Cảnh Báo >> Cảnh Báo << !....

Thảo luận trong 'Bảng Thông Tin Diễn Đàn' bắt đầu bởi Administrator, 26/7/10.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Administrator

Administrator Administrator Thành viên BQT

Ban quản trị Diễn Đàn gởi Cảnh Báo:
    - Hiện tại BQT nhận được nhiều tin nhắn tố cáo hành vi lừa đảo đã và đang tồn tại. Một số đối tượng đăng ký vào XSTT bằng nhiều nick trà trộn giao lưu lợi dụng tình cảm, sự chân thành của thành viên đã thực hiện những hành vi như: Gạ gẫm làm quen, hẹn gặp tạo hoàn cảnh và chiếm đoạt tài sản, lợi dụng tình cảm chị em phụ nữ neo đơn, lên diễn đàn nhắn tin cho số nhiều người sau khi xổ số xin tiền người trúng..v.v.
    - Vì qui định quyền riêng tư nên BQT không thể can thiệp sâu hơn và tất cả là do phản hồi từ thành viên không có chứng cứ nên chưa thể nêu đích danh người vi phạm chỉ có thể cảnh báo để mọi người cảnh giác.
    - XSTT là diễn đàn giao lưu của những người thích xổ số ở mức độ tìm vui không phải web chuyên nghiên cứu số để đánh đề (Đọc thêm phần giới thiệu) nên BQT chỉ khuyến khích thành viên vui chơi giải trí dự đoán và Win. Không chơi không đánh mà WIN đó là niềm vui của anh em XSTT đó là mục đích xây dựng của diễn đàn.
    - Đa phần thành viên cũ luôn động viên anh em không nên chơi hoặc chơi vài xu cho vui, thông qua diễn đàn BQT mong muốn thành viên nhận thức được trò chơi hiểu được tác hại thắng thua như thế nào biến chơi thật thành chơi vui, chơi ảo và chiến thắng bằng niềm vui thật sự.
    Thay mặt BQT kính chúc sức khỏe tất cả thành viên!
    administrator

16h00 thích bài này.
  2. Cu Tý

Cu Tý Thần Tài Perennial member

Các chiêu lừa xổ số từ A đến Z
    Bài 1: ABC
    ---*---

- Vụ này "xưa òi" nhưng vẫn còn tồn tại: lập nhiều nick hoặc nhiều người cùng băng nhóm, nhóm tìm cách lấy uy tín tự lăng xê lẫn nhau để mọi người tin là họ có thần thánh phù hộ linh nghiệm hoặc bảo bối tà mị, khi có người xin số họ chia nhau người thứ 1 được phân công cho từ 3x,4x,6x người thứ 2 cho trong phạm vi 1x,5x,8x người thứ 3 cho 7x,2x,9x . . . đến cuối giờ trúng sẽ khuyến mãi cho không sau đó làm wen dẫn dắt đặt điều kiện "trả ơn" thần thánh (thầy bà cùng nhóm), dĩ nhiên ngày nào nhóm của họ cũng có ng trúng
    :126:Còn tiếp

Tàu Hũ thích bài này.
  3. tieulyphidao

tieulyphidao Thần Tài Perennial member

Những lời cảnh báo này rất đúng trong thời gian này, vấn đề này đã có & đang tồn tại trong diễn đàn chúng ta với một số ít người sử dụng chiêu này để trục lợi. Với mong muốn cảnh báo các thành viên mới đừng để bị người khác lợi dụng (người ta cho số ảo nhưng mà mình thua bằng tiền thật), mong các thành viên nào đã bị tình trạng như vậy hãy tỉnh táo sáng suốt nhìn nhận vấn đề này, nếu mà không bị ảnh hưởng gì đến bản thân & gia đình thì hãy nên lên tiếng điểm mặt chỉ tên đúng nick nào đó để cho mọi người cùng CẢNH GIÁC các "ông thần đề" này, thân !!!

Chỉnh sửa cuối: 26/7/10
  4. Trúng Xĩu Chủ

Trúng Xĩu Chủ Thần Tài Perennial member

Cảnh Báo - Cảnh Báo - BQT có thể nêu lên 1 vài nick được hôn? heheee....ThankS!!!
    TXC cũng thấy tình trạng này từ lâu rồi!!!!

5. blue_th2002

blue_th2002 Thần Tài Perennial member

Tuy mình mới tham gia diễn đàn SXTT này được 2 tháng thôi, sao mà phức tạp quá vậy? Mình nghĩ sau 1 ngày làm việc mệt mõi, vô đây để tìm nguồn vui giao lưu cùng ACE cho vui vẻ, thế mà lại có những sự cố không hay xảy ra. Mình xin BQT hãy xem xét lại và tìm ra nick nào có hành vi xấu thì cho tất cả ACE biết để phòng ngừa, nói thì nói vậy chứ họ ko xài được nick này thì cũng có Nick khác mà thôi, mình mong những ai đó hãy suy nghĩ lại những gì mình làm, và tất cả ACE mình hãy cùng nhau xây dựng diễn đàn này cho trong sáng và lành mạnh.
    Thân chào

6. choivui

choivui Thần Tài Perennial member

1. Các hành vi lừa đảo đã và đang tồn tại trong xã hội từ xưa đến nay và vẫn còn luôn luôn tiếp diễn. Ngoài lời cảnh báo của Admin ra, tất cả ace diễn đàn cũng nên đề cao cảnh giác với các hành vi lợi dụng tình cảm, tiền bạc của những người chưa quen biết thật sự.
    2. Nghề chơi số này thật nguy hiểm và phức tạp. Người chơi số phải làm chủ được bản thân và phải chiến thắng chính mình còn không thì nên "GÁC KIẾM", "QUAY ĐẦU LÀ BỜ" trước khi quá muộn.
    Mong niềm vui luôn luôn đến với mọi người.

7. Có Lộc

Có Lộc Thần Tài Perennial member

Đã có topic cảnh báo ACE cách đây không lâu, sao những trường hợp tương tự vẫn tiếp diễn vậy? sao ACE không lấy bài học của người khác làm bài học kinh nghiệm cho bản thân mình, thật là buồn.

8. phố-coffee

phố-coffee Thần Tài Perennial member

lâu rùi mới gặp tỷ.tỷ vẫn khỏe chứ.trên đời còn nhiều cái mình không thể ngờ tới phải không tỷ.ace lên cảnh giác và hãy làm chủ bản thân cho riêng mình thân !!! đầu tuần vui vẻ và BIG :wins: nha tỷ :tea:

9. dream

dream Thần Tài Perennial member

Lời cảnh báo rất có giá trị , thanks Admin cùng BQT . XSTT đưa ra lời cảnh báo để tất cả Ace hãy cảnh giác ngay .Hiện tai trong diễn đàn XSTT có rất nhiều kẻ xấu (lừa đão, phá hoại) đang len lỏi trong diễn đàn hòng lừa gạt Ace nhẹ dạ đang mất niềm tin chính mình để trục lợi bằng nhiều hình thức . Lời cuối mình mong Ace " Hãy tin vào chính mình trước khi tin vào người khác " Thanks tất cả ...

10. hoang_thaihau

hoang_thaihau Thần Tài Perennial member

khi Đọc hết lời cảnh báo của Administrator Mụi Mụi Thấy rất đúng Vì Hiện Nay Trên Diễn Đàn Còn Tồn Tại 1 vài Kẻ lừa Đảo Nhưng Đang Núp Dưới Danh là Thành Viên Củ và 1 vài Thành viên Mới
    hay giở trò chiêu dụ các thành viên mới lợi dụng sự cả tin để lừa vật chất lẫn tinh cảm, làm cho gia đinh bị ly tán hôn nhân đổ vỡ
    Mụi với tư cách là 1 thành viên trong SXTT.com xin cảnh Báo Đến các ACE trên diễn Đàn hảy cảnh giác đến LŨ lừa đảo đó
    Mong có vài chị Em nào đã lầm lỡ nên tỉnh táo lại .....cố gắng giữ hạnh phúc gia đình của mình
    Thân!!

11. my'babydog

my'babydog Thần Tài

cảm ơn tỷ nhe....bài học đắc giá đó....nhất là chị em con gái tụi mình...dễ mền lòng trước lời ngon ngọt của kẻ xấu....muội sẽ cảnh giác cao độ...muội cũng thấy nghi nghi một vài nick củ...lấy nick mới ....chiêu dụ và làm lung lạc ..và mất cảnh giác của chị em mình.....cảnh báo cảnh báo mấy chị em mình nhớ nhe...cảm ơn tỷ lần nữa

12. tieudietchulo

tieudietchulo Thần Tài Perennial member

Cái này quá đúng!!! Đầy rẫy!

