Cao thủ!!! (No Thanks!!)

Thảo luận trong 'Góp Ý - Báo Cáo - Khiếu Nại' bắt đầu bởi Vip_XoSoThanTai, 10/10/10.

1. Black7Cat

Black7Cat Thần Tài Perennial member

Đán nể huynh này...kiến thức thật là uyên thâm...khó bắt bẽ được trong câu_chữ...cũng rất thẳng thắng...rất vui nếu được quen biết;học hỏi_trao đổi thêm từ huynh!...thân!

2. Khuong_tu_nha

Khuong_tu_nha Thần Tài Perennial member

_Cái này Khuong_tu_nha xin nói là thật sự khâm phục lylienkiet10000 nà!Bạn rất dũng cảm!
    Cái nào không biết nói thẳng là không biết!Anh em góp ý thấy xây dựng là sửa chửa liền!KTN xin học hỏi tinh thần này của bạn!thanks!

_Nói vậy là những ai đã từng ấn "thanks"cho bạn là Ngu hơn cả bạn rồi!@ Quả thật bạn là người có tư tưởng lớn,kiến thức uyên thâm,lời nói thâm thúy,...,rất đáng để.... hihii KTN tui thiệt không biết nói sao cho đúng nữa!hihii

3. MEGAI

MEGAI Thần Tài Perennial member

MG dám khẳng định đây tuy là tên TV mới,nhưng người tham gia XSTT không mới :SugarwareZ-063:

4. Khuong_tu_nha

hihii cái đó có quan trọng gì đâu!Phận biệt là phân biệt phải - trái,hay - dỡ chứ phân biệt chi cũ mới!Nói vậy anh chị em mới tham gia làm sao dám phát huy nà!hihii(đừng có nghi ngờ chủ thread là KTN nhé!hehehe)

5. MEGAI

MG chỉ nói thật vậy thôi chứ có nghi ngờ ai đâu,thật ra điều này MG làm nhiều hơn thế nữa đó bác Khương :140:
    Từ trước đến giờ chưa có bài nào MG xem qua mà hok nhấn thanks khi nó là hợp lý [​IMG]

phuc loc tho, hugolina, Ninja and 3 others like this.
  6. Khuong_tu_nha

[​IMG] MEGAI [​IMG]
    Thần Tài
    Thanked 17.703 Times in 5.334 Posts
    [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]

7. Ninja

Ninja Thành Viên

Mới hay cũ không quan trọng mà quan trọng là những lời góp ý này nó có đáng trân trọng hay không ? Người tuy cũ có thể viết cả ngàn bài viết nhưng những bài viết đó không đáng 1 xu vì chất lượng vì nó không hề có sự đóng góp 1 phần tích cực nào đó cho diễn đàn, bài viết của những người khác tuy ít nhưng nó chứa đựng sự tích cực xây dựng cho cộng đồng đó mới có ý nghĩa, thân !

8. sohapne

sohapne Thần Tài Perennial member

:132::132::132::132::132:

Dofic, lylienkiet10000, MEGAI and 2 others like this.
  9. cubin

cubin Thần Tài

:128::128::128::128::128:
    :tea:

lylienkiet10000, MEGAI, Ninja and 2 others like this.
  10. MEGAI

Anh bạn đang nghĩ gì nà,nói ra đi chứ [​IMG]

11. sohapne

sohapne Thần Tài Perennial member

Chính xác là bấm Thanks quá nhiều gùi!:D

12. MEGAI

Thế này là hôm nay có số theo rồi đó bác Khương:09.40.71.03.34 theo 5 con này cho VT ra 1 là huề,ra 2 là lụm,thanks bác Khương nhé :125:

13. sonxitrum123

sonxitrum123 Thần Tài

Có câu :"Bạn kính tôi một bước tôi nhường ba trượng".Ai nói câu này quên rồi nhỉ!????

14. Mục Tử

Mục Tử Thần Tài Perennial member

Không bấm thank là ... mọi người đã nói rõ hết rồi :drunk:!
    Thanks nhiều quá như mình liệu có phải chưa chắc đã là hay chăng... :132::132::132:?

15. Mục Tử

Chỉ là đùa chút xíu thôi, nhân bàn tới chuyện này, xin phép post lại 1 bài mình đã post ở topic khác. Đôi điều suy ngẫm...

Cảm ơn và xin lỗi, bạn có thói quen đó không?
    Những câu chuyện về lời cám ơn và xin lỗi chẳng bao giờ là thừa để nhắc đến trong cuộc sống xô bồ như thế này, dù không phải ai cũng hiểu hoặc hiểu nhưng cho qua, có những điều tưởng như nhỏ nhặt nhất, nhưng lại có ý nghĩa quan trọng thế nào trong cuộc sống này.

