Cảnh cáo soongthung

Thảo luận trong 'Góp Ý - Báo Cáo - Khiếu Nại' bắt đầu bởi Smod_01, 8/10/09.

1. Smod_01

Smod_01 Super Moderator Thành viên BQT Perennial Member

Lưu ý!
    Cảnh cáo soongthung cẩn thận phát ngôn nhé!Tái phạm sẽ bị ban nick!

2. Xổ Là Trúng

Xổ Là Trúng Thần Tài Perennial member

trong fr giờ vẫn cơn mấy loại người nói chuyện ko có văn hóa nữa sao???MOD ơi làm việc kìa:SugarwareZ-266::SugarwareZ-266::SugarwareZ-266:

3. Smod_00

Smod_00 Super Moderator Thành viên BQT

Band 7 ngày tội "chúng mày" trên Forum
    P/S: Ý kiến thì mổi người mổi ý ai cũng có quyền cho sự chọn lựa của mình nhưng ở đây dù bạn có 90 tuổi mà "chúng mày" cũng = vi phạm >>> band.

4. Smod_00

Sorry ! Band vĩnh viễn + add blacklist tội chống đối và nói tục.

5. Smod_00

Add Blacklist là đang nằm trong danh sách đen tối nhất rồi đấy !
    Kiểm tra mọi hoạt động và theo dõi tất cả các nick liên quan.

6. Phihoatac

Phihoatac Thần Tài Perennial member

Không phục đâu Smod 'Kute" Không phải có quyền Banned thì có thể muốn banned thì bannend!!!!Member có xưng hô "chúng mày" thì sock thiệt nhưng có đáng để banned không????Smod trả lời đi!Tôi xin trích dẫn lời của Smod:p/S: Ý kiến thì mổi người mổi ý ai cũng có quyền cho sự chọn lựa của mình nhưng ở đây dù bạn có 90 tuổi mà "chúng mày" cũng = vi phạm >>> band. Vây cái này vi phạm điều gì trong nội quy của diễn đàn?????Mà nếu có! thì mức độ như thế nào??????!Ở đây tôi muốn nói Smod đang bảo vệ ai???(Nếu cần ra yahoo nói chuyện nhiều hơn)Nếu muốn Banned tôi thì cứ viêc! tôi sẽ reg nick khác thôi,còn thành tích thì là thứ yếu(tôi tới với dđ không vì thành tich đâu.Mà vì niềm vui và vì sự trong sáng của anh chi em trong DĐ, xin đừng làm mất đi sự ưu việt đó)Cám ơn rất nhiều!!!!!!:SugarwareZ-026::SugarwareZ-026::SugarwareZ-026:

7. hen xui

hen xui Thần Tài

Smod ơi nên band nick này luôn đi!!!!!!!!!!!!!!

8. No MercY

No MercY Thần Tài Perennial member

Phi huynh ơi,cậu kia còn 1 bài viết rất tục chắc huynh chưa đọc
    Huynh ra box Khen Thưởng - Kỷ luật đọc lại rồi sẽ hiểu.Thân

9. hen xui

hen xui Thần Tài

Huynh ơi! nếu là người có văn hóa thì ko nên dùng từ khó nghe như vậy, mình lên đây chủ yếu là vui nhưng mà cũng đừng dùng từ khó nghe như vậy (mình nói chuyện với nhau là con người mà) "chúng mày là sao????":SugarwareZ-266:

10. Phihoatac

Mình không đọc! vì cốt lỏi của vấn đề là "vì sao"????Tất cả Anh em ở đây là xây dựng tình cảm anh em trong khuông khổ bình đẳng và hiểu biết lẫn nhau,Tuy nhiên cũng như đời thực có người này người kia. vậy cạn tàu ráo máng thì sẽ được gì!!!!!!Mấy lời chân thật cùng anh em nếu sai anh em bỏ qua cho mình nhé!!!Cám ơn nhiều!!!(Trong cuộc sống nếu hiểu nhau thì rất dễ sống!mà tha thứ là điều tiên quyết)!!!!!:SugarwareZ-026::SugarwareZ-026::SugarwareZ-026:

11. tieudietchulo

tieudietchulo Thần Tài Perennial member

ý huynh rất hay và đúng nhưng đệ thấy thế này huynh ra phần nghĩa trang thì bít, cái thứ 2 là smod sai do nói sai mđ khóa nick kia chỉ 1 vấn đề cỏn con là "mày tao", mà thực ra nick đó có ý thách thức và chửi rất "tục".

12. Phihoatac

Có phải bạn muốn nói cái này không?????QUOTE=soongthung;48896]ôi sợ các ông vkl ra! ban thì làm kặc gì nhau! tôi không biết đăng ký ních khác ahf!:SugarwareZ-266::SugarwareZ-114: cho nên là nể nhau là chính! chứ sợ thì sợ {***}[/QUOTE]

Nếu thế thì xin bạn coi lại! vì như tôi đã nói:Bản chất mới là vấn đề!!!còn tất cả anh em mình xây dựng được mà!Bạn thử chỉ cho tui coi có anh em nào trong diễn đàn sai mà không sửa không?????:SugarwareZ-003::SugarwareZ-003::SugarwareZ-003::SugarwareZ-003::SugarwareZ-003:

13. Phihoatac

Để chấm dức tranh cãi(cãi vì ý riêng của tui thôi)Xín Smod coi cái này là bức xúc(dù sai)hay là cố tinh phá hoại?????Lúc đó Smod quyết định cũng không muộn mà!!!!

