Quán Nhỏ Quán Ali ...

Thảo luận trong 'Cà Phê - Trà Đá' bắt đầu bởi ALI 333, 5/8/13.

1. tai loc moi ngay

tai loc moi ngay Thần Tài Enthusiastic member

gửi cặp lô 44 88 chiều đi uống trà sữa ....kkkk

2. Minh Ngoc

Minh Ngoc Thần Tài Perennial member

Nhà lầu vợ đẹp không có...
    Nhưng chó phải có 1 con..
    Chọn vui
    91
    Hé hé.. !!!

3. Minh Ngoc

4. Minh Ngoc

CA MAU... 80
    Anh Đồng chơi em quài... [​IMG]

5. Minh Ngoc

ĐỒNG THÁP.. 70
    Hé hé...

6. Minh Ngoc

Trúng cũng lỗ.. Ta !!!
    Lại bùn.. Đi nhậu.. [​IMG]

7. Ku Bean

Ku Bean Thần Tài Perennial member

Xém tí nữa là anh bị thằng Ku nó ôm rồi kakaka

8. Ku Bean

:director: không có chơi có quyền lên số không anh chị em thân yêu:135::director:

9. Ku Bean

Mb. 25.52 :139:

10. cantiennuoivo

cantiennuoivo Thần Tài Perennial member

Haiza nói chung là trúng lỗ là dc:112:

11. cantiennuoivo

cantiennuoivo Thần Tài Perennial member

Tuyệt vời:136:

12. Gia Bảo@

Gia Bảo@ Thần Tài

Có hơm ta 95-41 hic

13. Minh Ngoc

14. Ku Bean

:121: cười cái gì:121:

15. Minh Ngoc

MB
    Tố 2 cục gạch
    98
    89
    Hy vọng vô 1 cục.. !!!

16. Minh Ngoc

58- 49
    Xong phim 2 cục gạch...[​IMG]

17. Minh Ngoc

1 cục 25

18. Minh Ngoc

Giả khổ mượn tiền 9 người bạn thân, 7 người từ chối
    Còn 2 người còn lại nói rằng...
    Người ta vẫn thường nói: “Gian nan mới hiểu lòng người”. Cuộc sống này, nếu như có được một người sẵn sàng đưa tay ra với bạn những lúc khó khăn nhất, thì đó chính là người bạn phải trân quý muôn phần.
    Thử nhe...
    Tôi chọn ra tên của những người mà tôi tự cho là thân thiết đang ở bên cạnh tôi hiện nay, những người này đều đang ở trong nước, những người ở nước ngoài tạm thời không cho vào.
    Tôi gửi tin nhắn với nội dung gần giống nhau cho từng người trong số đó: “Bây giờ em gặp phải một chút rắc rối, cần hỏi mượn anh ít tiền, em sẽ trả trong vòng một tháng. Nếu như được thì gọi cho em, không được thì gửi lại một tin nhắn, cũng không sao, em chờ câu trả lời của anh”.
    Tôi gửi tin nhắn từ chiều hôm qua, chưa đến giờ cơm tối đã nhận được 7 tin nhắn và 2 cuộc điện thoại. Trong đó có một cuộc điện thoại gọi đến sau khi tôi gửi tin nhắn đi khoảng 20 phút, còn một cuộc điện thoại gọi đến sau khi tôi gửi tin nhắn đi khoảng hai tiếng rưỡi.
    Hảy xem tin nhắn trả lời của 10 người bạn thân.
    1. Tú: Thực sự xin lỗi! Hiện tại anh có chút khó khăn, thật đó, nếu không vấn đề của em chắc chắn không cần phải nói đâu. Em hỏi người khác xem sao, xin lỗi nha.
    2. Nam: Tuần trước em vợ anh vừa mới hỏi mượn 33 triệu xong, tháng sau thì may ra anh mới có thể cho chú mượn, thực sự xin lỗi!
    3. Hải: Thời gian này bản thân anh cũng rất khó khăn, cách đây không lâu anh chơi cổ phiếu đã thua rất nhiều tiền. Xin lỗi nha, nếu tình hình của anh mà ổn thì không thành vấn đề.
    4. Khải: Thực sự xin lỗi, tiền của anh đều ở trong cổ phiếu hết rồi!
    5. Thanh: Sao em lại phải mượn tiền vậy? Hôm qua anh mới cho người ta vay 33 triệu, cho vay lấy lời, em lại không nói sớm hơn. Xin lỗi nha, em nghĩ cách khác xem.
    6. Sáu: Xin lỗi nhé, gần đây anh đổ tiền vào cổ phiếu hết rồi, trong tay không có tiền mặt, thật ngại quá.
    7. Chính: Con trai anh khai giảng là phải chuyển đến trường học mới, khai giảng là phải đóng 11,5 triệu. Thực sự anh không thể nào giúp em, mong em thông cảm.
    2 cuộc điện thoại :
    Cuộc điện thoại đầu tiên:
    Bạn : Alô, em phải không ?
    Tôi: Chào anh, là em đây !!
    Bạn : Em làm sao vậy hả? Sao có vài triệu đồng cũng phải mượn hả? Em xảy ra chuyện gì vậy ?
    Tôi : Không xảy ra chuyện gì cả, tiền của em cho người khác vay, hiện giờ chưa lấy lại được. Em trai em có chút việc nên cần dùng gấp.
    Bạn : Không có chuyện gì là tốt rồi. Em đang ở công ty hả?
    Tôi: À, vâng.
    Bạn : Con trai anh đi học bị xe đạp của người ta đâm trúng, chân bị gãy xương, anh đã mấy ngày không đi ra ngoài rồi.
    Tôi: Hả ? Con trai anh gãy xương sao không nghe nói vậy? Anh cần giúp đỡ không ?
    Bạn : Anh xin nghỉ phép một tuần rồi, công ty của vợ anh lại không cho nghỉ phép. Anh đang định tuần sau kêu mẹ anh đến giúp chăm sóc con. Thôi, giờ đọc số tài khoản ngân hàng của em cho anh đi, anh bảo vợ anh ngày mai đi làm chuyển khoản cho em.....!!..??...!!!!!
    Cuộc điện thoại thứ hai :
    Bạn : Alô, cậu hả, tớ đây, bây giờ cậu đang ở đâu?
    Tôi : Tớ đang ở công ty.
    Bạn : Ồ, tới vừa mới đến cửa hàng, tiền có sẵn đây, tớ mang qua cho cậu hay là cậu qua lấy ?
    Tôi : Sao có thể để cậu mang đến đây chứ. Như vậy đi, lát nữa tớ qua chỗ cậu lấy.
    Bạn : Vậy cậu gửi số tài khoản cho tớ, bây giờ tớ sẽ chuyển qua cho cậu.
    Tôi : OK

Chỉnh sửa cuối: 23/7/18
  19. Minh Ngoc

Hảy khóc cho vơi nỗi bùn...!!!
    Hụ hụ..
    .

20. Tây Cuồng

Tây Cuồng Thần Tài Perennial member

Thực sự thì cuộc đời chỉ cần 2-3 người bạn thân là ngon lắm rồi...
    Bạn thân cũng lắm kiểu bạn: bạn làm ăn, bạn cờ bạc, bạn tinh thần...
    ít ra 7 ông bạn thân kể trên còn nhắn tin gọi đt trả lời....coi như còn chỗ đi lại, bù khú, ôn kỷ niệm xưa!!!
    có nhiều người còn chẳng thèm nt, ko trả lời rõ ràng là giúp dc hay ko, cứ ỡm ờ làm khổ chủ tưởng ngon và càng đứng tim
    Vậy mới là muôn màu c/s.