Giao Lưu ....

Thảo luận trong 'Cà Phê - Trà Đá' bắt đầu bởi NEVER & EVER, 20/8/16.

1. phongnha72

phongnha72 Thần Tài Perennial member

2. NEVER & EVER

NEVER & EVER Thần Tài

ngày tháng năm

Hôm nay anh bay về nước. Ơn trời cho ca phẫu thuật thành công. Mỗi ngày ở bệnh viện, anh đều nhớ tới em. Nếu anh trở về, em có còn yêu anh không? Em có tha thứ cho một người ích kỉ như anh không?..

Anh lặng lẽ bắt xe trước của công ty của em. Nhìn thấy em, anh đã cười nhưng nước mắt anh lăn mãi không ngừng. Em gầy đi nhiều quá. Nhìn nụ cười em lòng anh lại thắt lại. Gấu nhỏ của anh. Anh muốn chạy lại ôm chầm lấy em. Muốn khóc nức nở trong vòng tay em vì bao ngày qua anh đã phải chịu đựng. Nhìn bóng em dần xa, Trang ơi! Anh nhớ em, em có biết không?”

“…Mẹ dẫn anh đi dạo trước nhà em. Anh ngồi thật lâu sau bóng cây để đợi em bước ra. Nhưng khi em xuống nhà, anh lại không đủ dũng khí để gọi em. Anh có còn trong tim em không? Em có còn giận anh không? Anh giờ đây có xứng đáng với em không? Em có chấp nhận một con người như giờ của anh không? Anh muốn hỏi em nhiều lắm.

Cứ vài ngày, mẹ lại dẫn anh đi dạo trước nhà em. Anh đứng từ xa nhìn em. Anh muốn được ôm em, được hôn em, nâng niu khuôn mặt em.. Anh muốn rất nhiều..”

Anh ngồi thất thần nhìn ra cửa sổ. Cái nắng vàng phủ nhẹ vào khuôn mặt anh. Anh đưa hai ngón tay nghịch dọc thành cửa sổ. Bóng tay anh kéo dài. Cơn gió nhẹ làm mấy sợi tóc mái của anh rủ xuống mắt, nhưng anh chẳng buồn đưa tay gạt chúng lên..
    Cô lặng nhìn anh từ phía sau. Vai cô bắt đầu run lên. Đồ ngốc, sao anh chỉ biết nghĩ cho em thôi thế. Sao anh không nói với em, mình cùng chia sẻ. Anh làm thế có biết em giận anh lắm không? Em đã trách cứ anh trong một thời gian dài mà không hề hay biết anh khổ tâm đến vậy. Tình cảm em dành cho anh vẫn vẹn nguyên, tròn đầy ngốc ạ. Em chưa bao giờ quên anh..

Cô chạy đến ôm chầm anh từ phía sau. Anh bất giác quay lại. Nhìn thấy cô, bao tủi hờn kìm nén giờ đây như vỡ òa. Anh nghẹn ngào:“Sao em biết anh ở đây?”. Run run, anh đưa đôi tay mình lau nước mắt cho cô. Giờ đây, anh mới được nhìn ngắm kĩ khuôn mặt cô sau bao xa cách. Vẫn đôi mắt ấy, nụ cười ấy. Anh véo nhẹ mũi cô rồi ôm chầm cô vào lòng.

Cô ngẩng lên nhìn anh. Anh gầy và xanh xao quá. Cô đấm nhẹ vào ngực anh tửi hờn “Đồ ngốc, đồ ngốc, sao anh lại làm thế? Anh có biết em đã như thế nào không?”

Hạnh phúc dâng trào trong cả hai con người ấy..Giờ đây họ lại được bên nhau.

Nếu giờ đây anh nói anh yêu em, em có còn yêu anh nữa không?

Đồ ngốc_ Cô cười òa rồi dụi vào lòng anh_ Em sẽ không để anh xa em nữa đâu.

Và 1 cái kết hạnh phúc cho những ai biết chờ đợi và trân trọng tình yêu...

3. phongnha72

Anh chào Em NE ... (LFClaugh)

4. phongnha72

5. đề đeo đuổi

đề đeo đuổi Thần Tài

Lâu quá không gặp khỏe hong huynh.cho em còn số nhé

6. phongnha72

thiếu nè ... nhớ em - ngó em - nhìn em - còn nữa ... nữa em :112::112:

7. phongnha72