14. tieudietchulo

tieudietchulo Thần Tài Perennial member

Nếu thế thì xin bạn coi lại! vì như tôi đã nói:Bản chất mới là vấn đề!!!còn tất cả anh em mình xây dựng được mà!Bạn thử chỉ cho tui coi có anh em nào trong diễn đàn sai mà không sửa không?????:SugarwareZ-003::SugarwareZ-003::SugarwareZ-003::SugarwareZ-003::SugarwareZ-003:[/QUOTE]

hihi huynh lại nhầm gòi. Đệ thấy suy nghĩ kĩ lại là cả mod lẫn nick kia đều sai. Nhưng cái này do dđ sai trước dẫn đến hành vi "không có ji văn hóa"

15. Khuong_tu_nha

Khuong_tu_nha Thần Tài Perennial member

Ý của Phihoa huynh không phải là không đúng!sai thì sửa nhưng Soongthung rất ngoan cố, sau khi được BQT nhắc nhở mà vẫn cố tình chửi bậy và nói tục thì theo ý khương_tử_nha là nên ban vĩnh viễn để làm gương!Có như vậy thì kĩ cương trật tự diễn đàn mới giữ được!Thân

16. Phihoatac

Hoàn toàn đồng ý với Khương_ huyng!Nhưng ở đây sự phản ứng đó ngay tức thì,có nghĩa là không phải là bản chất mà là sự bộc phát(dù rất con nít)Vậy ta nghĩ như thế nào khi đánh đồng mọi việc với nhau?????? Ý mình là muốn tốt cho DĐ thôi

17. Smod_00

Phihoatac Huynh đệ nói cũng rất có lý và chúng tôi tôn trọng những ý kiến đóng góp thẳng thắng nhưng Phihoatac cũng hãy nhìn lại những gì chúng ta làm được và chưa được. Nhiều diễn đàn (nói chung và xổ số nói riêng) rất đông thành viên tại sao phải đi xuống và thẳng thắng mà nói Phihoatac tuy tham gia sau nhưng BQT luôn biết đâu là thành viên kỳ cựu của diễn đàn nói như vậy Phihoatac huynh đệ đã hiểu. Vậy chúng ta đang có vướng mắc gì trong quyết định này ? Nếu Phihoatac là người đứng ra chịu trách nhiệm thì sẽ xữ lý thế nào ? nếu "chúng mày" có thể tồn tại thì liệu anh em có còn tham gia vui vẻ đến hôm nay nên tội "chúng mầy" với tất cả anh em trên 4rum là cảnh cáo ( 7 ngày là phù hợp ) chứ không chỉ nhắc nhở được.
    Còn ý "Bản chất mới là vấn đề" của Phihoatac thì có lẻ mình hiểu có sự hiểu lầm đây nếu là huynh đệ của Xổ Số Thần Tài...Chấm Cơm ! thì từ từ sẻ hiểu nhau hơn. Giờ mình chỉ có thể nói riêng với Phihoatac một câu: Mình đăng nhập Smod là người đại diện của diễn đàn không có tình riêng, không phân biệt bất kỳ ai và luôn lắng nghe.

18. hen xui

hen xui Thần Tài

Đúng rồi Smod phải thẳng tay để răng đe!!!!!!!!!!!!!!!:SugarwareZ-037:
    không cần lịch sự với những người không có văn hóa

19. Smod_00

Mình xin nói thêm 1 ý nữa với anh em: Nếu 1 thành viên đã vì bức súc dẫn đến đánh mất mình trên 4rum nhưng trong lòng vẫn hiểu anh em thì Band vĩnh viễn không phải là kết thúc mà là bắt đầu vì nếu để lại 1 cái tên đã từng chữi thề mạ lỵ người khác thì cũng không còn ý nghĩa gì với diễn đàn cũng như với thành viên đại diện ID đó. Tại sao band Lamxung bằng Hổ đầu trảm và tại sao band soongthung bằng Cẩu đầu trảm đưa ra nghĩa địa?

20. Phihoatac

Mình xin trả lời lời là:Những gì ta làm được là :không đi theo vết xe đổ! chúng ta có cách tiếp cận vấn đề "nhân bản" hơn các dđ khác!Tất cả các thành viên trong dđ coi nhau như anh em hay bạn bè chỉ bảo nhau từ chút không vụ lơi,điều mà các nơi khác không có!!!!!Nhưng ngược lai cái mới của anh em thì "những người quả lý DĐ lại xử sự như các DĐ khác!quá máy móc(Điều rất dễ để anh em không coi như đây là mái nhà thân quen)Nếu tôi là người xử lý việc này thì không có gì đơn giản hơn(lắng nghe từ nhiều phía ngay từ đầu+ đóng góp thuyết phục với tính cách tập thể và răn đe nhẹ nhàng nhưng cương quyết.Và chắc rằng anh em sẽ vui vẻ hài lòng tham gia dđ mà không vướng mắc!Tuy nhiên! nếu không đươc như vậy thì sao????Câu trả lời là:Anh em cũng vui chơi và......Câu hỏi số hai là kết quả!!!!!Mấy lời cùng Smod,và đó là tấm lòng của tôi với DĐ!Thân!!!!!!!

Smod_00 thích bài này.