Anh em cho ý kiến TOPIC ngày.

Thảo luận trong 'Góp Ý - Báo Cáo - Khiếu Nại' bắt đầu bởi Smod_02, 29/8/09.

1. Smod_02

Smod_02 Super Moderator Thành viên BQT Perennial Member

BQT thấy đa số anh em cần 1 mục chốt số riêng, phần Diễn Đàn Thảo Luận hiện tại thì để anh em thảo luận thoải mái hơn, tạo thêm Box Chốt Số để anh em tiện theo dõi.
    Anh em cho ý kiến để BQT tiện làm việc.

2. LovelessGirl

LovelessGirl Thần Tài Perennial member

Đồng ý,nhất trí 2 tay 2 chân luôn. Vì mình rất ít có thời gian buổi chiều,mà muốn ngâm cứu số của diễn đàn tệ nhất phải mất hơn nữa tiếng mới đọc hết. Đọc 1 hồi loạn não hoa mắt phân tâm luôn.

3. phongsuong

phongsuong Thần Tài Perennial member

ok với mod . cái này là wá hay rồi:SugarwareZ-003:

4. Smod_00

Smod_00 Super Moderator Thành viên BQT

Ý kiến cụ thể một chút để xem và làm việc !
    Đừng có chung chung ..ok ... hay ..., BQT cần ý kiến cụ thể của anh em đề xuất.

5. coitien

coitien Thần Tài Perennial member

Theo e thấy thì admin nên làm như Teomesode đã làm nhưng cần font lớn một chút để ACE dễ đọc.Thanks

6. Cu Tý

Cu Tý Thần Tài Perennial member

ok, mờ mục chốt sô để k bị loạn thị mất, mục này chỉ giới hạn mỗi ng vài con số mỗi đài, khoảng 5 con là vừa, không ghi dài dòng, không nên để quá nhiều emoticon
    Vài lời góp í

7. Boy TukTti

Boy TukTti Thần Tài

theo ý kiến của em là như vậy là tạo thêm box chốt số...sau khi thảo luận tư vấn các con số từ sáng đến 3h chiều thì khóa xổ ... những số chốt đó thì đc post sang mục box chốt số ( người post tự làm hay có nhóm người làm việc gom lại các số mà anh em đã chốt trong topic thảo luận ) .. vài ý kiến của em như vậy. Thanks đã đọc ^^:SugarwareZ-271::SugarwareZ-271:

8. Jsmith

Jsmith Thần Tài

tui có ý kiến này ae tham khảo nhe:
    có thêm mục chốt số
    hoặc
    ngoài bài thảo luận còn bài ra số và chốt số chỉ cần một, vì ae khi sử dụng có thể edit lại bài ra số và sửa thành số chốt cho dễ vừa ngắn ngọn 4room và dễ kiểm soát

Smod_00 thích bài này.
  9. trumc0bac

trumc0bac Thần Tài Perennial member

Tính ra cũng khó vì anh em lên số hay hỏi ý kiến bác Hien, KTS, Dinamvebac..... rồi giải mộng nữa rồi các bác lại trả lời câu hỏi nên topic loãng va tùm lum số và nhiều cái phát sinh v...v....

Theo mình mỗi ngày ngoài diễn đàng thêm 1 mục quán caphe cho ngày đó để anh em vào đó bàn luận thoải mái không bị nói là spam còn bên diễn đàng chỉ tóm tắt những số ngày hôm đó hay số phát sinh lúc gần tới giờ bắt đầu xổ số ....còn khi xong thì có thể chúc mừng hay chia buồn thoải mái .... mình ý kiến vậy thôi.... mong anh em chấp hành đúng nếu đã nhất trí đưa ra.

Smod_dễ_thương giờ tới Smod đep trai chừng nào có baby Smod nhớ mời anh em đến dự Thôi Nôi nhé :SugarwareZ-089:

Smod_00 thích bài này.
  10. Smod_00

Vậy là có 2 ý:
    1/ Diễn đàn thảo luận thoải mái ->> mục Chốt riêng.
    2/ Diễn đàn hiện tại thành Chốt số dự đoán và mở thêm box thảo luận.
    Anh em cho thêm ý kiến và thống nhất.

