Cảnh cáo soongthung

Thảo luận trong 'Góp Ý - Báo Cáo - Khiếu Nại' bắt đầu bởi Smod_01, 8/10/09.

1. S.Gerrard

S.Gerrard Thần Tài Perennial member

Đồng ý 2 tay, 2 chân với Mod. Gì cũng vậy, phải có kỉ cương. Một người chửi bậy đc thì 100, 1000 người chửi bậy đc. Nhắc nhở + Band nick(tạo nick khác + cẩn thận lời nói hơn) âu cũng là 1 hành động cảnh cáo của BQT gởi đến mem mà biết rút kinh nghiệm.

Thật lòng mà nói, cách làm của Mod hơi cứng. Nhưng thà như thế mà web mình sạch, còn hơn là nương tay để web đi vào con đường "tự sinh, tự diệt".

Smod_00 thích bài này.
  2. Smod_00

Smod_00 Super Moderator Thành viên BQT

Kết thúc vấn đề này Mình hiểu bức xúc của Phihoatac Huynh đệ từ đâu và còn nhiều người cũng hiểu lầm BQT nhưng Phihoatac có hiểu tại sao diễn đàn mình không set Mod không ? và "lắng nghe từ nhiều phía" như Phihoatac nói thì chúng ta sẻ đi vào con đường mòn là "bè phái" và lúc đó Mod chỉ là bùn nhìn. Khác biệt ở đây là như vậy và Admin là người yêu quí diễn đàn nhiều nhất có đúng vậy không ? Admin sẻ có cách làm phù hợp nhất, anh em Smod là những người tin cậy vì sự phát triển của diễn đàn chứ không phải là người "đang bảo vệ ai" và "cốt lỏi của vấn đề là "vì sao"???? " là vì như vậy Đăng nhập Smod là người đại diện của diễn đàn không có tình riêng, không phân biệt bất kỳ ai và luôn lắng nghe đó không phải là "sự bộc phát(dù rất con nít)" đó là nguyên tắc làm việc.

Miss_than_tai and be Ngu like this.
  3. Phihoatac

Phihoatac Thần Tài Perennial member

Vâng Thưa Smod mọi việc sẽ kết thúc tai đây!tôi không nhắc lai nữa và mong Smod xem lai mọi việc có như Smod nói không nhá!!!
    Thanks Smod nhiều!!!!

4. Khuong_tu_nha

Khuong_tu_nha Thần Tài Perennial member

Phihoa huynh đệ trich còn thiếu rồi!
    Sau khi Soongthung phát ngôn thiếu cân nhắc thì smod_01 vào nhắc :

nhưng soongthung cố tình vi phạm nên mới ra cớ sự!Cái này là lỗi cố tình coi thường BQT và anh em trên diễn đàn đó huynh ơi!

5. Phihoatac

Phihoatac Thần Tài Perennial member

Khuong_ huynh mình đứng trên cương vị trung lập nên mình xem rất kĩ để không thiên vị bên nào!Comment nhắc nhở của Smod01 sau comment phản ứng thái quá của Soongthung!(căn cứ vào giờ của dđ)Nhưng mình muốn nói ở đây là:Sau Soongthung sẽ còn bao nhiêu Member cũng sẽ bi banned vì lý do tương tự????Và tương lai gần hâu quả này ảnh hưởng như thế nào đến diễn đàn????mong mọi người bình tâm nghĩ lại!Thân!

Khuong_tu_nha thích bài này.
  6. Smod_00

Thế mới nói là Phihoatac huynh đệ hiểu lầm và thẳng thắng điều đó cũng nói được
    Mình sẻ phân tích nhé !
    là lời nói của soongthung với hiensalon nhưng dùng từ "chúng" đó là điểm nhấn mình cần lưu ý.
    là lời nói của soongthung với Smod_01 chứ không phải là nói với hiensalon vì vậy mới có:
    còn câu này:
    là câu trả lời bình thường thay cho thông báo, không phải là lời nói riêng mà là trả lời chung cho những ý kiến tương tự của thành viên.

7. Smod_00

Thế là rỏ rồi Phihoatac vào đây xem http://xosothantai.com/showthread.php?p=48996#post48996
    Hiểu sai là chổ đó !

8. Khuong_tu_nha

Khuong_tu_nha Thần Tài Perennial member

Đúng ra sau khi được nhắc nhở thì soongthung phải như thế nào chứ sao lại tiếp tục có phát biểu thiếu văn hóa như vậy!?Mình nghĩ chuyện này BQT trãm là đúng và nên tiếp tục cương quyết như vậy nếu có trường hợp tương tự để diễn đàn ngày một theo hướng tích cực hơn!Mình không thiên vị ai hết nhưng rỏ ràng trường hợp của soongthung hôm nay là quá thiếu văn hóa không thể chấp nhận được!

hiensalon and Miss_than_tai like this.
  9. dinamvebac

dinamvebac Thần Tài Perennial member

chào phihoa huynh ! theo mình nếu như bao nhiêu member còn lại trong diễn đàn đều bị banned vì lí do đó thì cũng ok thôi. Một con người sống trong một xã hội mà không có đạo đức văn hóa thì sống cũng bằng không. Một con sâu làm sầu nồi canh .Chơi như thế nào thì tự mình hiểu , mình xin ý kiến đóng góp của các ACE thì cũng chỉ là ý kiến thôi. Còn quyết định cuối cùng vẫn là mình. Chứ theo ngươi ta thua rồi cay cú với người ta làm chi , phát ngôn thiếu văn hóa . số nó xổ có ai quyết định được không ? Thà là ít member đi mà chất lượng nó có , ACE vui vẽ với nhau đoàn kết hỗ trợ nhau . Mới có được một môi trường xanh sạch đẹp . Vài lời góp ý nếu có gì không phải xin bỏ qua!

Chỉnh sửa cuối: 9/10/09
  10. Smod_00

Nói gì thì nói trường hợp như thế có lặp lại 100 lần mình cũng sẻ xữ lý như vậy, trường hợp như của Lamxung tuy ít viết bài nhưng là thành viên tham gia đã lâu và bức súc với chỉ hiensalon không phải với tất cả nên đích thân Admin band và p/s lời sau cùng đó cũng là sự thể hiện bằng Hổ đầu trãm như mình đã nói còn trường hợp này thì không phải suy nghĩ hơn nữa soongthung đã từng bị cảnh cáo band (có tiền án).