Kính Gửi Các Thành Viên!...

Thảo luận trong 'Cà Phê - Trà Đá' bắt đầu bởi Phihoatac, 20/4/10.

1. Phihoatac

Phihoatac Thần Tài Perennial member

Kính gửi BQT và Các thành viên!( Nói chung là tất cả ACE Thần Tài thân thương)!
    Thật sự cho đến giờ phút này mình cũng chưa hiểu điều gì đã và đang xảy ra!từ một diễn đàn đang tràn ngập sinh lực nay chỉ còn là sân chơi đầy u ám!Tôi nói quá lời chăng????Không!Không hề quá lời khi chỉ vài ngày ba cái án kỉ luật kèm theo hàng chục reply tranh cãi chỉ trích lẫn nhau!Về cái gì????Không về cái gì hết!có chăng chỉ có “CÁI TÔI” là dấu ấn đậm nhất!Sự đoàn kết hòa đồng chia sẻ niềm vui+nỗi buồn ngày nào không còn nữa!
    Các bạn thân thương!có ai đó làm ơn giải thích dùm tôi rằng:cái đề tài đang tranh cãi sẽ làm cho ACE gần gũi nhau và tốt hơn??????Việc “Banned” hai Thành viên là cần thiết và sẽ làm diễn đàn mạnh hơn,sạch hơn?????
    Các bạn thân thương của tôi!vì sao cùng nhau sinh hoạt mà lại không hiểu biết lẫn nhau? có cần phải nhắc các bạn rằng:Cảm thông, chia sẻ,nhường nhịn nhau là bí quyết hàng đầu trong việc xây dựng một tập thể đoàn kết và mạnh?????
    Hàng loạt câu hỏi trong tôi mà tôi có lẽ sẽ không bao giờ có thể có lời giải!!!!!
    Thôi!Cái gì phải tới đã tới!Chắc cũng chẳng còn gì để nói!Chỉ tiếc cho câu:
    “Nhẫn nhất thời phong bình lãng tĩnh
    Thối nhất bộ hải khoát thiên không"
    từ nay không còn chỗ khả dụng!Thân

Diễn Đàn u ám ngày 20 tháng 04 năm 2010

phihoatac

2. Cu Tý

Cu Tý Thần Tài Perennial member

phongsuong, phongke, qchuynh and 4 others like this.
  3. hoang_thaihau

hoang_thaihau Thần Tài Perennial member

qchuynh, thay3 mu rua and Cu Tý like this.
  4. xaozhuzhu

xaozhuzhu Thần Tài Perennial member

Muội muội xin được đồng cảm với Huynh ! muội muội cũng cảm nhận được điều này, nhưng ngại lên tiếng. Một chút gì đó òa vỡ, một chút gì đó đối chọi, và một chút gì đó không còn như thưở muội muội mới gia nhập diễn đàn . Biết nói gì đây, biết chia sẽ gì đây với ACE, cầu xin lòng thiện chí ACE trong " ƠN " An Bình.