11. Boy TukTti

Boy TukTti Thần Tài

em theo ý 2 ... gồm box chốt số dự đoán và box thảo luận ... 2 cái riêng biệt :SugarwareZ-271::SugarwareZ-271:

12. S.Gerrard

S.Gerrard Thần Tài Perennial member

Em thấy cứ để ae thảo luận bình thường như vậy là ok. Chỉ cần thành viên dùng từ "Chốt" khi đã ra tiền là đc. Làm thêm Box em chỉ sợ số loạn xì ngầu và loãng thêm.

Còn Bảng Phong Thần. Các Mod hoặc mem tích cực tổng hợp lại rồi tô màu Đỏ cho người Win, và màu đen cho người Lose như bác [teomesode] đang làm OK. Điều này giúp ae đang đen dễ tìm người có phong độ để ôm eo.

Em xin hết. Chào thi đua quyết thắng.

13. QuỳnhAnh

QuỳnhAnh Thần Tài

khà khà khà !! bữa nay có Smod_đẹp_trai nữa ta ơi!!! vô kua Smod_đẹp_trai hí hí hí (đừng có ben nik KN à nha)
    :SugarwareZ-070::SugarwareZ-070::SugarwareZ-070:

Smod_02 thích bài này.
  14. hiensalon

hiensalon Thần Tài Perennial member

Cái này là hợp lý nhất ! thank

15. hiensalon

hiensalon Thần Tài Perennial member

Theo ý mình lập ra 1 trang dùng để hỏi và trả lời về các con số thôi ! trong đó có cả chuyện giải mộng luôn cho tiện .phần trang chính cũ dùng làm trang chốt số của mỗi người ! yêu cầu size 4 .(thống nhất chữ trong phần chốt số 1 size 4 mà thôi ) số thì tùy mỗi người chọn size . bỏ bớt những hình ảnh dư thừa . chỉ để vài hình ảnh có ý nghĩa ,giới hạn mỗi người chỉ được sử dụng tối đa hai hình ảnh để diễn đạt ý của mình .ai post sai quy định smod hay mod cứ Edit bài .làm như vậy vừa đều và đẹp ,vừa không tốn trang nhiều ! như vậy anh em còn có thể sửa số hay thêm số trước 16h !

Chỉnh sửa cuối: 29/8/09
  16. Phihoatac

Phihoatac Thần Tài Perennial member

Các bác ơi làm chi cho rộn chuyện dzậy!!!!!chuyện hết sức đơn giản thui!Bây giờ như thế này nha:nhờ các Mod+Smod mở một topic (diễn đàn con)trong các chủ đề (MN riêng MB riêng)rùi sticky lên đầu.Trong topic này ace nào nhiệt tình thì sau khi có kết quả sẽ post tên ai trúng cùng số trúng để ace khác vào xem,ai thấy mình đã trúng mà sót tên cũng vào đó ghi công!tuyệt đối không được spam lảm nhảm trong topic này(Smod+mod thường xuyên kiểm tra dùm) còn post số thì như cũ nhưng cái mới là ace post số kèm lời bình ngắn gọn súc tích để topic không bị lõang và các ace khác dễ tập trung tham khảo!Còn một điều quan trọng không thể thiếu cho một diễn đàn là phần:Tư vấn,bình lựng hay đoán điềm giải mông+chít chát tào lao.Cái này thì ace làm ơn xuống “căng tin” của 4rum mà “tám”. (chuyên mục café-trà đá BQT 4rum đã dành cho ace rùi tui thấy nhiều ace dzô đó chít chát tào lao dzui lém!!!!)Ý kiến của tui là vậy nếu không ai phản đối thì ta cứ thế mà làm khỏi làm phiền tới Admin-Smod–Mod!Thân!!!!!

Chỉnh sửa cuối: 29/8/09
    Smod_01 thích bài này.
  17. No MercY

No MercY Thần Tài Perennial member

Mình thì có ý như sau:

Mỗi miền sẽ lập 2 Thread mỗi ngày
    Thread I: Mở bát cho ngày mai (? - ? - 2009)
    Vẫn giữ nguyên như cũ,post số tham khảo + cho ý kiến về số nếu có người hỏi + chia sẻ với nhau sau giờ số xổ xong
    Lưu Ý: Người lập Thread này sẽ ghi chú ở cuối bài của mình là xem phần chốt số bên Thread " Khóa Sổ "
    Thread II: Chốt Số (Khóa Sổ)
    Do BQT lập dùng để chốt số với quy định mỗi người 1 reply trong Thread này thôi.Post sai hay thiếu thì edit lại trước giờ xổ,trúng hay trật thì chia sẻ bên Thread I
    Bàn luận,giải mộng hay trao đổi thì qua Box Cà Phê Đèn Đường

Nếu duyệt phương án này thì mỗi ngày BQT mở 2 Thread chốt số cho mỗi Miền dùm A-E nhé,vì mới nên Mod chịu khó add thêm vào cuối bài viết của người mở bát thông báo cho mọi người biết Topic chốt số riêng + quy định.Sau này khi đã quen thì người mở bát mở 2 Thread luôn

P/S: Anh,Chị,Em nào muốn xem 1 trang gồm 30 hoặc 40 bài reply thì làm như sau: (Cái này mình post hồi tuần trước mà ít ai đọc)
    Hồ sơ cá nhân ==> Thay đổi tùy chọn ==> kéo xuống gần cuối tìm mục Number of Posts to Show Per Page rồi chọn Show ... 30 or 40 Posts 1 trang thì tùy,mình thì trước giờ quen chọn 30 cho tiện <== Lưu thay đổi là xong
    Mọi người cùng cho ý kiến nha,cảm ơn vì đã đọc qua.Thân

Khuong_tu_nha, Smod_01 and Smod_00 like this.
  18. thankiem

thankiem Thần Tài

diễn đàng văn minh lịch sự

tôi có vài lời xin góp ý cùng diễn đàng.
    bất cứ một nơi nào có nhiều cá nhân tham gia ,thì nơi đó cần có sự văn minh lịch sự tối thiểu.
    diễn đàng của mình cũng vậy,những người nào góp ý với người khác,dù với mục đích gì,mà lời lẽ thiếu lịch sự thì xin smod hãy nhắc nhở,có thể cảnh cáo nếu tái phạm nhiều lần,để khỏi xảy ra tình trạng cải nhau,và những người khách ghé xem không đánh giá là diễn đàng bát nháo.
    vài hàng góp ý nếu có gì không phải smod bỏ qua nhé,vì tôi muốn diễn đàng của chúng ta là diẽn đàng văn minh lịch sự và đoàn kết

19. Smod_00

Từ ngữ của bạn chưa phải là một lời góp ý ! ( bạn mở Topic riêng nhưng tôi gọp vào đây luôn vì khu vực này BQT đang lấy ý kiến của anh em. )
    Muốn mọi người lắng nghe cần để cái tôi ở chổ khác.

20. Khuong_tu_nha

Khuong_tu_nha Thần Tài Perennial member

Nhứt đầu!

Thiệt là nhứt đầu cái chuyện chốt số quá!Suy nghĩ mãi mà chẳng biết góp ý như thế nào!Lập thêm box chốt riêng thì sợ anh em mới vào chưa biết post tùm lum vào thì mệt thêm!Chắc cần phải có thêm nhiều kiến đóng góp nữa để BQT sàn lọc,anh em ai có cao kiến gì xin đóng góp thêm!
    Riêng việc giải đoán giải mông thì thiết nghĩ BQT nên lập 1 room riêng để bác dinamvebac hay anh em nào có kiến thức về vấn đề này vào giải đoán giúp anh chị em!Và anh chị em nếu có mộng mị cần giải đoán thì vào đó xem coi có bài giải nào trùng lập với điềm báo của mình không mà tham khảo tránh hỏi đi hỏi lại nhiều lần một vấn đề!

dinamvebac and nacl_uc like this.