Góp Ý Chấn chỉnh lại việc mở bát hàng ngày!...

Thảo luận trong 'Góp Ý - Báo Cáo - Khiếu Nại' bắt đầu bởi tieulyphidao, 4/3/11.

1. Cu Tý

Cu Tý Thần Tài Perennial member

Cưng con quá thì con hư
    Xưa nay vốn dĩ làm tướng cầm quân là để khiển binh chứ không phải để binh khiển tướng
    Trong bàn cờ tướng con tốt nó kêu con sỉ ra đở đạn, con sỉ lại chỉ sang con tướng kêu : "ông chịu khó vất vả đứng ra gánh vác chống đở đi . . . ", . . . Ặc , loạn 1 nước cờ thì mất pháo mất ngựa, còn loạn cả bàn cờ thì vứt.

2. bí mật bật mí

bí mật bật mí Thần Tài Perennial member

hi hi...lèm tướng khổ quá nhỉ:140:

3. netkaka1601

netkaka1601 Thần Tài Perennial member

Làm tướng là phải đưa ra quyết định cuối cùng . ý kiến của binh chỉ là ý kiến tham khảo . tướng khiển binh mà binh ko nghe là có cái sai thì mình sửa . xưa nay ko có cái vụ binh đi khiển tướng . Người lãnh ấn tiên phong khi tướng sai xuất quân tất nhiên phải là người có tài biết mình biết ta . chứ chẳng lẻ ấn tiên phong lại đi hỏi ý kiến của 1000 binh rồi mỗi người 1 ý kiến há ko phải là loạn binh hay sao ? tướng sai tiên phong đi xuất quân mà tiên phong sợ này sợ kia thì binh làm sao dám đánh . Mỗi người có 1 cái số . tướng bại chưa chắc tiên phong và binh chết . Tiên phong bại nhưng phải làm sao cho binh ko bi thương thì mới hay . vậy quan trọng là cách tạo dựng khí thế . Như tiên phong huynh hsl Kmd , số_hên ... xuất quân thì ai cũng biết khí thế như thế nào so với 1 người binh bét xuất quân rồi . tiên phong đã đánh 1000 trận rồi mà còn tâm lý đè nặng, ra trận còn sợ thì binh ai dám cấm quân ... :tea:i

4. khongminhdao

khongminhdao Thần Tài Perennial member

Cho mình hỏi : Trang chia sẽ theo Can chi ngũ hành .. thi chỉ có thành viên mời vào xem dc . còn các bạn ko là thành viên (chưa đăng kí) thì ko vô xem dc ? Tại mình bị nhiều ACE ( ko là thành viên) trách cứ sao ko post số mấy tháng nay?
    Thanks.

hiensalon, NewReign and Tinh ban 2010 like this.
  5. Tinh ban 2010

Tinh ban 2010 Thần Tài

Chính xác rồi anh ơi. Có đăng ký thành viên mới xem được những topic này.
    còn những trang box xổ sổ miền nam + bắc + trung thì vô tư.
    Em chỉ bít vậy thôi. Thân. Chào anh

hiensalon and kiemchaohangngay like this.
  6. A.S.A.P

A.S.A.P Thần Tài

topic :
    Cần chấn chỉnh lại việc mở bát hàng ngày !
    là seo vây :125:
    Lạc Đề

7. Tâm Nhẫn

Tâm Nhẫn Thần Tài Perennial member

Lâu lâu bon chen qua bên này xíu
    Việc post số hàng ngày -> là vũ khí để đánh giặt
    tụ hợp số là -> kho vũ khí
    người nào có nhiệm vụ đặt kho vụ khí ở đâu -> tướng lĩnh
    Vậy thì ai mở bát mà mọi người luôn ủng hộ, và khỏi ròm rà phức tạp -> Smod mở bát
    ACE cũ hoặc mới, điều là thành viên, mang một bản sắc riêng, còn Smod và admin mang bản sắc chung
    nên mình nghĩ, để tiện nhất và qui cũ nhất, Smod cứ mở bát hàng ngày, ai không thích thì cứ mở bát riêng của họ... nhưng mở bát riêng cũng phải đúng nơi đúng chỗ, mở tầm bậy tầm bạ thì smod cứ xóa bài, thế thôi, khỏi phải di dời bài chi cho mệt

8. >>> XXX <<<

>>> XXX <<< Thần Tài

Nhất trí với ý kiến của Tâm Nhẫn, hoặc thêm vài dòng chử nhắc nhở Marquee chạy ở Tag General Infomation trên Box để ai nhìn vào cũng thấy ngay cái warnning, đơn giản nhưng tin là có hiệu quả
    Thân chào.

Pro 2009 and Tâm Nhẫn like this.
  9. Gh0st

Gh0st Thần Tài Perennial member

-Post số là vũ khí!
    -Tụ họp là sức mạnh!
    -Vũ khí+Sức mạnh=Chiến thắng!
    -Vậy tại sao phải 2 bát?Không nên chia rẽ các con số vì mất tính đồng nhất và khó theo dõi cho tất cả các ACE.Bát đẹp,chuẩn,đúng giờ là ổn rồi,cần thêm điều kiện khác nữa như ae góp ý ở trên nữa thì quá chặt chẽ.
    -Nhưng góp ý 1 tuần/1 lần thấy không hợp lý.Có thể tạo điều kiện cho ae mở bát 2,3 lần/tuần nếu bát mở ăn 100% và ăn liên tiếp ngày hôm sau.
    -Chúc ACE luôn may mắn!
    .......
    (Hôm nay định mở bát nhưng thấy Kutit mở bát trước...hi may mà Smod chuyển bài dùm mình.Nhưng vì mở bát nên mình lấy Size hơi rộng =>khi chuyển thành bài viết có lẽ bị phạm quy,Smod thông cảm nhé!)

10. Mr.KuTit

Mr.KuTit Thần Tài

sory gh0st nhé em không biết là anh sẽ mở bát

Gh0st thích bài này.
  11. NGUOI DOI CUA TAM

NGUOI DOI CUA TAM Thần Tài

chúng ta có ai dám chắc chắn ngày mai mình WIN ????
    HSL
    Trang xstt sở dĩ thành công có được như ngày hôm nay
    là do những đầu tướng lĩnh-Smod-01,03,05
    biết cách dụng nhân ,được mọi người ủng hộ,thậm chí coi trang
    xstt như một gia đình...thật hạnh phúc lắm vậy
    có 1 điều NGƯỜI ĐỜI CỦA TẠM xin gop ý
    (nỗi buồn của chủ lô ,là niền vui của ACE là hạnh phúc lắm )
    xin các tướng lĩnh cân nhắc

Bạn cần phải thấy hết, nghe hết và quên hết.
    trích:NAPOLEON

12. Gh0st

Gh0st Thần Tài Perennial member

Không có gì đâu mà!Chúc Win đậm nhé!
    :128:

13. khongminhdao

Wow.. có nhiều ACE là thành viên , ko bao giờ post 1 ý kiến nào dù 1 hàng chữ ! nhưng ngày nào cũng win hết đó ! Chẳng hạn , Bạn chỉ cần xem các bài post số và ghi lại hết các số ra giấy , số nào trùng màu nhiều quá => bỏ , chọn các số lạ - hàng độc ! => chiều win !! hoặc ngược lại . Theo mình việc mở bát BQL tự chọn - không cần tranh cãi j nữa , ai cũng được , ko nhất thiết là win hay ko win .Việc may mắn là việc khác , vd các Smod nào ko chơi số tự chọn bài Mở bát cho ACE là may mắn nhất.Hehe ví như ng ko chơi số nằm mơ kể cho mình nghe => win hết , ACE chơi số "chà bá" mơ hoài có win dc đâu ! hichic..
    Thân ái - vui vẻ..

14. Nam chinh_Bắc chiến

Nam chinh_Bắc chiến Thần Tài Perennial member

Hix!!!!Anh chị em ý kiến nhiều rồi!Sao không thấy BQT động,tĩnh gì cà?????Thôi BQT có ai rảnh,làm ơn “chốt” vấn đề này lại cho ACE an tâm cái!Cám ơn nhiều

thichochoi, Smod_01 and thay3 mu rua like this.
  15. thichochoi

thichochoi Thần Tài Perennial member

Woa... ai mà ngày nào cũng win pro quá vậy anh... hihi chỉ em biết em ôm eo cái... :134:
    1 con BT thủ thôi nha anh... chứ em đánh nhiều số quá nên ngày nào cũng lỗ hic... làm thèn chulo nó cười vô mặt em... bùn quá đi :137:
    Thank anh trước nha...!!!

16. khongminhdao

Thanks , Smod 2 đã trực tiếp mở bát ngày mới cho trang CAN CHI NGŨ HÀNH ... cứ tiếp tục dùm nha ..

CÔCÔ LONG NỮ thích bài này.
  17. hyvong

hyvong Thần Tài Perennial member

Gửi BQT trang XSTT và anh em SMod:

Hôm nay ngày 29/03/2011; lúc 7h33 ( vì sau 19h ) chưa có bài mở bát nào, thì mình nghĩ là đang online và không có ace nào mở bát, nên mình Mở bát để có chổ cho ace tham khảo số và post số.

Vậy mà topic của mình lại bị close, lý do là huynh Dream may mắn, được chọn làm bài Mở bát...===> potay===> Nản thật.

Gửi anh em Smod, mình tham gia 4rum không vì danh lợi hay vì cái hão huyền gì cả, mục đích tham gia là để học hỏi và giao lưu với ace!!! NHƯNG TẠI SAO LẠI CÓ SỰ PHÂN BIỆT ĐỐI XỬ VỚI MÌNH NHƯ THẾ?????????????????????

Mình rất hiểu nội qui 4rum và luôn tuân thủ đúng những gì BQT đề ra!!!! thật sự hôm nay mình không ham hố hay bận tâm gì về cái việc mở bát hay không được mở bát, MÀ RẤT NẢN VỀ ANH EM SMOD LÀM VIỆC KHÔNG CHUẨN...... qui định 4rum sau 19h nếu chưa có bài mở bát thì anh em nào online thì mở bát.....mình tuân thủ ...........

Đã vậy, khi lập topic khác, lại không move dùm bài của mình qua nữa===> potay...............thật sự mình không hiểu lúc đó Smod quá rối trí hay bị nhiều áp lực từ công việc quản trị mà quên hay là không đáng, hoặc là đó không phải là công việc của Smod!!!!!!!!! thôi thì mình cũng không biết nói gì hơn............chỉ gửi vài dòng GÓP Ý ĐẾN ADMINISTRATORS VÀ BQT 4RUM, vài dòng, mong rằng BQT làm việc chuẩn hơn trong các quyết định............

Nội qui mình đặt ra, mà còn tuân thủ chưa chuẩn, thì làm sao anh chị em tuân thủ chuẩn mực được..................

thân!

18. Nam chinh_Bắc chiến

Nam chinh_Bắc chiến Thần Tài Perennial member

Thông cảm đi bạn ơi!Cái đó là các Smod "Vận Dzụng" mờ!:D
    (Hiểu hem?????):120:

19. hyvong

hyvong Thần Tài Perennial member

ùm, chắc vậy quá, rùi mũi mà!!!!
    loạn hoạn Baned thì chứ không phải giỡn....thôi, có sao thì hỉu vậy, mục đích chung làm lấy tiền chủ lô, còn mấy chuyện vặt vảnh này không quan tâm. có mở bát cũng vậy, không mở bát cũng vậy, lấy tiền chủ lô là quan trọng nhất!

Chỉ góp ý cho Administrator hiểu về sự chưa chuẩn mực trong cách hành xử của BQT;
    đã qui định sau 19h thành viên nào online thì mở bát===> 19h33 mở bát===> lại nói là CLOSE topic, dành cho người khác may mắn hơn....potay; close topic, không move bài qua dùm nữa chứ!!!!
    hixhix, phân biệt đối xử ghê quá, may mà không ném trái chuối ra, chứ không thì nhục nhả vô cùng vì bị phân biệt đối xử giống như
    Roberto Carlos bị CĐV Nga phân biệt đối xử....

thân!

Chỉnh sửa cuối: 29/3/11
  20. T-lock

T-lock Thần Tài

hihi... thôi nào..... có gì đâu.....cũng chỉ là liên quan đến giờ giấc..... ăn cơm lâu lâu còn rơi hạt cơm...huống chi là sai xót trong công việc ....bõ nhé cả nhà
    thân

Smod_03 and hyvong like this.