Càng ngày tôi càng ít nghe thấy người ta, nhất là những người trẻ tuổi, nói “cám ơn” và “xin lỗi” với nhau. Những lời xin lỗi càng ngày càng thiếu đi trong cuộc sống xã hội (bạn có nhớ bài “Hard to say I’m sorry” của ban nhạc Chicago, hay “Sorry seems to be the hardest word” của Elton John không), thì những lời cảm ơn hầu như không tồn tại, trong khi sự lịch thiệp, khiêm tốn, biết ơn và biết lỗi phải là một phần quan trọng trong cuộc sống thường nhật của chúng ta. Đã bao giờ bạn tự hỏi mình thật sự nói những câu đó bao nhiêu lần trong một ngày, và nếu có nói, thì đã bao giờ chúng ta nói những điều đó một cách thực lòng? Và từ những lời nói đó, đi xa hơn, là những hành động để xin lỗi và cám ơn? Thế đấy, chúng ta đã mất đi thói quen nói hai từ đó. Nhưng những ai có thể nói được hai từ đó lại có những người chỉ biết nói đúng những từ ấy, và không biết làm gì để thể hiện những điều mà họ mới nói từ trong tâm của mình.

Những người phương Tây hoặc một nền giáo dục phương Tây đã luôn sống với hai câu ấy trong suốt cuộc đời họ, và nó luôn xuất hiện trên môi họ bất cứ lúc nào. Đã tồn tại từ hàng trăm năm nay một thứ văn hóa cảm ơn và xin lỗi như thế, và tiếp xúc với họ luôn dễ chịu. Trong xã hội này, thứ văn hóa cảm ơn và xin lỗi đã không tồn tại, hoặc thực tế tồn tại không chân thực và bị lợi dụng. Người ta cảm ơn không bằng lời nói mà bằng phong bì, và những kẻ mắc sai lầm nghiêm trọng chỉ nói xin lỗi một cách ráo hoảnh cho xong chuyện và rồi vẫn giữ cái ghế của mình.

Nhiều người nói với tôi, rằng nói những điều đó ra là một sự khách khí và đôi khi, giả tạo và ai cũng "ngài ngại". Cái chính là thực lòng. Ừ, thì một phần sự thừa nhận ấy là đúng, nhưng tại sao con người ta không thể sống xã giao với nhau trong khi điều đó chẳng có gì là giả dối, tại sao chúng ta không thể biết nói lời cảm ơn một ai đó và nhận lỗi một ai đó chỉ vì điều đó là nhỏ nhặt nhất, trong khi một cái thùng rác vô tri vô giác vẫn có dòng chữ “Cảm ơn đã bỏ rác vào tôi”? Tôi vẫn tin là những ai đã không biết cảm ơn và xin lỗi vì những điều nhỏ nhặt nhất sẽ không thể làm được những điều vĩ đại nhất.

Cuộc sống công nghiệp hiện tại đã làm con người ta thay đổi quá nhiều, và trong bản tính của mỗi người, không phải lúc nào cũng biết đến hai từ cám ơn và xin lỗi. Nhưng có bao giờ ai đặt ra câu hỏi: cuộc sống Phương Tây còn nhanh gấp bội chúng ta, tại sao họ vẫn có thể nói được những điều ấy và chả lẽ họ luôn ngượng và coi chuyện nói điều đó ra là giải dối như chúng ta vẫn nghĩ? Vấn đề là lối sống và giáo dục, mà hình như từ lâu, người ta đã dậy con trẻ những điều này một cách máy móc và giáo điều trong những cuốn “Giáo dục công dân”, mà những tiết học “Giáo dục công dân” lại là được những người có trách nhiệm biến thành những giờ học buồn tẻ.

Thêm những chi tiết nữa: bây giờ người ta cũng không biết xếp hàng, không có ý thức xếp hàng, và lúc nào trong đầu hầu như tất cả cũng có một suy nghĩ ích kỷ cho riêng mình và không cần biết đến bất cứ ai khác. Xã hội có những quy định bất thành văn (“First come, first serve-ai đến trước dùng trước), và thành văn (“Queue by law”-Xếp hàng), nhưng đó không phải là xã hội mà chúng ta đang sống. Người ta chen ngang và húych nhau ở khắp mọi nơi, trong những chỗ đổ xăng, trên đường xá, trong trường học, trên cầu thang, ở các thang máy. Và người ta vượt đèn đỏ ở mọi ngã tư, vượt đường sắt lúc chắn tàu đang đóng với một sự vội vã thật đáng trách, trong khi sự vội vã, hối hả và đầy hăng say như khi vượt đèn đỏ ấy đáng lẽ cần phải được thể hiện trong công việc và trong cuộc sống. Thế nên, bây giờ, tôi hay cảm thấy vừa ngạc nhiên vừa xúc động, khi có một ai đó đi cùng chiều với mình nói với sang "anh quên gạt chân chống xe máy kìa". Ít ra, vẫn còn có những người biết quan tâm đến những người khác. Và những câu nói tưởng như rất đơn giản ấy đôi khi lại là những món quà nhỏ, nhưng rất có ý nghĩa trong cuộc sống này.

(Theo Blog Anh Ngọc)

16. lonelywo

lonelywo Thần Tài

Quá hay! Đúng là Smod_01

Smod_01 and Mục Tử like this.
  17. chỉ giúp em cái

Là Thành viên mới toanh của 4rum, dạo quanh 1 vòng,
    cảm nhận đầu tiên là thấy ACE 4rum thảo luận sôi nổi, vui ghê!
    Có nhiều cao thủ đoán số chính xác, là chổ dựa cho các ACE khác, thật đoàn kết!
    Nhưng bên cạnh cũng có 1 số điều mình thấy lợn cợn!!! Sẽ kể ra, nhưng trước mắt nên nói trước vê việc các cao thủ chỉ biết nhận mà ít khi cho!
    Mình chỉ đơn cử vài cao thủ, cũng chỉ là cảm nhận cá nhân thôi! Còn là quyền của mỗi người thích cảm ơn hay ko thì tùy!
    Riêng mình thì khi tham gia bất cứ ở 4rum nào ở tất cả các lảnh vực, ko chỉ về các con số như ở đây, click THANKS người khác cũng là cách thể hiện sự văn minh. Chút cảm nhận muốn nói lên để có thể các bạn cho là xây dựng hay ko thì tùy ở mổi người!
    Sorry ADM, SMOD chút ý kiến xin đừng Banned Nick tội nghiệp em nha!
    Thanks.
    nguyen_iphone
    Thần Tài
    Thanked 2.942 Times in 832 Posts

lylienkiet10000
    Thần Tài
    Thanked 2.164 Times in 958 Posts

doico_riengta_29
    Thần Tài
    Thanked 2.099 Times in 491 Posts

THANDIEUDAIHIEP
    Thành viên mới

doccocaubai
    Thần Tài

saovayta
    Thần Tài

TrungDocDat
    Thành viên mới

bác 3 phi
    Thành viên mới

longdao
    Thần Tài

ManhTuanBG
    Thành viên mới

truongchi83
    Thần Tài

chanhdinh
    Thành viên mới

onetime
    Thần Tài

tam0915458158
    Thần Tài

Thưa Smod và tất cả ACE diễn đàn giải thích cho em hiểu rõ về Bài viết Trên cái

thichochoi and Mục Tử like this.
  18. Mục Tử

Là những suy ngẫm của một thành viên (cụ thể ở đây là chủ topic) về một số thành viên khác có thể nhận được (rất nhiều) những lời cảm ơn của mọi người mà chưa từng (hoặc ít khi) biết bấm thanks cho người khác. Theo ý hiểu của mình là như thế ... :tea:!

19. Theo tôi thì vấn đề trên vẫn chưa hẳn là đúng và cũng chưa hẳn là sai.Theo lời bác Smod 01 nói Trả nhẽ người ta nói bậy thì ta cũng THANKS người ta à. Thì Theo em Chuyện THANKS hay ko THANKS là do mỗi người cả và do bài Viết của người muốn đc THANKS có thực sự thuyết phục các ACE hay ko và chuẩn ko
    Nhưng lời trên rất trân thành và nếu có ji ko phải ACE lượng thứ cho em nhé Góp phần làm Diễn đàn XSTT càng ngày vững mạnh:134:

thichochoi and Mục Tử like this.
  20. Huỳnh Gia

Huỳnh Gia Thần Tài

Lên D.Đ này không phải là lên xin hay cho ngừơi khác ! Chỉ lên để góp vui
    Còn câu trên mình nói thanks hay không là quyền của ACE . Hãy hiểu 1 điều là : đâu ai cũng rành cái internẹt này, và time cũng đâu cho phép . Đâu phải sống bằng nghề này . Chỉ tham gia để đc chơi và đc vui
    Nhớ nha ngừơi anh em .
    Cái này nhớ hình như lâu lắm rồi mà ai rãnh hơi móc nó ra ..:140:

Mục Tử thích bài này.