5. Tống Giang

Tống Giang Thần Tài Perennial member

Người bạn già lại thế nữa rồi!... bắt tui phải thức đêm viết bài mới chịu mà. Huynh là người tinh ý nhưng có nhiều cái không để ý.
    Huynh nói 2 lần Tống Giang cũng mạo muội 1 lần xin bàn chữ Nhẫn: Tùy vào mổi người trải nghiệm cuộc sống sẻ hiểu chữ Nhẫn ở những góc độ khác nhau.
    Nhẫn nhất thời phong bình lãng tĩnh
    Thoái nhất bộ hải khoát thiên không
    hay
    Nhẫn đắc nhất thời chi khí
    Miễn đắc bách nhật chi ưu
    Hay là nôm na như Ông Bà có câu: Một câu nhịn là chín câu lành...
    Hay là Thất phu gặp nhục thì tuốt gươm, hào kiệt gặp biến bất ngờ không kinh hoảng, vô cớ bị lăng nhục cũng không nổi giận. Cái này chắc phải hỏi Cu_Tý sở hữu 1 đống banned lâu lâu buồn buồn bay vô chém admin xoẹt xoẹt có giận miếng nào đâu, bài nào viết đúng viết hay là nhấn thanks đường hoàn, Nick nào nói tục là chặt.
    Cao siêu hơn nữa (cái này Tống Giang mò không tới) theo Phật học chữ Nhẫn trong chữ Tuệ hóa giải tam độc…. Vâng vâng và vâng vâng truyền khẩu có, tự chế có còn đối với Tống Giang Nhẫn không phải là Nhịn mà là phải cố gắng hiểu đúng từ nhiều phía và làm còn làm không đúng không phải chưa đủ nhẫn mà là trí kém.
    Riêng chữ ký admin lại là 1 câu chuyện nó là của riêng hè hè !.. nhớ lúc xưa khi viết nó thằng đệ này kéo một nhát các tiền bối nói là trong chữ nhẫn của mầy có cây Đao, không tin mấy vậy mà thiệt thời gian sau lớn lên rồi vào thành phố rồi làm cuộc sống nó trôi con người càng ngày càng cay cú. Bạn bè thì đường hoàn nó né bạn nhậu với bài bạc nó khoái rồi chơi rồi nghiên cứu bài bạc số đề thâu đêm suốt sáng ở sòng bài khách sạn rồi chuyện gì đến nó cũng đến. Có 1 lần thắng bài cha kia hẹn ngày mà không trả kéo lên đập chém lấy xe lấy đồ rồi … đi trốn công an. Trôi dạt ra Nha Trang rồi Bà Rịa rồi xuống Trà Vinh.. lúc nào trong đầu cũng nghĩ về đến TP là làm thằng đó phát nữa. Mà công nhận cái cô Ngọc thương thằng này nổi gì không hiểu đen thui, lúc xưa đi bán kem về tối chăm chỉ tự học thì thương anh chàng coi vậy mà có chí chứ lúc ăn chơi cũng thương, lúc bị truy nã cũng thương rồi đến lúc bần cùng mạc rẹp cũng thương. Vậy mới phải ngẫm mới thấy cuộc đời cái thắng và thua có ý nghĩa gì cái thắng mà để người thân phải buồn, cái thua mà giữ được gia đình êm ấm, cái thắng mà phải trốn chui trốn nhủi cha mẹ già phải còng lưng, cái thua mà có thể chu toàn được trên dưới thì thắng với thua để được gì… Rồi thông được rồi ai nói gì vâng em xin, ra đường ai kí đầu vâng em xin, xe chạy văng nước lên mình vâng em xin… ai nói là nhục đấu tranh bằng cách khác làm hoài rồi cũng đến lúc ổn thôi. Giờ viết lại chữ nhẫn tự nhiên đâu có muốn kéo thêm xuống làm gì chữ nhẫn không còn cây đao và không cao siêu chỉ đơn giản là Nhịn một lần cho gió yên sóng lặng - Lùi một bước nhìn biển rộng trời cao.

