Giao Lưu ....

Thảo luận trong 'Cà Phê - Trà Đá' bắt đầu bởi NEVER & EVER, 20/8/16.

1. NEVER & EVER

NEVER & EVER Thần Tài

2. DuaNhi

DuaNhi Thần Tài Perennial member

Lô 23.52.25 đá blô la.tp

3. NEVER & EVER

NEVER & EVER Thần Tài

4. NEVER & EVER

NEVER & EVER Thần Tài

5. hien57273@gmail. Com

hien57273@gmail. Com Thần Tài

Hay và ý nghĩa quá bạn ơi !

6. NEVER & EVER

NEVER & EVER Thần Tài

7. NEVER & EVER

NEVER & EVER Thần Tài

8. NEVER & EVER

NEVER & EVER Thần Tài

9. NEVER & EVER

NEVER & EVER Thần Tài

10. NEVER & EVER

NEVER & EVER Thần Tài

C__Data_Users_DefApps_AppData_INTERNETEXPLORER_Temp_Saved Images_untitled(246).png

Nếu một người đàn ông không "đủ tuổi" để giữ tay một người đàn bà trong cơn bão lốc, để mặc cô ta một mình chống chọi. Thì hà cớ gì khi bão tan, trời quang mây tạnh cô ấy phải ở cạnh anh ta đón nắng ban mai?

11. NEVER & EVER

NEVER & EVER Thần Tài

C__Data_Users_DefApps_AppData_INTERNETEXPLORER_Temp_Saved Images_untitled(249).png
    Khi anh nới rằng anh sẽ bảo vệ em, chắc anh chẳng nghĩ tới một ngày, anh sẽ bên người con gái khác.

– Chúng ta rồi sẽ ổn thôi | Gào –

12. NEVER & EVER

NEVER & EVER Thần Tài

C__Data_Users_DefApps_AppData_INTERNETEXPLORER_Temp_Saved Images_untitled(251).png
    Hoa anh đào dù có đẹp đến mấy thì cũng đến lúc tàn phai. Tình yêu dù có tốt đến mấy thì cũng có lúc lụi tàn. Hoa nở hoa lại tàn. Nếu như tình yêu của chúng ta ngay từ đầu đã quyết định quên đi, thì tôi nguyện mình không phải là cây anh đào vào thời điểm rực rỡ nhất, chỉ nguyện là đóa hoa úa tàn, chỉ có thời khắc bị thương, khi mất đi sẽ không nuối tiếc tháng ngày hạnh phúc có được.

– Chúng ta đã từng yêu nhau như thế | Đỗ Đỗ –

13. vivu123

vivu123 Thần Tài Enthusiastic member

Không " đủ tuổi " trong cơn bão lốc, nhưng đến khi trời quang mây tạnh cũng không chịu đi thì phải làm gì với người đó :134:

14. phongnha72

phongnha72 Thần Tài Perennial member

1 DIEM.JPG

15. phongnha72

phongnha72 Thần Tài Perennial member

16. NEVER & EVER

NEVER & EVER Thần Tài

Ngày..tháng ..năm…

Hôm nay anh đã đi xét nghiệm và biết mình có một khối u trong não. Thật đau đớn em ạ. Tất cả trong anh như sụp đổ, mọi thứ đều đen tối. Anh không thể ngờ nó lại đến với anh đột ngột và nghiệt ngã như vậy! Mới hôm qua thôi anh còn nói yêu em thật hạnh phúc, nhưng hôm nay thì anh thực sự đau khổ. Anh có còn tiếp tục được yêu em? Anh sẽ là gánh nặng nếu anh yêu em. Cô bé ngốc nghếch của lòng anh. Anh không muốn cướp mất nụ cười của em. Bên anh giờ đây, anh sẽ là gánh nặng cho em. Nắm chặt chiếc nhẫn cưới anh muốn dành cho em trong tay, anh đau lắm e ơi…Anh không muốn khóc nhưng nó cứ trào ra. Em bảo con trai thì không được khóc. Anh đã cố rất nhiều, nhưng không thể em ạ, anh vẫn khóc..”

Trí thức yêu nước thích bài này.
  17. NEVER & EVER

NEVER & EVER Thần Tài

Ngày..tháng..năm

Hôm nay anh đã tới thật sớm chỗ làm của em để đợi em đến. Ngày hôm qua anh đã không gọi cho em. Nhưng em à, anh nhớ em nhiều lắm. Anh ngàn lần mong muốn đó không phải là sự thật! Thấy em cười cùng cô bạn đồng nghiệp, anh bất giác cũng cười nhưng lòng anh thắt lại. Anh đúng thật sự không thể cướp đi nụ cười đó của em. Cho dù là đau đớn, anh cũng phải buông em ra thôi, người con gái anh yêu thật nhiều. Sẽ có thể là em buồn nhưng rồi sẽ qua thôi. Còn hơn là em nhìn anh bi lụy rồi đau khổ cùng anh. Anh không muốn mình mất hình mẫu trước mặt em. Anh không muốn em nhìn thấy anh như thế này. Anh hiểu con người em. Nếu em biết, em sẽ quyết không bỏ anh đâu. Nên vậy, anh thà nhận mình là người vô tâm, lạnh lùng còn hơn. Bởi vậy, anh sẽ nói lời chia tay và hôm nay anh sẽ không gọi cho em”.

Trí thức yêu nước thích bài này.
  18. NEVER & EVER

NEVER & EVER Thần Tài

Ngày,..tháng.. năm

Hôm nay anh quyết định gọi điện thoại để nói lời chia tay em. Anh tần ngần bên chiếc điện thoại hồi lâu. Thật là khó khăn em ạ. Anh cầm điện thoại lên rồi lại đặt xuống. Rồi anh bật khóc nức nở. Khóc cho sự bất lực của anh… Nhưng cuối cùng anh cũng đã đủ dũng khí gọi cho em.. nghe giọng em trách anh vô tâm qua điện thoại, anh lại thắt nghẹn. Anh nhớ người con gái của anh quá, anh muốn ôm chặt em vào lòng quá. Nhưng anh không thể..Và anh cũng đã nói được lời chia tay. Em hỏi anh tại sao? Anh vụng về nói mình muốn tập trung công việc. Thật ngu ngốc phải không em? Anh là người không biết nói dối mà..”

19. NEVER & EVER

NEVER & EVER Thần Tài

Ngày..tháng..năm

Hôm nay một cơn đau dữ dội đã ập tới với anh. Anh lại nhớ bàn tay ấm của em day nhẹ thái dương anh những lần anh kêu đau đầu. Tất cả nỗi đau dày vò anh nhưng đó là sự chừng phạt cho tội lỗi của anh đã gây đau khổ cho em. Anh bật khóc nức nở. Anh nhớ em, nhớ nhiều lắm..”

20. NEVER & EVER

NEVER & EVER Thần Tài

Ngày.. tháng.. năm..

Hai hôm em không đi làm, anh thật sự lo lắng. Anh xin lỗi. Chắc em đau khổ lắm phải không? Nhìn thấy em qua anh, anh thật sự muốn chạy lại ôm chặt em vào lòng để bao nỗi nhớ thương của anh được đáp trả. Nhưng anh không được làm thế! Anh nhắn tin cho em. Thật vui vì em đã nhắn tin lại. Hai từ “ em ổn” làm anh thấy yên tâm một chút. Đúng là con người em. Cô gái kiên cường trong lòng anh. Anh biết em sẽ không để mình bi lụy. Nhưng nếu em khóc xin em hay tha thứ cho anh…”

“ ngày ..tháng..năm..

Hôm nay anh quyết định sẽ sang nước ngoài phẫu thuật. Bác sĩ nói tỉ lệ thành công là rất ít. Mà nếu thành công thì rất có thể anh sẽ bị mất trí nhớ.Thật đau khổ… nhưng nếu anh mất trí nhớ để rồi quên em- cô gái của lòng anh-thì thà cho anh chết đi. Chết trong tình cảm anh dành cho em. Anh nhắn tin hỏi han em. Nhưng anh biết em đã đứng lên được. Anh vẫn thầm theo dõi em hàng ngày. Cô gái của anh..”.

Nước mắt cô dàn dụa. Cô bật khóc thành tiếng..