13. thez3ro

thez3ro Thần Tài

Một điều nhỏ nói cùng với anh chị em nha, do vấn đề này xảy ra nghiêm trọng ảnh hưởng tới anh chị em trong diễn đàn nhiều quá, và đệ cũng biết một sự thật, và có đôi lời cùng ace trong dd.
    Hiện tại XSTT đang có một vài trường hợp là tân chủ lô, và đã ở trong thời gian diễn đàn thời gian không lâu, vì đây là trò cờ bạc, các anh chị hãy sáng suốt nha, hãy tin ở chính mình nha, khi chọn số để kiếm lộc thì hãy cẩn thận nha!!!chọn mặt mà gửi vàng :) hì hì.
    Và em muốn nhắn nhủ với một người chị, tuy là em không quen không biết và chưa một lần nói chuyện, nhưng em biết sự thật về chị ấy, chị hãy quay về với gia đình với chồng con, không nên bị mù oán trước những lời lẽ và hành động đổi trắng thay đen của những người giống như là " bần cùng sinh đạo tặc ", quay đầu là bờ nha chị
    Cuộc đời là bể khổ

14. tieulyphidao

tieulyphidao Thần Tài Perennial member

Theo cách nói này của bạn thì mình nghĩ chắc là bạn đã biết rất rõ về 1 số vấn đề nào đó đang tồn tại ở diễn đàn này của chúng ta. Ở đâu cũng có người tốt & kẻ xấu cái quan trọng là lương tâm của mình có muốn kẻ xấu tồn tại & sống phởn phơ trên xương máu của người khác không, nói chung chung như vậy thì có nghĩa là bạn vẫn chấp nhận cho cái xấu vẫn còn tồn tại nơi đây. Giúp người & lọai trừ những phần tử có lối sống bất minh thì có rất nhiều cách, còn trong hòan cảnh này cách giúp người hay nhất là bạn hãy nên điểm mặt chỉ tên đích danh những con sâu này để chúng không còn lừa gạt những người khác nữa, mình nghĩ rằng đây cũng là dịp để bạn thử thách "bản lĩnh" trong lương tâm của bạn sẽ làm như thế nào khi gặp chuyện bất bình, thân !!!

15. manhlucdongtien

manhlucdongtien Thần Tài Perennial member

Giúp người & lọai trừ những phần tử có lối sống bất minh thì có rất nhiều cách, còn trong hòan cảnh này cách giúp người hay nhất là bạn hãy nên điểm mặt chỉ tên đích danh những con sâu này để chúng không còn lừa gạt những người khác nữa, mình nghĩ rằng đây cũng là dịp để bạn thử thách "bản lĩnh" trong lương tâm của bạn sẽ làm như thế nào khi gặp chuyện bất bình, thân !!!
    Đệ khoái câu này của huynh, thanks

16. manhlucdongtien

manhlucdongtien Thần Tài Perennial member

Nêu lên 1 vài nick là cả một vấn đề đó nha

Cà Rem, xonack, thuyduyen and 13 others like this.
  17. TIN MANCHESTER

TIN MANCHESTER Thần Tài Perennial member

:128:quá chính xác:128: hehehehehe.
    :115:Một lần nữa nếu ai có bị lừa đảo thì mạnh dạn đưa ra những cái nick đó đi...:115:

18. blue_th2002

blue_th2002 Thần Tài Perennial member

Có lẽ các Anh chị và các bạn đã hiểu lầm ý nghĩ của mình rùi, mình chỉ muốn giao lưu, học hỏi những kinh nghiệm sống, chứ ko có ý gì khác cả, mình rất trân trọng hạnh phúc, và mình chỉ mong BQT xem xét và đưa ra vài nick có hành vi xấu để cho ACE biết và tự cảnh giác, mình thấy lên diễn đàn này không ai biết mặt ai cả, thật thà hay giả dối cũng ko ai biết được, chỉ nhìn nhận qua lời nói và tạm tin là như thế, chỉ những lời nói vui vẻ, chúc mừng, theo mình nghĩ cũng ko có gì gọi là quá đáng, cái chính là tư cách và bản chất con người mới là quan trọng, mong tất cả ACE nên tôn trọng lẫn nhau và hiểu nhiều. Lời nói không mất tiền mua, lựa lời mà nói cho vừa lòng nhau

19. thay3 mu rua

thay3 mu rua Thần Tài Perennial member

:132::132: Nghe nói người bị lừa lần này Ở
    Thủ Biên (Cù Lao PHố)????:132::132:

20. thangnhoccon

thangnhoccon Thần Tài

Chời ! biết lun .....:126::126:

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.