6. Tống Giang

Cu Tý nó chửi cái thằng admin này ngu quá mà công nhận Cu Tý nó nói đúng ngu thiệt học mới lớp 10 mà biểu khôn hơn ai mà không ngu vậy mà còn làm web. Mà tức thiệt người ta muốn làm thì làm còn mình muốn làm cái gì cũng phải mò. Có học chữ nào mò hoài nó cũng ra chứ mua sách về đọc lúc rảnh thì phá, bí thì đi tìm, tìm không ra thì tới diễn đàn khác hỏi. Rồi cũng có trang minhngoc thôi .com .net .vn mất hết rồi đành phải .net.vn thôi. Đâu có làm seo, title còn không cần vậy mà ông google cũng cho lên đầu đó chắc ổng thấy tội nghiệp mà tội nghiệp đâu không thấy 4 triệu hits mổi ngày tiền túi nó cứ bay vèo vèo quảng cáo thì toàn là tào lao không. VBB có biết gì kêu làm diễn đàn thì làm thôi làm cho mấy lão già có chổ nhâm nhi… mấy bạn trẻ cứ tưởng làm box lô đề cho số, có nhiều bạn vào phán đùng đùng 80%, 90% có nhiều thần còn phán 100% reg nhiều nick rồi vừa tung vừa hứng chém trước chém sau… Cô bé đó tự ái quá đi mới vừa bỏ cấm là bay vào xoẹt xoẹt… thua!.. còn nick Ti Gon thì không lẻ phải bưng nguyên cái CP admin lên.
    Chỉ tiết cái ông bạn già cứ hiểu lầm thằng đệ này hoài chán quá! tặng ông bạn già hai chữ "00".

phongsuong, MEGAI, qchuynh and 6 others like this.
  7. hiensalon

hiensalon Thần Tài Perennial member

Mình hiểu cái khó của 1 người Cầm trịch ! Chuyện khó tránh ! có muốn tránh vẫn phải gặp ! khó nhỉ !

8. tieulyphidao

tieulyphidao Thần Tài Perennial member

Tản mạn cùng Tống huynh !

Bây giờ theo cái tuổi 39 "bẽ gãy sừng trâu" của đệ khi ngồi nghĩ lại trong cuộc sống của chúng ta có biết bao nhiêu sự việc đến với mình mà không sao hiểu được. Bạn bè thân của đệ thì rất nhiều : thằng thì 2 tay 2 cuốn sách, thằng thì làm bảo kê sau lưng lúc nào cũng có 2 dao, còn đứa khác thì sau mỗi buổi chiều là 2 tay nâng chén rượu đào... nói túm lại với mọi người đệ có phương châm là "Tứ hải giai huynh đệ". Nhưng thân & tri kỷ chỉ có duy nhất 1 thằng bạn hồi cấp 2, bản chất nó sống rất nghĩa khí & ưu điểm đặc biệt của nó là "Sống & làm việc theo số đề", mỗi khi đi uống cafe hoặc lai rai là nó ưa nói về số " Hôm nay Bến Tre là chắc chắn sẽ có gà về, Vĩnh Long 64 đó..." trúng đâu không thấy mà cứ thấy cái gì của nó hiện nay thì sẽ trở thành của người ta ngày mai. Nhiều khi thấy vậy mình chửi nó ngu " Mày biết 100 thằng đánh đề là 99 thằng từ chết đến bị thương không zậy..." nói nó vậy mà đầu nó cứ gục gục rồi cũng chơi còn kết quả cuối cùng rồi thì khỏi nói . Khuyên không được nên tức quá "giúp nó", " 2 đài một ngày có 38 lô mà đánh 1 con không trúng thì đúng là mày quá tệ..." nói xong nó cứ ngó mình rồi lẩm bẩm " nhào vô thì biết mày hay hay tao dở..." nghe nó lẩm bẩm mà đệ điên máu lên !
    Chuyện đến đây là kết thúc chắc huynh cũng hiểu tại sao đệ có mặt tại đây, nói túm lại là chữ NHẪN của đệ ngày xưa quá kém. Ai làm gì thì thây kệ người ta, tà lanh quá mức khuyên không được thì thôi chỉ vì 1 câu nói khích tướng mà từ 1 người rất ghét số đề lại chuyển qua ăn thua với nó (để muốn chứng tỏ cái gì, tới sau này ngẫm lại đệ mới hiểu "cái TÔI của đệ ngày xưa quá lớn...")
    Khi đọc về bài viết về chữ NHẪN của huynh nên đệ cũng có vài lời tản mạn lại ngày xưa, khi viết lên những dòng này đệ cũng chỉ mong muốn tất cả mọi người huynh đệ chúng ta hôm nay trong diễn đàn này hãy nên biết lắng nghe & cùng thương yêu nhau để mong muốn diễn đàn này sẽ trở thành 1 ngôi nhà chung " Có người anh biết thương yêu em & những đứa em sẽ biết tôn trọng người lớn" đó mới là chữ NHẪN đích thực ngoài xã hội.

