Attila Victoria thường tắt máy ! Cần giúp khẩn cấp !!!

Thảo luận trong 'Spam' bắt đầu bởi Nobita_Tran, 7/12/15.

1. Nobita_Tran

Nobita_Tran Thần Tài

Xin chào các anh chị trên diễn đàn lời chào trân trọng nhất,
    Tình hình em có đi chiếc xe Attila Victoria ( mua chính hãng năm 2008 ), dạo gần đây em rất khổ sở với vấn đề xe chạy khoảng được vài ngày là TẮT MÁY giữa đường, mặc dù e đã đến SYM kiểm tra, sữa chữa 3 lần rồi ( thay bình mới , thay IC mới , thay bugi mới , vệ sinh bình xăng con sạch sẽ ).

Triệu trứng dở hơi như sau : Xe chạy bình thường khoảng 3-5 ngày , bỗng dưng tắt máy giữa đường , ( em nghỉ là không phải nóng máy quá rồi tắt máy vì cũng có khi em để xe dừng khoảng 1- 2 tiếng rồi em chạy chút nó cũng đột ngột tắt máy ) rồi em dựng chân chống đứng lên, em đề từ từ hoặc kết hợp với đạp nữa thì khoảng 15'- 20' xe khởi động được, rồi chạy được khoảng 1 đoạn thì tiếp tục tắt máy, e lại xoay xở kiểu như cũ thì nó khởi động lên chạy được 1 đoạn rồi tiếp tục tắt máy. Cứ như thế và sau 2-3 lần vậy thì nó mới bắt đầu chạy bình thường. Cái bình thường chỉ diễn ra khoảng 3-5 ngày lại tắt máy !!!! EM QUÁ KHỔ SỞ với chiếc xe này, em CẦU XIN các CAO NHÂN chỉ cho em cách để sữa chữa triệt để bệnh xe em, lòng thành rất biết ơn các anh chị :( :( :(

To Khat Nhi thích bài này.
  2. To Khat Nhi_@

To Khat Nhi_@ Thần Tài

Tắt máy chỉ có 2 nguyên nhân
    1 - Điện
    2 - Xăng
    Trường hợp cua bạn Tô nghĩ là điện... Rầu !!
    Cục IC bị có thể bị hư hay bị tráo cục dỏm rầu... Mỡ ra kiểm tra lại.
    Ngứaaaaa :138:

Nobita_Tran thích bài này.
  3. Nobita_Tran

Nobita_Tran Thần Tài

Cảm ơn bạn Tô đã chia sẻ, nhưng vấn đề cục IC thì chính hãng SYM vừa mới thay mới ( chính hãng thì sao dám thay cục dỏm !!! ) Nô rầu quá mất ăn mất ngủ với chiếc xe, nhiều lúc dắt bộ đêm khuya mún khóc ra tiếng miên luôn, bây giờ không biết đem đến đâu để mà sữa chữa cho triệt để nữa :( :( :(

To Khat Nhi thích bài này.
  4. To Khat Nhi_@

To Khat Nhi_@ Thần Tài

IC khó biết lắm... Mới cũng ngủm như thường khi Nó nóng là ngủm liền.
    Bạn ra đường Nguyễn Chí Thanh gần chợ Tân Thành Shop Trung Nghĩa nói lấy IC theo xe gắn vô... Bảo đảm chạy phà phà.... :112:

5. Nobita_Tran

Nobita_Tran Thần Tài

Tình hình kô khả quan bạn Tô àhh, tốn hết gần 2 triệu rồi mà xe chưa hết bệnh, rầu thiệc là buồn !!! Dẫu sao được bạn Tô quan tâm chia sẽ, chân thành cảm ơn & hậu ta cho bạn Tô 1 em rất hot & Nô rất kết AB BTVT hôm nay : 73 :wins:
    Bạn Tô chơi vui hé, Nô sửa xe nhiều tiền quá rồi kô có chơi, được mất bại thành hóa hư không, vui là chính hé :tea:

6. duonghoangthanh

duonghoangthanh Thần Tài Perennial member

ý kiến nhỏ tháo bầu diều chùi sạch sẽ xe chạy tốt

7. Nobita_Tran

Nobita_Tran Thần Tài

Cảm ơn Ka nhiều , Nô làm luôn rồi , ngoài các biện pháp trên Nô còn Thay Lọc Gió, Xoáy Xú Pắp, Thay Ống dẫn xăng...Ka thấy đó, rất nhiều biện pháp mà xe cũng chạy vài hôm là tắt máy giữa đường trong khi tốn quá chời tiền !!!

Chẵng lẽ giờ lấy cái búa đập nát bét cho rồi, tức hộc máu, hết tâm can mà quánh số luôn :137:

Ôi Thần Linh ƠI :138::138::138: