04-11-2009 Nối tiếp chiến thắng

Thảo luận trong 'Dự Đoán Xổ Số Miền Trung' bắt đầu bởi amduongsongsat, 4/11/09.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. amduongsongsat

amduongsongsat Thần Tài

Mở bát cho ACE big Win
    Khánh Hòa
    39 65
    :SugarwareZ-003::SugarwareZ-003::SugarwareZ-003:
    ACE tham khảo cho ý kiến nha.

2. ở quãng trị miền trung VN quê hương tôi đất cày lên sỏi đá.cơm ngày 2 bữa sắn khoai,nghèo rớt mồng tơi áo quần vá ngang vá dọc,mới nhìn vô ngỡ phim hoạt họa dạo đầu.từ ấy khi có chương trình xổ số tự chọn.tiếng tự chọn là biến tướng của số lô; số đề. khi ấy nhà nước in ra vé không có con số chỉ để trắng 6 ô số ai mua ưa ghi vào số gì thi tùy thít vơi bao nhiêu tiền tùy ý . đầu đuôi là giải 8 và hai con số cuối ĐB trúng chung gấp 70 lần. số sáu lô 3 con tính 5 lô quay sau giải 8 mua 10.000$ trúng chung 1triệu. mua 3 số 17 lô 34.000$ trúng chung 1triệu. 3con số đuôi ĐB 10.0000$ chung 6.0000.0000$ ( sáu triệu) bao hai con số cuối tính từ giải 8 hai số đầu đến hai số cuối giải đặc biệt gọi là 18lô mua 100.000 ra một con chung 500.000$ nêu ra 3 con chung luôn 1.500.000$ từ ấy người dân khốn khó muốn đổi đời nhịn ăn nhịn mặc, nhịn sửa cho con,vv và vv để may ra đổi đời.nhưng con sại ở chùa thì qét lá đa!!!!!!!!!!!!!!!! cạn túi bán hêt tất cả ngững gì có được để mua số cầu may!!! hết tiền vợ chồng đánh nhau ra tòa li dị. con cải cha mẹ. trộm cắp như rươi chỉ có cai cối đà lư hương may ra còn lại. nếu may mắn trúng số thì rượu chè gái ,vv.từ ấy nhà nước mới nhìn ra thảm họa và xin thôi. và cũng từ ấy sinh ra nạm số đề trong bộ nảo nhân dân đến hôm nay.!!!!!!!!!!!!!!!!

Chỉnh sửa cuối: 4/11/09
    Thiennhi1368 thích bài này.
  3. choisode

choisode Thần Tài

Hôm nay 01 - 55 bao lô cho cả 2 đài, tối có tiền nhậu

4. Tống Giang

Tống Giang Thần Tài Perennial member

Cái bạn này !...:)
    Bạn còn quá trẻ để viết 1 bài luận, bạn post sai topic, tuy vậy bài viết của bạn cũng có nhiều ý thức cộng đồng. Ở khu vực Miền Trung thì số đề có trước số tự chọn và 2 cái này không thể xem là như nhau. Một cái là kiến thiết, tất cả nguồn thu này để đầu tư các công trình phúc lợi xã hội quan trọng của địa phương (các công trình thuộc đối tượng đầu tư của ngân sách địa phương), trong đó tập trung đầu tư các công trình về giáo dục, y tế; không sử dụng nguồn thu này vào mục đích khác. Một cái là tổ chức cờ bạc và thắng thua là cá nhân. Tuy rằng nhận thấy hình thức giống cờ bạc có dấu hiệu khuyến khích người dân chơi với mục đích thắng thua ( không còn giống mục đích của VSKT là may mắn và đóng góp ) nên đã hủy bỏ, thời gian sau còn một số tỉnh vì ngân sách nên còn duy trì phát hành nội tỉnh như Bình Định... Tóm lại chơi số đề không phải là di chứng do nhà nước phát hành vé tự chọn.
    Thấy bạn có suy nghĩ xã hội khi viết bài nên có đôi lời cùng bạn !.. Chúc bạn vui !...
    P/s: Có vị Mod nào đi ngang qua xin chuyển 2 bài này qua Box Miền Trung cho phù hợp. Thanks!...

5. lamchuongtrinh

lamchuongtrinh Thần Tài

Biết là vậy nhưng mọi người vẫn cứ chơi do siêu lợi nhuận mà. Hôm nay MT có số nào đẹp không Mạnh?. Mình cũng chuyên chơi đài Miền Trung.

6. xin thưa: tôi không phải là nhà sử học để nghiên cứu cài gì đèn trước cái nọ có sau.và cũng không phải là ngừơi đánh đề đánh bạc, sinh ra và lớn lên trong một gia đình bần nông.học ít mà hiểu củng chẳng được bao nhiêu!!! học nhở lớp 6 miền nam thì phải vào chiến trường tiếp lương tải đạn 1972.khi ấy gọi là du kích chưa tròn 17 tuổi nhưng khai lên để được đánh giặc cứu nước.ở đây tôi nói lên sự thật trong xã hội không thể dấu điế bao che.vì bao che bảo thủ là tội lỗi muôn đời sau, lấy tiền đó làm cái gì đi nửa dù xây dựng trườn học hay bệnh viện nghưng thu cái khoản ấy tôi cho là bất hợp lý.cứu được một ngừoi bệnh mà giết chét ngàn sự sống!!! dạy được một lớp học mà nguy hại tiềm ảnh đến hôm nay!!! tuy rằng số đề có trước nhưng nó bùng nỗ sau ngày vé tự chọn. nói để xây dựng cho xã hội lành mạnh tôi chẳng muốn ám chỉ ai đâu,ai thấy xót lòng thì xin xét lại cái sai cái đúng cái thiếu sot.vì hoàn cảnh đất nước mà phải thất học chứ văn vẽ gì đâu học chưa hết lớp 6 chưa qua nạn mù chử 54 tuổi đời mà thấy xã hội bây giờ đánh đề đánh bạc tôi bức xúc lên tiếng mà thôi. chúc mọi ngừoi tùy chọn như vé số còn trên đây là ý của tôi ai nghỉ sao thì tùy mọi ngưòi. chúc sức khỏe chúc các bạn mọi sự như ý.

coitien, tieudietchulo and No MercY like this.
  7. Tống Giang

Tống Giang Thần Tài Perennial member

Chào bạn !
    Đến giờ phải đi mà đọc thấy bài của bạn nên online viết thêm 1 bài kẻo không về nhà lại thấy mình thiếu sót. Trước tiên xin lổi vì mình không thể gọi ai là anh hay chú chỉ vì người đó xưng mình lớn tuổi ( trên diễn đàn thôi ). Giờ mình xem như bạn 54 tuổi và chia sẻ cùng bạn. Mình nói bạn còn quá trẻ điều đó không sai vì bạn đang chứng tỏ như thế, tham gia diễn đàn là chia sẻ, trao đổi học hỏi không phù hợp với tư tưởng bảo thủ hay chứng tỏ. Mình tôn trọng người khác không phải vì người đó lớn tuổi, đối với lịch sử của dân tộc mình không tôn vinh 1 cá nhân kiệt xuất mà tôn vinh 1 thế hệ đã trải qua. Đối với cá nhân mình tôn vinh tinh thần chia sẻ, mục đích cộng đồng không tôn vinh chỉ cái tài hay cao tuổi. Bạn nói “chưa tròn 17 tuổi nhưng khai lên để được đánh giặc cứu nước” bạn tự hào điều đó đúng không ?.. vậy đó là vinh quang của bạn đúng không ?.. thế bạn không nên đổi thừa cho mục đích vinh quang “vì hoàn cảnh đất nước mà phải thất học” ???... Vậy mình hỏi bạn từ khi đất nước hòa bình đến giờ bạn làm gì để “cứu nước” xin trả lời luôn: bạn không làm gì cả. Mình thấu hiểu với mất mát của 1 thế hệ nhưng đó là vinh quang, mình không xem việc ra chiến trường đánh đấm và việc lớp trẻ bây giờ ngày đêm học tập việc nào to lớn hơn việc nào ! Đó là hoàn cảnh lịch sử của từng thế hệ, có ai nói lớp trẻ bây giờ không đấu tranh vì đất nước ? nhưng đấu tranh bằng tri thức, mình tôn vinh điều đó và nếu hoàn cảnh lịch sử có lặp lại thì mình tin lớp trẻ sẻ sẳn sàng. Nói hơi dài để mình gút lại: Bạn tham gia diễn đàn hãy vì mục đích giao lưu chia sẻ, trao đổi học hỏi. Bất mãn là tư tưởng của người cá nhân, lười biến, thiển cận.. không nhìn được cái tích cực chỉ tối ngày ám chỉ cái tiêu cực. Có bao thế hệ xưa và nay và mai sau âm thầm cống hiến cuộc sống tri thức cho dân tộc, cho xã hội. Bạn không thể hiểu được những gì mà xã hội đang làm được, lớp trẻ đang làm được nên mình chỉ dừng lại ở đây không bàn thêm. Nếu bạn thật sự là người lắng nghe và trăn trở với xã hội thì rất hân hạnh chia sẻ với bạn trong những bài viết sau.
    Chào trân trọng và chúc bạn vui !...
    P/s: sorry BQT !. Nếu bài viết không đúng nội dung box xin chuyển dùm qua box thích hợp.

coitien thích bài này.
  8. Cu Tý

Cu Tý Thần Tài Perennial member

í lộn, biết rồi khổ quá nói mãi . . .
    It's up to you: có nghĩa là tùy bạn thôi . . .

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.