9. trumc0bac

trumc0bac Thần Tài Perennial member

Mình thì cũng ít bao giờ có ý kiến nhưng cũng là một trong số những thành viên ban đầu của XSTT tuy it online nhưng mình cũng như một số ACE gắn bó từ trước giờ vẫn thường xuyên theo dõi diễn đàng hàng ngày vì là diễn đàng về số nên vui buồn hay thắng thua xảy ra liên tục có thể chiều mình vui đó tối mình lại buồn .... về phần thành viên thì trăm người trăm tính cách (vì là một trò chơi may mắn nên nó ảnh hưởng rất nhiều cuộc sống của bạn đa số ACE " Mong Muốn " và " Hy Vọng " còn một số rất ít coi đây là trò " Giải Trí " ) có thể qua cách nói chuyện giao lưu bạn hiểu được một phần về người đó , ACE chỉ chung một cái nghiên cứu & dự đoán và mong muốn mình chiến thắng .

Vê phần BQT thì theo mình có thể là người nhà XS Minh Ngọc hoặc ACE đến làm việc tại đó vì công việc & cuộc sống ai cũng phải lo cho cuộc sống gia đình riêng .... thử hỏi ACE diễn đàng đặt mình vào vị trí BQT thì sao ??? diễn đàng giống như một xã hội có người này người khác ...... Cuối cùng mình mong ACE nên " Thông Cảm " coi đây như là một sân chơi để ACE giao lưu học hỏi & nghiên cứu và chấp hành " Nội Qui " của diễn đàng

10. hello

hello Thần Tài

Có người hiểu lầm nên edit , sorry ace

Chỉnh sửa cuối: 22/4/10
  11. Online15phut

Online15phut Thần Tài Perennial member

- Một bài viết rất có ý nghĩa . Hi vọng người bạn cũ của huynh sẽ đọc được tâm tư tình cảm này . Chúc huynh luôn Vui - Hạnh Phúc - Thành Đạt !

12. Tống Giang

Ặc ặc cao hứng tâm sự cùng ông bạn già nhiều trăn trở làm kinh động đến các vị bằng hữu gần xa thật là thất lễ thất lễ!...
    @tieulyphidao 39 tuổi mà xưng đệ nỗi gì? thằng đệ này mới có Quí Sửu thôi hì hì! huynh chơi kiểu đó tổn thọ chết àh!...:tea:
    @Hello_Ti Gon híc híc !...
    Thôi các vị sư huynh đệ ở lại uốn trà vui vẻ nhé!... Tối đệ mới online được giờ mà uốn rượu là zdợ wánh chết!...:140:

13. Cu Tý

Cu Tý Thần Tài Perennial member

Kính gửi Át Min, Sờ mót :D

Sau khi em đọc xong các lời tâm sự của các cao nhân ở trên em bổng dưng không còn muốn oánh số nữa, và bổng dưng em mún bị banned, vì vậy em làm đơn xin được Banned nick Cu Tý . Em rất vui nếu ặt min chấp thuận .
    Trân trọng kính chào ! :D

14. số_hên

số_hên Thần Tài Perennial member

cho m nói đôi lời cùng cu tý đâu cần phải banned .cái nick đâu wan trọng thích thì vào tâm sự cùng thảo luận số =ko thích để yên đó đừng nghỉ tới hihi .đâu phải nghiên cứu số là bắt buộc phải chơi đâu hihi

15. hello

hello Thần Tài

Hi hi , huynh nói đúng . Nhưng có lúc cũng cần con số chuẩn để ace ôm eo. Đúng không huynh.

