Góp Ý chút ý kiến về phần dò KQXS

Thảo luận trong 'Góp Ý - Báo Cáo - Khiếu Nại' bắt đầu bởi hiensalon, 27/8/09.

1. hiensalon

hiensalon Thần Tài Perennial member

ban quản trị diễn đàn cho mình góp ý chút xíu nha ! từ ngày trang WEB nâng cấp đến nay ,mình thấy tất cả đều đẹp và khi hoàn thiện sẽ rất ổn ! cảm ơn ban quản trị thật nhiều ! nhưng còn một điều nhỏ mình xin góp ý là phần KẾT QUẢ mình thấy để hai màu tím(NỀN) và (SỐ) màu vàng không ổn lắm !vì màu tím và vàng là hai màu phá nhau trong bảng màu !mới dò qua thì không sao .nhưng dò khoảng 3 phút là có vấn đề ngay . lúc này mắt sẽ bắt đầu bị bảo hòa màu .tức là sẽ không phân biệt được những con số nữa , vì mình là dân thiết kế nên khi gặp hai màu này rất sợ !độ contrast sẽ không còn .như màu trắng -đen , trắng xanh,..Mình vẫn thích nền trắng và số thì màu đậm .mình chỉ xin góp ý một chút như vậy thôi . mong ban quản trị Web có hướng khắc phục giúp AE trong diễn đàn . thank ban quản trị và admin,smod,mod.

Chỉnh sửa cuối: 27/8/09
    Smod_01 thích bài này.
  2. No MercY

No MercY Thần Tài Perennial member

Vấn đề này em cũng có đề cập tại đây :
    http://xosothantai.com/showthread.php?t=448

Giao diện mới thì để dò trực tiếp hay dò cả tuần cho Miền Nam đều tốt nhưng dò đường dài thì chịu không nổi dù đã căng mắt ra nhưng vẫn sót
    Bảng dò cũ mà được cập nhật tiếp thì quá tuyệt hoặc BQT đổi màu trắng làm nền thì còn gì bằng,rất mong BQT cân nhắc giúp đỡ A-E.
    Chân thành cảm ơn

Smod_01 thích bài này.
  3. Smod_01

Smod_01 Super Moderator Thành viên BQT Perennial Member

Rất cám ơn ý kiến đóng góp của các bạn!
    BQT sẽ xem xét vấn đề này!

4. Smod_00

Smod_00 Super Moderator Thành viên BQT

Rr anh em !

Rr anh em ! xưa nay làm trên màn hình LCD thấy màu good mà sao ae ý kiến hoài, nay làm trên màn hình CTR thấy ý kiến của anh em đúng chói quá :). Đang xem lại. !

No MercY and hiensalon like this.
  5. hiensalon

mình cũng xài lcd màn hình 32 inch thế hệ let mà còn chịu ko nổi nữa đây smod !màu tuy đẹp nhưng lại dùng hai màu phá nhau là tím và vàng nên rất khó nhìn lâu được !may mà smod còn nhìn ra !thank smod nhiều !

6. Phihoatac

Phihoatac Thần Tài Perennial member

đây thuộc về lãnh vực kỹ thuật. mình chỉ đóng góp như thế này:Dù LCD hay CRT thì màu sắc cũng như nhau!nếu bạn nắm vững kỹ thuật thì không có gì! nếu bạn muốn chỉnh mảu theo ý muốn!thì bạn phải am hiểu về kỹ thuật chút chút!chỉnh mảu theo đúng độ phân giải màn hình là được!!!(bạn có thể vào các WEB về lãnh vực này là oke!!!!(cần phải nhớ LCD khác với CRT)Thanks.

7. Smod_00

Smod_00 Super Moderator Thành viên BQT

8. dinamvebac

dinamvebac Thần Tài Perennial member

Như vậy là ok rồi . nhưng còn phần giải tám và giải đặc biệt cho màu đỏ tươi lên một chút . cán ơn Smod .

Smod_00 thích bài này.
  9. hiensalon

10. monolong

monolong Thần Tài

vậy là được zoi mod. Dễ tham khảo số trong tuần lém. thanks mod

11. Gold Dragon

Gold Dragon Thần Tài Perennial member

Very Good! Load rất nhanh Bro ơi!:SugarwareZ-271: Thanks:SugarwareZ-026:

12. Gold Dragon

Gold Dragon Thần Tài Perennial member

Nhưng...hic giờ cao điểm thì lại thua!!!!:SugarwareZ-089: