Chụp đêm với khả năng chụp hình của note 5

Thảo luận trong 'Chợ Mobile' bắt đầu bởi hoangvchung, 4/8/16.

1. hoangvchung

hoangvchung Thành Viên

Khi ra mắt Note 5, Samsung đã rất tự hào giới thiệu cấu hình phần cứng rất tuyệt vời và lý tưởng cho việc chụp ảnh của Note 5. Cụ thể, Note 5 có camera chính 16MP, khẩu độ mở F1.9 cùng hệ thống chống rung quang học thông minh OIS. Nói một tí về tính năng chống rung quang học của Note 5, Samsung đã tích hợp thêm một chi tiết nữa trong phần mềm giúp Note 5 chống rung rất tốt ngay cả khi bạn bước đi và quay video. Máy sẽ tập trung vào xác định chủ thể được quay và từ đó làm tăng khả năng ổn định, tránh làm nhòe hình tại game k các bạn nhé.

Kế tiếp là phần chụp ảnh, mình muốn nói rõ hơn về các cải tiến mà mình cảm nhận được qua một thời gian ngắn trải nghiệm Note 5 cũ . Đầu tiên là ở chế độ Auto (tự động), Samsung đã thêm một thanh đo sáng ở kế bên nút chụp ảnh để bạn kiểm soát ánh sáng của tấm ảnh dễ hơn, cơ động hơn, không còn phải phụ thuộc vào việc khóa nét để đo sáng như các thế hệ trước đây nữa. Đây là nâng cấp mình đánh giá rất cao bởi người chụp sẽ chủ động hơn trong việc kiểm soát ánh sáng của tấm ảnh...

Tiếp sau đó là tính năng chụp ảnh ở chế độ Pro (chuyên nghiệp), với chế độ chụp ảnh này, bạn sẽ hoàn toàn làm chủ các thành phần khác của một tấm ảnh như ISO (hỗ trợ đến 50), cân bằng sáng EV, chế độ lấy nét và cân bằng trắng theo độ Kelvin. Ngoài ra còn một số bộ lọc màu (filter) để tạo ra một tấm ảnh sáng tạo hơn, lạ mắt hơn.

Điểm nâng cấp mình đánh giá cao trong chế độ Pro là khả năng điều khiển tốc độ màn trập (shutter speed) lên đến 10 giây. Kết hợp với một số loại filter chống cháy ảnh, bạn sẽ có thể tạo ra những bức ảnh phơi sáng trông rất ảo và đẹp. Mình hơi tiếc là chưa có nhiều thời gian để thử khả năng phơi đến 10 giây của Note 5. Trong bài đánh giá chi tiết toàn diện Note 5, có lẽ mình sẽ nói rõ hơn và có các ví dụ khác để các bạn cảm nhận nhiều hơn chất lượng hình ảnh phơi sáng của Note 5 điều mà đối thủ iphone 6 cũ cùng thời điểm không thể làm được.
    Sau đây là câu chuyên một đêm dạo quanh thành phố của mình và Note 5 bằng một số ảnh chụp đêm ở hai chế độ Auto (tự động) và Pro (chuyên nghiệp).

2. hoangvchung

hoangvchung Thành Viên

mấy hình trên khá là đẹp đó