16. Ma so

Ma so Thần Tài Perennial member

Nếu ace nào muốn bị baned nick thì cứ không vào diễn đàn nữa là được chứ gì??? :132:

Chỉnh sửa cuối: 21/4/10
  17. Phihoatac

Thư gủi bạn mìmh!Tống Giang!

Hihihiiii!Không ngờ điều mình trăn trờ lại khiến cho bạn mình áy náy!Thôi thì thế này bạn minh nhé!bạn nghĩ rằng mình hiểu lầm bạn(Chỉ tiết cái ông bạn già cứ hiểu lầm thằng đệ này hoài chán quá! tặng ông bạn già hai chữ "00".)Vậy có khi nào bạn nghĩ rằng đã hiểu lầm thằng bạn này chưa??????Hihihiiii!nếu phải nói thật một điều là: nếu một ngày nào đó bạn gọi mình là bạn thì xin bạn hãy lắng nghe mình nói!lúc đó chúng mình mới thật sự là bạn!Vâng đúng thế!nếu là bạn mình sẽ nói bạn sai điều gì!nếu không là bạn mình sẽ để người ta tự tìm kiếm điều đó!Mấy ngày qua nhiều chuyện dồn dập đến!cho ai?????mất điều gì??????Được điều gì?????chắc bạn là người biết hơn cà!mình chỉ là một TV nên chỉ biết nói trong khuông khổ cho phép mà thôi!Tống Giang thân!mình sẽ không nói về quan điểm sống của mỗi người!nhưng mình sẵn sàng phê phán nếu như người ấy sai!Và Tống Giang đã từng thấy mình luôn luôn cầu thị!Cuối cùng mình chỉ nói với bạn một điều:Nếu bạn muốn mọi việc tốt đẹp thì mình cũng thế!Thân

18. Phihoatac

Cám ơn sự đồng cảm của muội!mình xin chúc mọi việc an bình trong thiện tâm mỗi chúng ta!Thân

19. Tống Giang

Bạn tưởng trên XSTT này toàn là trẻ con hết hay sao TiGon, không ai ghét bạn đâu nhưng mà lúc này bạn nên nghỉ không nên tham gia nữa 1 thời gian. Đành là thêm bạn thêm vui và cũng không muốn bạn bị tổn thương nhưng ảo tưởng thần thánh của bạn chết người chứ không phải chuyện đùa. Bạn vào Room chém thí, cho số tùm lum toàn là chắc ăn, nhắn tin nhiều người qua tin nhắn và qua SMS tùm lum số khác nhau, trích dẫn cũng có văn tự làm sao như 1 bài viết và chèn số vào đến khi xổ thì chém thí số nào bạn không có. Việc làm của bạn là nguy hiểm cho nhiều bạn trẻ không biết tưởng bạn nhập thánh rồi đem tiền trường tiền học phí hay thậm chí cầm xe chôm đồ của cha mẹ chơi theo thì hậu quả thế nào. Đối với người quản trị vô tâm thì việc làm của bạn quá good làm nỗi tiếng tăng lượng truy cập nhưng đối với mình thà tổn thương 1 người chào bạn nhé!... Mong bạn tịnh tâm và XSTT luôn mở cửa chào đón nếu bạn đến giao lưu tình cảm.

20. manhlucdongtien

manhlucdongtien Thần Tài Perennial member

Nghe bạn nói mình có cảm tưởng là đang đọc tiểu thuyết quá, nghe có vẻ huyền bí và thanh cao quá. Cảm ơn bạn đã post câu chuyện này lên cho ace nhe, đọc giải trí có vẻ dc.
    Mình ko ghét bỏ Tigon nhưng mình cũng ko ủng hộ cách của Tigon, ý kiến về huynh ấy thì mình cũng đã nói rồi và chỉ nói 1 lần thôi. Cá nhân ace nào thấy kết số huynh ấy thì theo ko ai ép hết. Đừng thần thánh hóa như vậy nghe có vẻ hơi "lố bịch" lắm.