuy nhiên trong trường hợp này(Và vài trường hợp khác)Thì phải có đủ hai điều kiện:CẦNĐỦ! Cần là phải hiểu biết và nắm vững tình hình DĐ:Đủ là phải có bản lãnh và phải khẳng định mình trước toàn thể ACE trên DĐ!Chỉ có hai điều kiện này thì mới chứng minh sự vô tư & trung thực và không cảm tính!Với các thành viên mới thì chắc chắn không thể có hai điều này!Thân
    Một lần nữa cám ơn các ACE đã xem và đóng góp Trong topic này
    (P/S:phuuuuù!!!!Mệt quá phải dò lại từng chữ cho đúng chính tả mà không biết còn sót hay không, nhờ huynh đệ tỷ muội nào “rảnh” xen lại dùm nha!Cám ơn trước!hihihihiiiii)

10. hiensalon

Thank Anh Bạn Tui về điều này ! Có thật và đang xảy ra !

Tống Giang and Phihoatac like this.
  11. Administrator

Administrator Administrator Thành viên BQT

Chào tất cả anh em! Trước tiên Tống Giang xin lỗi vì những lời nói không được hay nhưng tình hình trước mắt buộc phải kết thúc việc này.
    Đó là hành vi của xoso365 trước kia đã từng mở những topic như Hoa Sơn Luận Kiếm nhằm đánh giá thành viên (BQT đã ngăn chặn). Xét có thâm niên và có luận kiến cơ bản về sổ xố nên khi thành lập Hội Quán Xổ số thần tài chấm cơm! BQT chấp thuận thành lập Tụ Hiền Trang. Khi THT thành lập và cấp quyền quản trị ngay lập tức dùng nick BinhThienHa mở ngay topic Núi Thần Tài Anh Hùng Luận Số (ban đầu có tên 108 Anh Hùng) một lần nữa phân cấp đánh giá thành viên (đã được nhẹ nhàng nhắc nhở và đóng). Tiếp tục mở Bảng Chốt Số Hàng Ngày- Topic không hợp lệ (đã được nhắc nhở #79 , #86 và đóng). Tiếp tục dùng nick lovecuty và có những hành động như vừa rồi, nói đến đây tất cả anh em đã hiểu.

Xét Tụ Hiền Trang không phù hợp với tiêu chí chung của XSTT, không phù hợp với tiêu chí thành lập Hội Quán Xổ số thần tài chấm cơm!, người quản trị vi phạm nghiêm trọng tiêu chí hoạt động của XSTT.

BQT XSTT quyết định: Đóng cửa Tụ Hiền Trang, banned all nick forever.
    Ngày 12-10-2010 Thay mặt BQT XSTT
    Administrator

12. hiensalon

Thật bất ngờ và Rất Buồn ! vì từ trước đến nay vẫn nghĩ XS365 khác kia ! không còn biết nói gì hơn ! thank Admin đã làm rõ và kịp thời !

Tống Giang and No MercY like this.
  13. dream

dream Thần Tài Perennial member

Nói gì đây khi sự thật đã rõ !? Một người có trình độ "chuyên môn" tương đối khá chỉ vì 1 phut nông nổi mà đỗ vỡ cả công trình .Giỏi + tích cực là điều tốt nhưng phải biết lắng nghe và nhìn nhận thiếu sót mới thực sự là Nhân Tài . Người xưa có câu " Dục tốc bất đạt " . Tiếc thay xoso365 quá nóng vội muốn lập kỳ tích và ko biết lắng nghe góp ý để rồi ...
    p/s Ace hãy xem đây cũng là bài học đắt giá cho sự thiếu suy nghỉ đấy nhé !
    Thân ...

hiensalon, Tống Giang and No MercY like this.
  14. HongPhuoc

HongPhuoc Thần Tài

Là 1 thành viên không quá cũ cũng không quá mới, mình xin phép được có chút ý kiến tham gia, ông bà xưa có câu "Tiên trách kỹ, hậu trách nhân" để khắc phục tình trạng tranh cãi vừa qua, mong là các ACE chúng ta cân nhắc kỹ trước khi tham gia đóng góp ý kiến.

Thân

hiensalon, Tống Giang and No MercY like this.
  15. Tiểu Yến Sinh

Tiểu Yến Sinh Thần Tài Perennial member

Theo quan điểm của tôi.Dù là thành viên mới hay thành viên cũ, dù là người cao tuổi hay ít tuổi.: sống hay giao tiếp ở đâu hay hoàn cảnh nào cần phải có văn hóa. Tóm gọn,trước khi tham gia diễn đàn nên học và tìm hiểu văn hóa diễn đàn tránh những sự cố vừa qua.

16. choivui

choivui Thần Tài Perennial member

Thế này là thế nào nhỉ????????